ผู้เขียน หัวข้อ: -----วาดเล่นๆ อยากให้พอร์ชเป็นแบบนี้อ่ะ------  (อ่าน 5826 ครั้ง)

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
แหะๆ สวัสดีครับพี่น้อง วันนี้นั่งดูรูปพอร์ช
ดูไปดูมาเกิดอยากเป็นหัวหน้า chief designer ขึ้นมาตะหงิดๆ
(อะไรจะอาจเอื้อมขนาดน้านน ว่าแล้วก็รีบหยิกตัวเองตื่น ;D)
เลยลองวาด Porsche ที่อยากให้เป็นออกมาดูครับ

ด้านหน้าก่อนนะครับ อยากให้มันแบนกว่านี้ และลดขนาดกระจังรับลมให้เล็กลง
ไฟหน้าทรงเกือบกลมเหมือนเดิม แต่หางตาจะไม่ชี้ขึ้นมากเท่าไหร่
เพิ่มความโค้งของกระจกหน้าหน่อย กระจกมองข้างทรงกลมๆแบบนี้ผมว่าสวยมากอยู่แล้ว เลยไม่เปลี่ยน
(เค้าชอบแบบนี้อ่ะ  ::))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2010, 20:25:30 โดย DarkBlueFlamingo »
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

Re: -----วาดเล่นๆ อยากให้พอร์ชเป็นแบบนี้อ่ะ------
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 20:20:30 »
วิวด้านบน มองเห็นทั้งคัน
เพิ่มความโหดโดยการขยายตูดให้บานขึ้นอีกครับ สุดโต่งกันไปเลย
แนวเส้นของกระจกทั้งคัน เป็นรูปวงรี
จับไฟท้ายแบบนอนเป็นตั้งขึ้น เหมาะกับรถทรงตูดยาวๆอย่างพอร์ชดีครับ
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"

Re: -----วาดเล่นๆ อยากให้พอร์ชเป็นแบบนี้อ่ะ------
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 20:22:47 »
ดูด้านข้างบ้างครับ ยังคงเอกลักษณ์เรื่องขอบกระจกที่เสาBเหมือนเดิม
กดเสาAลงอีกหน่อย ด้านท้ายก็จะยาวๆแบบเดิมแหละครับ
ตามสไตล์เครื่องวางกลางและวางหลัง
แต่แอบยกเส้นสะโพกขึ้นมาค่อนข้างสูงครับ สปอร์ตกว่าเดิม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 20:24:50 »
หมดแล้วครับ
ลาไปด้วยภาพ Wagon หัดระบายสีเน่าๆครับ
วิจารณ์ตามสะดวกเลยครับ อยากฟังทุกความเห็น
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 20:51:24 »
ผมคิดว่า ได้สไตล์ Lotus มาเยอะเลยอ่ะ แล้วก็โอเวอร์แฮงค์หลังยาวเกินไปนะครับ

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 20:58:20 »
ผมคิดว่า ได้สไตล์ Lotus มาเยอะเลยอ่ะ แล้วก็โอเวอร์แฮงค์หลังยาวเกินไปนะครับ

เห็นด้วยครับ ดูแล้วนึกถึงโลตัสขึ้นมาทันทีเลย
Beauty is in the eye of the beholder...

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 20:59:35 »
ลองเอาคำนี้ไปค้นในกูเกิ้ลดูครับ

Isdera 112i

ฝาแฝดชัวร์ คอนเฟิร์ม..  ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 21:00:52 »

คิดเหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 21:04:12 »
ผมว่ามันออกไปในแนวอังกฤษมากกว่าแฮะ

ถ้าพอร์ช ผมก็จะนึกถึงภาพ ไข่ต้มผ่าครึ่งซีกง่ะ

ส่วนตัว wagon ของคุณ สวยดีครับ ชอบๆนะ  8)

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 22:26:47 »
ลองเอาคำนี้ไปค้นในกูเกิ้ลดูครับ

Isdera 112i

ฝาแฝดชัวร์ คอนเฟิร์ม..  ;D

โหงะ  ด้านหน้าเหมือนกันเปี๊ยบ ๆ

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• http://www.facebook.com/nutteetoyota
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 22:59:06 »
สวยงามมากเลย

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 06:43:40 »
รูป top view สวยดีอ่ะ บวมๆดี
แต่สเปซภายในจะแคบไหม  หรือถ้าห้องโดยสารเท่าเดิม รถคงใหญ่คับถนน

ด้านหน้าหวานอย่างที่ว่า  ปอร์ชนี่  ข้อเสียมันคือ 
มองหน้าตรงไม่รู้ว่ารุ่นไหนเป็นรุ่นไหมเลย
ยิ่งคนที่ไม่ค่อยติดตาม ยิ่งดูไม่ออก 
ทำให้คนซื้อรุ่นใหญ่ๆบนๆ หรือรุ่นใหม่ๆ  น่าจะเซ็งเหมือนกัน
แต่คนที่มีรุ่นเก่าคงชอบ เพราะดูร่วมสมัยตลอดเวลา  ว่าป่ะ
ด้านข้างชวนนึกถึงทิบูรอนแฮะ

ช่วงนี้เป็นไงบ้างครับ  ยังอยู่ที่เดิมไหม
เรื่องปัญหาในตลาดโลกมีผลบ้างป่าวอ่ะ

ถ้าอยากเป็นดีไซเนอร์
ไว้รถไฟฟ้ามาแรงๆ เดี๋ยวชวนมาทำด้วยกัน ;D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 09:37:15 »
สวยจังครับ อยากเห็นรถแนวแหวกๆ หลุดโลกบ้าง มีวาดมั๊ยครับ  ;)

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 09:37:03 »
วิวด้านบน มองเห็นทั้งคัน
เพิ่มความโหดโดยการขยายตูดใ ห้ บ า นขึ้นอีกครับ สุดโต่งกันไปเลย
แนวเส้นของกระจกทั้งคัน เป็นรูปวงรี
จับไฟท้ายแบบนอนเป็นตั้งขึ้น เหมาะกับรถทรงตูดยาวๆอย่างพอร์ชดีครับ

ขออนุญาติฮาครับ 555^^

ปล. สวยครับ แต่ด้านหลังยาวไปนิดนึง