ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดขาย Pick-up Size 1 ตัน Jan-Nov 2016 .... ลุ้นแชมป์กันถึงเดือนสุดท้าย  (อ่าน 8455 ครั้ง)

ออฟไลน์ city552

• Sr. Member
ยอดขายรถยนต์กลุ่ม Pick-up Size 1 ตัน Jan - Nov 2016
-----------------------------------------------
จากยอดขาย 11 เดือนแรก ตามตารางด้านล่าง ปีนี้ Toyota และ Isuzu คงต้องลุ้นตัวเลขยอดขายกันถึงเดือนสุดท้ายของปี 2016
เพื่อตัดสินตำแหน่งแชมป์ยอดขายรถ Pick-up size 1 ตัน
ซึ่งถ้าผมดูข้อมูลมาไม่ผิด Toyota ครองตำแหน่งแชมป์มาตั้งแต่ปี 2006
ส่วนตั้งแต่อันดับ 3 ลงมา อันดับในปี 2016 คงไม่มีการเปลี่ยนแปลง แต่ถ้าเทียบกับปี 2015 นั้น เจ้า Ford Ranger สามารถแซง
Mitsubishi Triton ขึ้นมายืนที่อันดับ 3 ได้สำเร็จ 

ข้อมูลตัวเลขยอดขายอ้างอิงจาก Sale report ของพี่ MoO Cnoe นะครับ

**ปี2015 Toyota Hilux Revo มียอดขายเป็นอันดับ 1 ที่ 120,112 คัน(MS = 36.6%)  โดยที่ C-Segment ขายได้รวม 327,820 คัน (คิดเป็น 41% ของยอดขายรถยนต์ทั้งหมดในปี 2015)
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
อิๆ โตต้า ลด 100,000 ++ ยังสู้ อีสุ ที่ไม่ค่อยลดราคา ไม่ได้เบย

;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ watnu

ตัวเลขเดือนสุดท้ายสำคัญกับ พี่โต มากกกกกกก

ถ้าแพ้  จะถูกเกทับ ด้วยการโฆษณา (ภาษาบ้านๆเรียก ประจาน) จากคู่แข่งตลอด 12 เดือน ของปี 2560

ว่า พิสูจน์แล้วประหยัดจริง ยื่นยันจากผู้ใช้จริง ........... ยอดขายอันดับหนึ่งของประเทศไทย        55555555 เจ็บ แถมไม่จบ เจ็บซ้ำเจ็บซากอีก 12 เดือน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาละเว้ย
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาแล้วเว้ย พี่หมู มีคู่แข่ง ทำตารางแล้วเว้ย

55555555555

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
ตัวเลขเดือนสุดท้ายสำคัญกับ พี่โต มากกกกกกก

ถ้าแพ้  จะถูกเกทับ ด้วยการโฆษณา (ภาษาบ้านๆเรียก ประจาน) จากคู่แข่งตลอด 12 เดือน ของปี 2560

ว่า พิสูจน์แล้วประหยัดจริง ยื่นยันจากผู้ใช้จริง ........... ยอดขายอันดับหนึ่งของประเทศไทย        55555555 เจ็บ แถมไม่จบ เจ็บซ้ำเจ็บซากอีก 12 เดือน

ผมว่า มีแน่  :D :D :D

ออฟไลน์ Darkart

อีกค่าย อัดโปรจัดเต็ม อีกค่าย ส่วนลดน้อย
เอาแล้วไง อันดับ 1 กับ 2 รอลุ้นเดือนสุดท้าย ใครจะขึ้นเบอร์ 1 ปีนี้
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ rtong

Toyota ไม่ยอมหรอก  รีบส่งรถให้ dealer  แล้ว

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ดูจากยอดขาย เหมือน Tayota กำลังดึงยอดขึ้นมาได้น่ะ อาจจะยอมรวมไม่ทัน Isuzu แต่ก็ถือว่ามาในทางที่ดี

ออฟไลน์ tnp_super

ยอดเดือนสุดท้ายโตต้าหมื่นสองขึ้นแน่นอน และจะปาดหน้ายึดตำแหน่งแชมป์ตัวเลข...ไปได้..555

ออฟไลน์ pjs6306

ยอดตอน motor expo นี่สำคัญมากนะ

ออฟไลน์ ayeweb

• Jr. Member
  • **
    • รถรับจ้าง
ขอบคุณครับ
สาวกRanger
oer1981h

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมซื้อรถเดือน ธค ปีที่แล้ว เซลโตโยต้าแข่งกันแย่งลูกค้าเลือดสาดมาก เซลบางบ่อ vs เซลบัส vs เซลขอนแก่น ตายกันไปข้าง

ออฟไลน์ sarawut66

• **
อีซูซุ ชนะตั้งแต่ไม่มีส่วนลดแล้วครับ ถ้าลดเท่ากัน revo อาจขายได้แค่ครึ่งนึงของอีซูซุ

ออฟไลน์ O_o"

ก็ขายได้เรื่อยๆ แบบนี้ตลอดก็ดีสิครับ แต่ที่แน่ๆ รอดู REVO MC คงมาแบบจัดเต็ม พร้อมออปชั่น

ออฟไลน์ bravo

ขอถามเพื่อความกระจ่างนิดนะครับ
ยอดขายในแต่ละเดือน หมายถึง รถที่ส่งมอบให้ลุกค้าไปเรียบร้อยแล้ว หรือเป็นยอดจองในเดือนนั้นครับ

ออฟไลน์ whoami

รถสดใหม่กว่า พร้อมส่วนลดจัดหนัก ถ้ายอดขายยังสู้คู่แข่งที่เป็นรุ่นเก่ากว่าไม่ได้

ฝ่ายออกแบบผลิตภัณฑ์ควรกลับไปทบทวนตัวเองละครับ

แต่ก็อย่างว่า REVO มันไม่ได้เป็นโมเดลใหม่แบบ 100% อาศัยพื้นฐานโครงสร้างเดิม

ทำเปลือกครอบใหม่ ยัดเครื่องใหม่ ออกแบบภายในใหม่ ตัวรถพยายามออกแบบให้แตกต่างจาก

vigo แต่ด้วยข้อจำกัดของ platform เดิม หน้ามันยื่นๆแบบที่หลายๆคนไม่ชอบกันนี่แหละ

ใครนึกภาพไม่ออก ลองดูตอน mighty-x เปลี่ยนเป็น tiger ดูได้ พี่โตเล่นมุกเดิมครับ

ออฟไลน์ sornocz

• **
ranger นี้เห็นเฉพาะตัว 4 ประตูเลยจริงๆ

ออฟไลน์ meeuwarn

ผลจากการออกแบบหน้าตารถแย่ หน้ายื่นๆ ไม่ลงตัว รวมๆแล้ว ขี้เหร่ :P :P :P

ออฟไลน์ Labrador bok bok

• **
เดือนมีนาคม มีอะไรพิเศษหรือป่าวครับ ทำไมยอดการซื้อรถมากกว่าเดือนกุมภาพันธ์

ออฟไลน์ นักสร้างภาพ

• **
ผมสนใจพัฒนาการของฟอร์ด เพราะฟอร์ดก็หลักๆน่าจะเป็นกระบะ ผมจองกระบะฟอร์ดแสดงว่าdefect น่าจะน้อย

ออฟไลน์ SM.

มีใครจะเรื่อยๆๆมาเรียงๆๆ แบบ Mazda อีกมั๊ย เป็นรุ่นที่ผมตามยอดมาตลอด ยอดไม่เคยตกเลย  แบบว่าก็เก็บกินแบบนี้ไปได้เรื่อยๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

123 ยาวๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Tan Int

เดือนมีนามีมอเตอร์โชว์มั้งครับยอดเลยโดดๆ
ส่วนตัวสงสาร Revo นิดๆ แต่ก็ทำตัวเองนั่นแหละ เอาจริงๆรถค่อนข้างขับดี พัฒนากว่าวีโก้เยอะมาก แต่ออกแบบไม่ดี ออปชั่นก็กั๊ก แพงอีก ยังจำวันเปิดตัวที่พี่เจ้าของวีโก้ 4x4 สี่ประตูเดินลงมาถามราคา Revo 4x4 Top 4 ประตูได้ ถามเสร็จเดินหนีเลย 55555
ส่วนตัวสงสารถ้า Revo จะแพ้ D-max แต่อีกใจก็อยากให้แพ้ ปีนี้ Isuzu มาเต็มจริงๆซะด้วย มีสิทธิ์อยู่มั้งนะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ xman2029

revo นี่ toyota ทำตัวเองล้วนๆเลยนะ ไหนจะเรื่องราคาที่แพงกับออฟชั่นน้อยกว่า d-max อีก เครื่อง 2.4กับ2.8 ก็ยังเหมือนกั๊กไว้ไม่จูนมาเต็มที่เหมือน 1.9 ใน d-max รอดูตัว mc ของ revo ว่าจะพอกู้หน้าได้ไหม

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
รอโตต้ารุ่นปรับเปลี่ยน คิดว่าคงไม่ยอมอีสุหรอก
อัตราเร่งต้องดีกว่านี้ อัตราสิ้นเปลืองต้องดีกว่านี้ ราคาอีกที่โดดมากไป
ถ้าจะให้กลับไปคบอีสุ สำหรับผมคงยาก ตัวท็อป ไม่มีของที่ผมต้องการ งั้นก็ขาดผมสักคนละกัน
ช่วงนี้ ลุ้น โตต้า ฟร์อด มิตซู เชพ สี่ค่ายนี้ จะมีอะไรเด่นๆ สำหรับกระบะตัวท็อปอีก  :-*
ปีนี้หรือปีหน้ารู้กันจะสอยค่ายไหน

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ดูส่วนต่างของเดือน พฤศจิกายน ระหว่าง Hilux Revo / D-max
หักส่วนต่างยอดรวมที่ D-max ชนะ Revo อยู่ ก็พอจะเห็นภาพ
ว่าเดือน ธันวาคม น่าจะออกมาประมาณไหน ส่วนตัวคิดว่า Toyota
ไม่น่ายอมหรอกครับ

ออฟไลน์ Jo_Jungko

107,102-105,959 = 1,143 คัน ยอดแค่นี้พี่โตทำได้อยู่แล้ว จริงๆผมก็อยากให้อีซูซุจัดเต็มเรื่องอุปกรณ์ซะที มันน้อยจริง อีกอย่างถ้าตัวเตี้ยมีเกียร์ออโต้ด้วยนะ แหล่มเลย คือบางคนเขาอยากได้เกียร์ออโต้แต่ไม่อยากได้ตัวสูง อย่างน้อยผมละคนหนึ่ง

ออฟไลน์ GOBBS

1143คัน ส่วนต่าง
toyota ชนะแน่นอนครับ
จำ vios ที่เคยมียอดขายบางเดือนไม่กี่คันได้ไหมครับ(เดือนก่อนหน้าก็ปกติ) ทั้งๆที่ความเป็นจริง ยอดขายน่าจะค่อยๆเกลี่ยมากกว่านี้
ผมว่า เดือนสุดท้าย คือ ยัดยอดให้ดีเลอร์เอาไปเก็บไว้ก่อน ปล่อยได้ก็ดี ปล่อยไม่ได้ค่อยไปปล่อยปีหน้า
รักษาหน้าปีนี้ไว้ก่อน ปีหน้าว่ากันใหม่ อัดโปรกันต่อไป
เผลอๆ เพื่อเอาชัวส์ เราอาจจะเห็นยอด revo ที่ 1.4หมื่นเลยก็ได้ครับ
เราก็เคยเห็นๆ กันอยู่ว่า ยอดขาย toyota หลายๆรุ่น หลายๆเดือน ดูแปลกๆ ใช่ไหมละครับ
.......................................
แต่ถ้าผมเป็นอีสุ ผมจะแกล้งกวนติ่งนิดนึง แอบยัดยอดมั่ง ขอแชมป์ปีนี้หักหน้านิดนึง
แต่เชื่อว่า อีสุ ไม่ทำหรอกครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Fly to dream

ที่โครงการผมได้ Revo มา 5 คันป้ายแดง  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย