ผู้เขียน หัวข้อ: แซงซ้ายปาดขวาแซงคิวตอนเริ่มไฟเขียว  (อ่าน 4654 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jaew

• Jr. Member
  • **
เห็นการกระทำผิดบ่อยๆเราจะทำอย่างไรดี ที่ผ่าไฟแดงก็เยอะมากตามต่างจังหวัดมีกล้องแต่ไม่มีการตรวจสอบหาการขับผิดกฎหมาย เอาคลิปไปแจ้งความได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ Nut_SK

• Full Member
Re: แซงซ้ายปาดขวาแซงคิวตอนเริ่มไฟเขียว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 03:24:56 »
จากในคลิปดูเหมือนจะหลงๆหรือเปล่าครับ??

เหตุการณ์แบบนี้ผมแยกเป็น2กรณีนะ

1.จงใจ - ไม่อยากต่อแถวยาวๆเลยทำแบบนี้จนเป็นนิสัย เคยเข้าได้แทรกได้ก็ทำกันต่อไป ไม่แคร์ไม่สน รถตู้ประจำ

2.ไม่ชินเส้นทาง เช่น วิ่งมาเลนขวาสุดคิดว่าไฟเขียวได้ไป แต่ไม่ได้ไป ติดเลี้ยวขวาเลยจำเป็นต้องแทรก (ผมเป็นประจำในเส้นทางที่ไม่ชินแต่สุดวิสัย)

ผมจะคิดว่าไม่ชินเส้นทางครับจะได้ไม่เครียด เข้าได้ก็เข้าไม่เสียจังหวะผมก็พอ แต่ในคลิปเหมือนเกือบชนนะถ้ากระบะไม่เบรก
2015 Toyota Corolla Altis 1.8Esport

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: แซงซ้ายปาดขวาแซงคิวตอนเริ่มไฟเขียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 06:26:39 »
ผมเจอประจำ เกษตร-นวมินทร์

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 07:00:35 »
เจอบ่อย ๆ ตาม สี่แยก อยู่ซ้ายสุด ตัองเลี้ยวซ้าย ก็ปาดเข้าขวา หนักสุด คืออย่างในคลิปนะครับ แต่ปาด 3 เลนแล้วเลี้ยวขวาครับ แยกใหญ่ ๆ ด้วย เบรกกันตัวโกร่งทั้ง 3 เลนเลย

ออนไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 07:49:42 »
คิดว่าเป็นพวก พ่อ แม่ อบรมสั่งสอน และเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีมาตั้งแต่เด็กๆ แถมให้ DNA ห่วยๆ ไม่มีอารยะ ติดตัวมา แล้วช่างมันครับ >:( >:(

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 08:30:12 »
ขับทางไกลหยุดยาวที่ผ่านมา

ผมทำประจำเลยครับ

แต่ถ้าเจอเกาะกลางแบบในคลิป

อันนี้ผมจะไม่ทำครับ

คือถ้ามันไม่มีที่ให้แว๊บเข้า ผมก็ไม่ทำครับ

เพราะมันต้องปาดหน้าคันหลังแน่ ๆ

ผมจะจอดเลนเลี้ยวขวา

แล้วเปิดไฟเลี้ยวซ้ายเอาไว้

พอเขียวผมก็เลียบ ๆ เข้าไป

ใครไม่ให้เข้าผมก็ไม่ปาด

ถามว่าผิดไหม

ผิดครับผมยอมรับ

ออฟไลน์ Olympuspen

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 09:16:04 »
ผิดมั้ย ผิดอยู่แล้ว ตามกฏหมายและมารยาทมันก็ผิด 
แต่ถ้าช่วงเทศกาล หรือมีเหตุจำเป็น มีคนทำผมก็ไม่ซีเรียสน่ะขอแค่อย่าปาด ให้คันอื่นเสียจังก็พอ
ถ้าเลนซ้ายมันไปได้ช่วยลดปัญหารถติดสะสมได้ ผมว่าก็โอเคน่ะ เพียงแค่ระมัดระวังเพิ่มขึ้นหน่อย
บ้านเรามันแปลกครับ เลนขวามันติดมากกว่าเลนซ้าย...อิอิ ส่วนในคลิปพี่แกก็ยังเปิดไฟเลี้ยวขอทางอยู่น่ะ

ออฟไลน์ polarman

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 09:33:54 »
ยังไม่ชินกับการกระทำ (สันดา......) ของกลุ่มคนพวกนี้หรือครับ จงใจที่จะแซงคิวอย่างชัดเจน วิ่งไหล่ทาง ผิดกฎหมาย
แต่มีใครจับลงโทษละครับในเมื่อทำแล้วไม่มีใครจับหรือลงโทษ ก็ทำไปเรื่อยเห็นแก่ตัว ความปลอดภัยก็ไม่มี ไม่เคยนึกถึงคนอื่น

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 11:06:17 »
เลี้ยวซ้ายไปเลี้ยวกลับมาเถ๊อะ มาแทรกแบบนี้น่าเกลียด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pongsak_877

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 13:18:22 »
ปาดเส้นทึบ น่าเกลียดเกิน อย่าอ้างว่าใครๆเขาก็ทำสันดารเลวๆแบบนี้ ถ้าผมเจออย่าฝันว่าจะได้เข้า

ออฟไลน์ chanphoto

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 15:14:49 »
เลี้ยวซ้ายไปเลี้ยวกลับมาเถ๊อะ มาแทรกแบบนี้น่าเกลียด

เส้น21สระบุรี-หล่มสัก ผมใช้วิธีเลี้ยวซ้ายแล้วไปกลับรถ..

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 15:20:51 »
เจอเยอะแถวบ้านผมช่วงเวลาเลิกเรียน

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 16:38:05 »

เส้น21สระบุรี-หล่มสัก ผมใช้วิธีเลี้ยวซ้ายแล้วไปกลับรถ..

ผมก็ทำแบบคุณถ้า4แยกไหนติดไฟแดงนานๆ  ::)

ออฟไลน์ sayuno

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 21:32:25 »
การกระทำแบบนี้จะน่าเกลียดหรือไม่รู้ แต่ผิดกฎหมายแน่ ๆ ถ้ามีหลักฐานภาพถ่ายชัดเจน แจ้งความดำเนินคดีได้ครับและถ้าทำผิด 2 ครั้งภายในปีนั้นโดนคดีเดียวกัน จะถูกตัดแต้ม ตามกฎหมายครับ ถ้าเรามีภาพแบบนี้นำส่งตำรวจแจ้งความดำเนินคดี พฤติกรรมแบบนี้จะลดลงไปเองครับ กฎหมายนี้ยังมีอยู่นะครับ

ออฟไลน์ siamskunk

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 22:14:51 »
จะแซงแบบปาดกระชั้นชิดหรือรอแล้วค่อยๆ เลียบๆ เข้าไป มันก็เหมือนกันครับ คือนิสัยไม่ดี ไม่เคารพกฏของสังคม คอยแต่จะหาโอกาสเอารัดเอาเปรียบผู้อื่น
บนๆ ที่ออกมายอมรับนี่ผมคิดว่าคุณคงไม่ได้รู้สึกผิดอะไรถึงได้โพส เพราะถ้าคนที่รู้สึกผิดเค้าก็คงเงียบๆ แล้วพยายามไม่ทำอีก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 22:34:21 »
กล้องมีทุก 4 แยก ก็ไม่มีประโยชน์ ถ้าไม่มีการจับจริง

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 22:52:12 »

ผมก็ทำแบบคุณถ้า4แยกไหนติดไฟแดงนานๆ  ::)

วิธีนี้ลัดสุดแล้วครับ ยิ่งเจอรถติดช่วงเทศกาล แถมไม่ได้ไปโกงเวลาใครด้วย เราเลี้ยวซ้ายปกติ แค่ไปเลี้ยวกลับมา ผมก็ใช้วิธีนี้

บางทีซวยหน่อยเจอที่กลับรถไกล  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 22:58:06 »
อ่านแล้วยังมีคนที่ทำแล้วยังคิดว่าไม่ผิดอยู่บนโลก   ปวดใจจัง   

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 23:44:34 »
ทางด่วนนี่เจอประจำ เบียดเข้าเวลาถึงแยก แทบจะตกถนนกัน โดยเฉพาะพวกรถตู้วิน

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 00:07:16 »
ยังดีที่เปิดไฟเลี้ยว :-* :-* :-*

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 08:30:08 »
เมื่อวานผมก็เกือบชนตรงแยก อสมท.  ตัดมาแม่งแบบนี้เลย >:(
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 05, 2017, 11:08:32 »
เจอบ่อย ชอบลักไก่ รถตู้วิน รถซิ่ง
รถให้เข้าก็ใจดีเกินไปครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์