ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฟังประสบการณ์ผู้ใช้รถยนต์ Camry Extremo เพื่อประกอบการตัดสินใจซื้อรถยนต์ค่ะ  (อ่าน 9126 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไทบ้าน

• Hero Member
งานประกอบละเอียดกว่า Accord เห็นๆ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
งามนประกอบดีครับการใช้งานก็ดีโอเคในระดับนึง แต่ถ้ารอตัวใหม่ได้ก็จะดีนอกจากชอบโฉมนี้จริงๆถ้าชอบรอตัวใหม่มาน่าจะได้ส่วนลด

ออฟไลน์ Arunee

• Newbie
  • *
Accord hybrid ตัวธรรมดา รวมส่วนลดแล้วก็ไม่หนีกับ
extremo my2016 มากนะครับ
แต่ได้รถแรงกว่า ประหยัดกว่า สวยกว่า
ตัวระบบจอกลางรถไม่หน่วง ใช้ android auto / apple carplay ได้
ปัญหาเครื่องสั่นแบบรุ่นเครื่องธรรมดาก็ไม่มี ใช้รถแบบสบายใจเลย
โอ้ว ไม่เคยได้ยินเรื่องเครื่องสั่นมาก่อนเลยค่ะ เป็นปัญหาหลักของรุ่นรึเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ cpesiit

• Jr. Member
  • **
  • New era of Audi !!
Accord hybrid ตัวธรรมดา รวมส่วนลดแล้วก็ไม่หนีกับ
แต่ได้รถแรงกว่า ประหยัดกว่า สวยกว่า
ตัวระบบจอกลางรถไม่หน่วง ใช้ android auto / apple carplay ได้
ปัญหาเครื่องสั่นแบบรุ่นเครื่องธรรมดาก็ไม่มี ใช้รถแบบสบายใจเลย
โอ้ว ไม่เคยได้ยินเรื่องเครื่องสั่นมาก่อนเลยค่ะ เป็นปัญหาหลักของรุ่นรึเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ

Accord G9 ทั้งก่อน/หลัง mc รุ่นเครื่องธรรมดา จะมีปัญหาเรื่อง
เครื่องสั่นครับ สาเหตุมาจากการออกแบบผิดพลาดทางวิศวกรรม
แต่ถ้าใช้รุ่น hybrid จะไม่เป็นครับ เพราะใช้เครื่องกับเกียร์ใหม่ซึ่ง
เทคโนโลยีดีกว่า Camry hybrid ในเรื่องของแบตเตอรี่ แล้วก็แรงม้า

ถ้าอยากได้เครื่องธรรมดา Camry extremo จะดีกว่า Accord
แต่ด้วยราคาที่ห่างกันไม่มาก ผมมองว่า Accord hybrid จะดูคุ้มเงิน
กว่าครับ

ออฟไลน์ Arunee

• Newbie
  • *

Accord G9 ทั้งก่อน/หลัง mc รุ่นเครื่องธรรมดา จะมีปัญหาเรื่อง
เครื่องสั่นครับ สาเหตุมาจากการออกแบบผิดพลาดทางวิศวกรรม
แต่ถ้าใช้รุ่น hybrid จะไม่เป็นครับ เพราะใช้เครื่องกับเกียร์ใหม่ซึ่ง
เทคโนโลยีดีกว่า Camry hybrid ในเรื่องของแบตเตอรี่ แล้วก็แรงม้า

ถ้าอยากได้เครื่องธรรมดา Camry extremo จะดีกว่า Accord
แต่ด้วยราคาที่ห่างกันไม่มาก ผมมองว่า Accord hybrid จะดูคุ้มเงิน
กว่าครับ
ขอบคุณนะคะ...ส่วนตัวมีความไม่มั่นใจกับการใช้ไฮบริดในระยะยาวค่ะ แหะๆ เทคโนโลยี ไฮบริดคงเอาไว้เป็นรอบถัดไปอะค่ะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2017, 10:25:52 โดย Arunee »

ออฟไลน์ Devil13

เคยได้ขับ 2.0G 2015 บ่อยๆ ที่ผมชอบก็มีเรื่องเบาะนั่ง สบายมากๆ ทั้งด้านหน้าด้านหลัง
พวงมาลัยขับในเมืองค่อนข้างเบา ขับในเมืองไม่กินแรง คาดว่า Extremonที่ใช้ล้อ 17น่าจะหนักขึ้นนิดนึง
ช่วงล่างซับแรงกระเทือนได้ดี แต่เล่นโค้งไม่ย้วยแบบ Camry 2003
อัตราเร่งดีใช้ได้ แต่เทียบกับ Camry 2.4 ปี 03 ของที่บ้านผม ยังต้องเรียกรอบมากกว่านิดหน่อยถึงจะพุ่ง
เกียร์ออโต 6 สปีด เดินทางไกล 120 กม/ชม รอบต่ำมาก วิ่งเชียงใหม่-น่าน ได้เกือบ 14 กม/ลิตร
แต่ Camry 2.4 ปี 2003 ได้แค่ 12 นิดๆ การเก็บเสียงค่อนข้างดี ทั้งเสียงเครื่อง ล้อยาง ค่อนข้างเงียบ
โดยรวมผมว่าน่าใช้มาก เสียแค่ดีไซน์มันสู้ Accord ไม่ได้

ขอบคุณค่ะ ตอนแรกต้องยอมรับว่าชอบ Accord ในเรื่องดีไซน์ แต่พอหาข้อมูลตามที่ต่างๆแล้ว แอบกังวลเรื่องจุกจิก เพราะรถก็ราคาไม่น้อยน่ะค่ะ เลยจะลองดูที่ Camry ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ^^

ส่วนตัวผมแนะนำให้เลือกรถที่เราชอบครับ
ใช้รถที่เราไม่ชอบเหมือนรู้สึกว่ามันไม่ค่อยมีความสุข เวลาเห็นรถที่เราชอบต้องหันกลับไปมองทุกครั้งครับ

รถก็มีปัญหาทุกคันแหละครับ จะมากหรือน้อยเท่านั้นเอง ถ้าเราชอบซะอย่างข้อเสียจุกจิกเล็กน้อย มันก็พอให้อภัยได้ครับ

ผมเองก็ใช้ฮอนด้า เห็นคนบ่นๆกัน เรื่องเกียร์ไม่ดี CVT แย่ ไม่เกาะถนน เร่งไม่แรง ต้นไม่ดี วัสดุไม่สมราคา ไม่แถมประกัน ของแถมน้อย บลาๆๆๆ แต่ผมก็ใช้และมีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับ

รถยิ่งแพงยิ่งต้องคิดเยอะครับ
ซื้อรถแพง มีข้อเสียเล็กน้อย แต่เราชอบ = Happy
ซื้อรถแพง มีข้อดีเยอะ คนเชียร์เพียบ แต่เราไม่ชอบ = Fair

ผมใช้ฮอนด้ามา 4 ปีเลขกิโล 1.4แสนยังไม่มีอะไรเสียเกินกว่าในคู่มือที่ให้เปลี่ยน
เพื่อนผมใช้มาสด้ายางแท่นเครื่อง โชคอัพ ต้องเปลี่ยนตั้งแต่ปีที่ 3 แล้วครับ รถ 8หมื่นกว่าโลเอง

ออฟไลน์ SM.

ภายในผมว่าทำมาดูดีเลยนะ แต่ภายนอก  :'( :'( :'(