ผู้เขียน หัวข้อ: รถประเภทไหนที่คุณอยากใช้มากที่สุดสำหรับการปกป้องจากอุบัติเหตุการชนครับ  (อ่าน 5392 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
1.รถเก๋งคนใหญ่ระบบปกป้องพร้อม
2.Crossover SUV ระบบพร้อมเช่นกัน
3.SUV Ladder frame ระบบพร้อมเช่นกัน
4.รถกระบะ ระบบพร้อม

กับ condition คือ
การชนแบบต่างๆ การพลิกคว่ำเสียการทรงตัว
ตกจากที่สูง เหาะมาชนจากอีกฟากและอื่นๆ

ซึ่งรถคันนึงอาจจะปกป้องไม่ได้ทุกรูปแบบ แต่คุณอยากเลือกรถแบบไหนครับ

ออฟไลน์ Skyforce

คง suv ครับเช่น xc 90 ระบบเหมือนเก๋งใหญ่ รถขนาดใหญ่มีพื้นที่รับแรงก่อนถึงห้องโดยสารมากกว่า รถสูง ได้เปรียบในเรื่องจุดประทะ กรณีชนกับรถเตี้ยกว่า แรงจะไม่เข้าห้องโดยสารโดยตรง

แต่ให้เลือกกับเอาไป condition การชนเหมือนคำถามของเอาคันนี่ครับ First win ของชัยเสรี 55
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ prai

ผมอยากลองพวก BMW 7 Series Security, Mercedes S600 Guard อยากรู้ว่ามันจะปลอดภัยกว่าตัวถังปกติมั้ย

ออฟไลน์ CJ.

ตัวผมคิดว่า SUV โอเคสุด ถ้ารุ่นที่ความปลอดภัยครบๆนะ

ผมอยากลองพวก BMW 7 Series Security, Mercedes S600 Guard อยากรู้ว่ามันจะปลอดภัยกว่าตัวถังปกติมั้ย

คิดว่าโครงสร้างตัวถังด้านอุบัติเหตุน่าจะเหมือนๆกับรุ่นปกตินะครับ จะเน้นไปทางด้าน ballastic protection มากกว่า
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Harem

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
X6 ไอ้รถถัง ผมว่าcockpit มันเป็นบล๊อค ดูปลอดภัยดี
พวกรถ cockpit กว้างๆ. มันดูน่าจะยู่ง่ายครับ. เดาเอาเอง

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ ariazero

Marauder และกันงับ ไม่รู้ว่ามันให้ถุงลมนิรภัยมากี่ใบ แต่ไว้ใจได้มันสูงดี หุหุ

เอาจริงๆก็คงทรงประมาณ PPV/SUV แบบ พื้นฐานกระบะหรือเก๋ง Ground Clearance ไม่เกิน 20cm + ความปลอดภัยครบๆ

เช่น XC 90 อะไรแบบนั้นครับผม All New CR-V / Everest ถุงลมท่วมคัน ระบบปลอดภัยครบๆ
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

jaesz

รถใช้งานจริง คงเป็นพวกD-seg ครับ

ออฟไลน์ Hot Hatch

• Jr. Member
  • **
ณ ตอนนี้ เป็น xc90 ครับ

ออฟไลน์ คุณพ่อหาเงิน

• **

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
XC90 อีกเสียง

ถ้าราคาล้านกว่าๆ ก็ Everest

ออนไลน์ Hakosuka

ออฟไลน์ meeuwarn

10ล้อครับ เห็นชนคนตายทีไร อาศัยจังหวะหลบหนีทุกที
ถุงลมก็ไม่มี เข็มขัดก็ไม่คาด

แต่คนขับไม่เป็นไร แถมหนีได้อีก สงสัยรถมันจะมีของ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

พวก SUV น่าจะถูกออกแบบให้ทนกับการชนมากกว่า เพราะมีเนื้อที่เหลือให้วางคานเหล็กกันประแทก และมีเนื้อที่ีสำหรับยุบตัวเพื่อซับแรงกระแทกมากกว่า

ออฟไลน์ MystogaN

แปลงร่างแล้วฟันเลย

ออฟไลน์ masuoka

ขอจัดเต็มแบบนี้กับรถตัวเองครับ

ออฟไลน์ thaixxx

• **

คันสีเหลืองคับ ผ่านทุกมาตราฐานด้านความปลอดภัย ฮ่าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ตัวผมคิดว่า SUV โอเคสุด ถ้ารุ่นที่ความปลอดภัยครบๆนะ

คิดว่าโครงสร้างตัวถังด้านอุบัติเหตุน่าจะเหมือนๆกับรุ่นปกตินะครับ จะเน้นไปทางด้าน ballastic protection มากกว่า
อายจะได้เปรียบกว่ารุ่นปกติอย่างไม่ได้ตั้งใจครับ
จากน้ำหนักที่เพิ่มขึ้น 1.2 ตัน กับกระจกหนา 2 นิ้ว

ปล.ถ้ารถที่คนทั่วๆไปซื้อหามาใช้ได้ ผมโหวต XC90
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

พวก S-Class น่าจะดีนะครับ ระบบท่วมคันเลย น่าจะช่วยได้มาก

เอาแบบคนทั่วไปใช้ ถ้า เก๋ง งบไม่เกินล้าน คิดว่ารุ่นไหนดีครับ

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member

ออฟไลน์ Tomz

Hummer H3 ครับ เพิ่มเติมกันชนหน้า-หลัง พอครับ พร้อมชนทุกกรณี 55555

เจอท่านพวก เก่ง เกียร์ R นี่มาเถอะ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Noncyclopedia

รถไถ รถเกรดถนน รถบดกลรมทางหลวง

ออฟไลน์ Impulse

แลนครูซเซอร์
.
.
.
.
.
.
.
.
P. 1000 Ratte(Landkreuzer P. 1000 Ratte)

ออฟไลน์ ps000000

ขอรถเก๋งแต่งแบบแรลลี่อ่ะครับ 555

Nonlamer

ขับกันดั้มครับ ไม่ก็ออโต้บอตสักตัว  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2017, 13:35:01 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ ayeweb

• **
    • รถรับจ้าง
สาวกRanger
oer1981h

ออฟไลน์ Darkart

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอSUV ช่วงล่างเทพๆ ขับสี่ตลอดเวลา