ผู้เขียน หัวข้อ: Mini Review ปัญหาของ Chevrolet Trailblazer 2017 มาแล้วจ้าาาหนักเอาเรื่องด้วย  (อ่าน 18046 ครั้ง)

ออฟไลน์ extrateaburn

• Jr. Member
  • **
  • ไม่แคร์ติ่งค่ายรถ เน้นใช้งานจริง
จากที่ผมเจ็บจากปาเจโร่ มาล่าสุดได้ออกเทรเบเซอร์2017 มาใช้ได้ 2 อาทิตย์ก็เจอปัญหาซะแล้วครับพี่น้อง

1. พวงมาลัยเวลาเดินรอบเบาสั่นมากเลย เหมือนไวเบรเตอร์ แล้วยิ่งเวลารถวิ่งไปบนถนนจะสังเกตุได้ถึงอาการพวงมาลัยสะท้านมือได้อย่างสาหัสพอสมควร

2. บลูทูธโทรศัพท์ห่วยแตก เสียงก้องอย่างกะดาวอังคาร พูดคุยกันไม่รู้เรื่องเลย

3. GPS ใครเป็นคนเขียนโปรแกรม นอกจากจะไม่มีห่าอะไรให้ค้นหา ยังไม่มีเสียงคนพูดเตือนอีก ขยะชัดๆ

4. ฟังเพลงจาก USB บางครั้งก็หยุดเล่นเองไปซะดื้อๆ ต้องปิดเปิดเครื่องเล่นใหม่

5. รถวิ่งความเร็วสูงทางไกล ไม่นิ่งเลย ไม่ให้ความรู้สึกไม่มั่นใจเลยครับ ไม่รู้เกี่ยวกับอาการข้อที่ 6 ต่อไปนี้หรือเปล่า

6. อันนี้สาหัสคือ รถวิ่งไปไม่เท่าไร 4500 โล เพลาล้อหลังขวาผมคลอนเลยครับโยกได้ไปมา อันนี้เถียงกะช่างศูนย์มาก ผมจับอาการได้ว่ารถมันส่ายไปมาเหมือนงู เหมือนรถเสียศูนย์ รับรู้ได้เลยทันทีว่ารถผิดปกติแน่นอน เอารถเข้าสูนย์หัวหน้าช่างบอกไม่ผิดปกติอะไร แต่ผมว่ามันผิดปกติมากๆ เลยเอาเข้าไปให้ช่างร้านตั้งศูนย์ถ่วงล้อเช็ค แจ๊คพอตแตกเบ้อเร่อเลยจ้า เพลาล้อขวาผมคลอนมีอาการโยกล้อไปมาซ้ายขวาได้สบายเลย T___T แล้วช่างศูนย์บอกไม่มีอะไรนี่ขายขี้หน้าอย่างแรง ล่าสุดเชพโรเร็คแพร่บอกกับผมว่า ขอเวลาตรวจสอบ 1 เดือน =_=" เอ่อ... รถเพิ่งออกแล้วพัง พี่ใช้เวลาตรวจสอบ 30 วันเลยเหรอครับ? ผมพอจะเข้าใจละว่าคำว่าศูนย์เชฟห่วยมันเป็นอย่างไร ตอนนี้ก็ได้แต่ขอให้ลงมาดูรถผมภายใน 30 วันจริงๆนะ เพราะถ้าเกินกว่านี้แล้วเงียบ ผมก็จะถล่มเชพให้ยับ เหมือนกับที่มิตซูเคยทำผมไว้เจ็บแสบเช่นกัน ดูอาการจากในคลิปได้เลยครับ รถใหม่ 2 อาทิตย์ เพลาล้อหลังไปแล้ว ถถถถถถถ จะขับต่อได้ไหมนี่ อันตรายไหมครับ?

7. แถมให้อีกเรื่องกล้องมองหลัง ระยะมั่วไปหน่อยนะครับ อย่าวางใจมันมากนักผมพูดเลย ถ้าเทียบกับกล้องหลังปาเจโร่ ผมว่าปาเจโร่อุ่นใจกว่าเยอะ

ส่วนข้อดีมีเยอะอยู่ครับ รอรีวิวเป็นคลิปตัวเต็มเลยดีกว่า จะทำเดือนหน้าหลังแก้ปัญหารถคันนี้ซะก่อนครับ จะรีวิวแบบสตรีท เห็นภาพกันชัดๆไปเลยว่าอะไรดี อะไรกาก ใส่หมดไม่กั๊กแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2016, 10:36:40 โดย extrateaburn »
Nissan Navara 2010
Hilux Vigo 3000 cc. PreRunner 2010
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 GT Premium 2015
Chevrolet Trailblazer LTZ 2017
มีปัญญาใช้เท่านี้

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
เซ็งแทนเลยครับ  หนีเสือปะจรเข้
ขอให้แก้ไขกลับมาใช้งานได้ดีไวๆนะครับ

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
ของคุณนี่เข้าสุภาษิต หนีเสือปะจรเข้ของจริงเลยนะครับเนี่ย ยังไงก็ขอให้ทางเชฟเขาแก้ปัญหาของคุณให้จบโดยไวครับรถราคาไม่ใช่ถูกๆ

• **
  • ไม่แคร์ติ่งค่ายรถ เน้นใช้งานจริง
ของคุณนี่เข้าสุภาษิต หนีเสือปะจรเข้ของจริงเลยนะครับเนี่ย ยังไงก็ขอให้ทางเชฟเขาแก้ปัญหาของคุณให้จบโดยไวครับรถราคาไม่ใช่ถูกๆ

ถ้าแก้ไม่จบ ผมเอาตายหยั่งเขียกฃดแน่ครับ ครั้งหนึ่งผมเคยด่ามิตซูเอาไว้ สุดท้ายยอดขายก็อย่างที่เห็น ผมไม่อยากให้เชฟโรเล็ตทำตัวแบบนั้น นี่ถ้าแก้ไม่จบ ผมเล่นให้ยอดขายเหลือหลักสิบคันแน่

Hilux Vigo 3000 cc. PreRunner 2010
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 GT Premium 2015
Chevrolet Trailblazer LTZ 2017

ออฟไลน์ Cheze_Cake

vigoคันนี้มีปัญหาล้อหลังคลอนคล้ายๆของจขกท
http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=196836.0

น่าจะเเก้ไขได้ตามคำตอบที่9 ตามท่านpeename ครับ
ขออนุญาติcopyมาให้อ่านนะครับ เผื่อจะช่วยอะไร จขกท ได้ไม่มากก็น้อย

"เปลี่ยนลูกปืนล้อแล้วไม่หาย  ก็ไม่ได้เป็นที่ลูกปืน เบ้าลูกปืนไม่หลวม ก็ไม่ได้เป็นที่เบ้า

ฟันธงเพลาขับครับ หลวม  เปลี่ยนเพลาขับ หายแน่นอน ข้างไหนคลอน ข้างไหนหลวม เปลี่ยนข้างนั้น เส้นนึง เบิกศูนย์ ถ้าผมจำไม่ผิด เส้นละ 6 พันกว่าๆนี่ล่ะครับ

เคยเป็นเหมือนกัน  รถผมเปลี่ยนมาแล้ว เพลาขับหลังซ้ายหลวมครับ"

หวังว่าคงจะช่วยอะไรได้มั้งนะครับ
ขอให้หายไวๆครับ  :-[

ปล.ผมมีปัญหาเดียวกับ จขกท คือ 4. ฟังเพลงจาก USB บางครั้งก็หยุดเล่นเองไปซะดื้อๆ ต้องปิดเปิดเครื่องเล่นใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2016, 22:18:35 โดย Cheze_Cake »
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ baddream11

คุณเป็นคนโชคดีมากเลย  :-*

• **
คุณเป็นคนโชคดีมากเลย  :-*
55555555555+
เคยใช้แต่กระบะโหดๆครับ สงสัยไม่มีวาสนากะ PPV
ยอมรับเลยว่าวันนั้นล้อปัดจริงๆ ผมกำลังออกตัวโค้งหักศอกหน้าเซ็นทรัลเชียงราย แล้วเหยียบคันเร่งแรงไปหน่อย รถปัดอย่างกะงู หลังจากวันนั้นมา รถผมก็เลี้อยเหมือนงู สุดท้ายช่างตั้งศูนยืเฉลยให้ว่าเพลาล้อหลังขวาไปซะแล้ว

ออฟไลน์ Pegasus7700

เป็นกำลังใจให้ครับ ทั้งห้องนี้และห้องใหญ่
คุณมืออาชีพมากๆ แถมใจอีกต่างหาก
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Cheze_Cake

ถ้าแก้ไม่จบ ผมเอาตายหยั่งเขียกฃดแน่ครับ ครั้งหนึ่งผมเคยด่ามิตซูเอาไว้ สุดท้ายยอดขายก็อย่างที่เห็น ผมไม่อยากให้เชฟโรเล็ตทำตัวแบบนั้น นี่ถ้าแก้ไม่จบ ผมเล่นให้ยอดขายเหลือหลักสิบคันแน่

ผมดูคลิปจบเลยครับ  จขกทโครตใจอ่ะ เเฟร์ๆกันไป ไม่ถือสาพวกที่เคยว่าจขกท
ขอให้หายไวๆครับ จะได้ใช้รถสมบูรณ์เสียที เหนื่อยมาเยอะเเละ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมเอา Camry รุ่นเก่าไปตรงอาการเหยียบเบรกแล้ว fade ที่ศูนย์ TBS ครับ
ตอนแรกก็พูดว่าน่าจะปกติ แต่ผมยืนยันว่ามันมีอะไรเบี้ยวแน่นอน ช่างก็เลยเอาไปเช็คอยู่นาน เอาไปขับทดสอบ
แล้วก็ทิ้งให้ถอดดูช่วงล่างด้วย ใช้เวลานานมากกว่าจะสรุปได้ แถมแพงมาก
แต่ยังไม่ได้แก้อะไรเพราะแพงมาก

จากนั้นไม่นาน พอดียางถึงอายุต้องเปลี่ยนใหม่
จึงต้องเข้าไปที่ร้านสีเหลืองที่มีอยู่ตามห้างทั่วไป ช่างถอดล้อออกมาดูนิดเดียว
บอกชัดเลยว่าเสียตรงไหนยังไง แถมค่าซ่อมก็ถูกกว่ามาก

ผมก็เลยถึงบางอ้อว่า ถ้าเป็นเรื่องช่วงล่าง
ให้ร้านช่วงล่างดูนี่ยังเก่งกว่าช่างศูนย์อีกนะเนี่ย เพราะเขาคงเจอแต่เรื่องช่วงล่างๆๆ
มาจนชำนาญมาก

ขอให้กำลังใจครับว่า ช่างเชฟก็คงประมาณนั้นมั้ง
ขอให้รักษาหายขาด

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
ผมว่ารอ กระบวนการแก้ไขปัญหาของทางเชฟก่อนดีกว่าครับ
ไม่หายค่อยว่ากัน แต่ถ้าเป็นผมเจออะไรมาจาก ปาปอตแล้ว ผมจะไม่ลองซื้อเทรลครับ..... ชื่อเสียงศูนย์บริการเค้าเลื่องลือมานานแล้วนะ

ออฟไลน์ watnu

หัวข้อ: เจ็บหนักจาก PSJ 2015 มา กำลังจะหันหน้าไปสู่...
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=54664.msg951760#msg951760

ถ้าผู้บริหาร เชฟ มาอ่านกระทู้นี้  คงร้อนๆหนาวๆ  ขายรถได้ 1 คัน  แต่ถ้ารถมีปัญหา บริษัทอาจเจ๊ง

ขำๆครับ .........  เห็นผลงานเจ้าของกระทู้ใน Net แล้ว   มันแว๊ปขึ้นมาให้หัวแบบนี้เลย :P

แล้ว เชฟ จะเจ๊งไหมเนีย !!!!!!  :'(

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ลองขายอีกสักครั้งมั้ยครับ คราวนี้เอาเจ้าตลาดไปเลย ฮ่าๆๆ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

CHEVROLETT!!.......... Chevroletttttt!!!!............................. and Introducing CHEVROLET!!
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Credit:

ออฟไลน์ Terng

ของคุณนี่เข้าขั้นแจ๊กพ๊อตแตกจริงๆนะ หนีเสือปะจรเข้มากๆ

แต่ก็ทำให้เข้าใจได้อย่างนึงว่า เจ้าตลาดไม่ได้ขายดีเพราะโชคช่วยหรือเพราะยี่ห้ออย่างเดียว แม้มันจะไม่สมบูรณ์แบบ แต่อาการดีเฟคเท่าที่เห็นคนใช้ๆกันมา น้อยมากๆ ถ้ามีก็มักแก้จบ จุดอ่อนของตัวรถบางอย่างก็มาแก้เอาเองกันได้ไม่ยาก (เช่นเปลี่ยนช่วงล่างไม่กี่หมื่น) มันถึงขายดีขนาดนั้น

ยังไงก็ขอเอาใจช่วยให้เคสจบลงด้วยดี และลุ้นให้เชฟเป็นเด็กดีนะครับ 555
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ผมงงตั้งแต่เห็นกระทู้เปลี่ยนจาก PJS มา TBZ แล้วครับ ว่าคุณซีเรียสเรื่องความจุกจิกของรถมาก แต่เลือกแบรนด์ที่ความรับผิดชอบแย่ลงมันจะไม่มีปัญหาเหรอ แต่ตอนนั้นเห็นคุณชอบมากเลยคิดว่าเลือกคันที่ชอบน่าจะดี
ถ้าจะใช้แบรนด์พวกนี้อะไรที่ไม่ใช่เครื่องดับ เกียร์พัง ไฟไหม้ ต้องอดทน ค่อยๆ แก้ไปครับ แก้ได้ก็ดี แก้ไม่ได้ก็ต้องอยู่กับมัน เชฟมันก็ขายไม่ค่อยออก ภาพลักษณ์ก็มีปัญหาด้านการบริการพอสมควร ถ้าเลือกแล้วคงเหนื่อยกับมันหน่อย
ไม่งั้นเราก็ได้แค่โตโยต้ากับอีสุซุครับ

ขอให้โชคดีแก้ไขได้

ออฟไลน์ recycleman

ออลนิวปาเจโร่ฯเปิดตัวมายอดหลักพัน พอมีปัญหาตอนนี้ยอดเหลือหลักร้อยและแนวโน้มจะลดลงเรื่อยๆ

ส่วนเทรลฯยอดมันก็อยู่แค่ร้อยต้นๆอยู่แล้ว ถ้าเจอปัญหาอีกมันจะเหลือยอดเท่าไร?

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอให้แก้หายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
วิ่งมา 4500 กิโล เพลาหลังคลอน เอิ่บบบบ

จขกทได้บู๊แน่ๆ

ขอให้ Chev ไทยแก้ให้จนจบนะครับ
รถยังใหม่และอยู่ในระยะรับประกัน ผู้ผลิตต้องรับผิดชอบครับ ถ้ายึกยัก ฟ้อง สคบ.

ออฟไลน์ ps000000

เอาใจช่วยอย่างแรงครับ รถแต่ละคันของคุณไม่ใช่ถูกๆ ผู้บริโภคด้วยกันนะครับ

ออฟไลน์ Nerdys

ข้อเสีย/defect คงรู้กันไปหมดแล้ว

อยากได้ยินข้อดีของรถบ้างครับ พอจะมีไหม เช่น ช่วงล่าง การขับขี่ เบรค พวงมาลัย อัตราเร่ง อะไรพวกนี้ เผื่อประกอบการตัดสินใจของคนที่คิดจะซื้อ

ออฟไลน์ mozart

ใจเย็นครับ รอดูเค้าจะศูนย์จะทำไงดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Olympuspen

ปรบมือสิครับ..รออะไร  พี่แกชอบ PPV จริงๆแฮะ  โดนไปแล้ว 2 ค่าย เหลืออีก 3 หวังว่าคันที่ 2 ศูนย์คงแก้ให้จบได้น่ะ ลำพังไม่เรื่องยอดขายก็ต่ำอยู่แล้ว
ถ้าคันที่ 2 นี่แก้ไม่จบค่ายต่อไปมาแน่ (อยากเห็นเจ้าตลาดบ้างครับ)

• **
ใจเย็นครับ รอดูเค้าจะศูนย์จะทำไงดีกว่าครับ

นั่นละครับ ศูนย์ขอกรอบเวลาในการแก้ไข 30 วัน ส่วนตัวผมมองว่ามันนานเกินไปสำหรับรถใหม่ที่เพิ่งออก แต่ผมก็ให้โอกาสนะครับ ยังรอการแก้ไขแบบเต็มระบบของเชฟโรเล็ต คือถ้าแก้แล้วจบ คือผมพอใจ แต่ถ้าลากเวลาเกิน 30 วันไปแบบเงียบกริบ อันนี้ผมจะฆ่าให้ตายอีกค่าย เพราะถือว่าเราตกลงกันแล้ว

• **
ข้อเสีย/defect คงรู้กันไปหมดแล้ว

อยากได้ยินข้อดีของรถบ้างครับ พอจะมีไหม เช่น ช่วงล่าง การขับขี่ เบรค พวงมาลัย อัตราเร่ง อะไรพวกนี้ เผื่อประกอบการตัดสินใจของคนที่คิดจะซื้อ

เดี๋ยวจะทำเป็นคลิปรีวิวเดือนหน้าครับ รีวิวแบบสตรีทเหมือนที่ผมเคยรีวิวปาเจโร่ไปครั้งก่อน ขอเวลาทำความเข้าใจกับรถคันนี้หน่อยครับ

ออฟไลน์ sidlv

เห็นใจ จชกท มากครับ เป็นผมคงไม่รอ 30 วันล่ะครับ

ขอให้แก้ไขจบนะครับ

ออฟไลน์ paeybu

เห็นใจครับ แต่ซวยจริงๆครับ ผมใช้รถใหม่มาหลายคัน แทบไม่เจอ defect เลย

แต่เป็นผมถ้าซีเรียสเรื่องนี้ ผมคงไม่มองแบรนด์ chevrolet แต่มันไม่ใช่ความผิดลูกค้าครับ ที่ไม่ซื้อรถเจ้าตลาด

ออฟไลน์ masuoka

ลองเทียบแล้ว pajero กับ TBZ ปัญหาตัวไหนหนักกว่ากันครับ

• **

ลองเทียบแล้ว pajero กับ TBZ ปัญหาตัวไหนหนักกว่ากันครับ

Pajero เกิดปัญหาแล้ว...แก้ไม่จบตั้งแต่อออกรถเมื่อปีที่แล้ว ยันปีนี้ใบสั่งซ่อมมีแค่ค่าเศษกระดาษ

Trail เกิดปัญหาแล้ว...รอลุ้นครับว่าจะจบได้ไหม เขาขอเวลา 30 วัน ต้องให้เวลาเขาหน่อยครับ

ออฟไลน์ lufy

ผมว่า 30 วันนี่แค่ซื้อเวลา ความจริงมันโหดร้าย พอถึง 30 กลัวไม่มีไรคืบ พอเวลาผ่านไปเราต้องหาทางแก้ปัญหาเองเพราะขี้เกียจตามเรื่อง ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

ถ้าปัญหาไม่จบ ครั้งหน้าใช้รถเจ้าตลาดดีกว่ามั้ยครับ ผมก็ชอบนะรถที่ใช่ แต่มันอาจไม่ใช่สำหรับเรา