ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าคิดมากกับกระทู้นี้ ใครว่ามาสด้าสามมือสองขายยาก  (อ่าน 5229 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักสร้างภาพ

• Jr. Member
  • **
หลังจากตัดสินใจไปจอง ฟอร์ดเรนเจอร์ WT 3.2 ก้อต้องขายรถมาสด้าสามมือที่2 ปี05 สี่ประตู ราคา200,000บาท ตอนแรกก้อกลัวขายไม่ได้ ไม่ได้กลัวเขาจะกดราคา แต่กลัวเขาจะไม่ซื้อเลย555 งั้นลองไปให้เต็นแถวที่ทำงาน เหลือเชื่อเขาให้ 180,000 เราก็ดีใจที่เขายังซื้อ งั้นลองใหม่ส่งไลน์ไปบอกเพื่อนๆ ฝากขายโดยไม่ได้คิดอะไรมาก พร้อมกับลงประกาศในเวปขายดี ตอน6โมงเย็น เหลือเชื่อมาก 2ทุ่มมีคนมาติดต่อซื้อ เวลาผ่านไป48 ชั่วโมงมีคนแสดงความจำนงค์มา 5 ราย สุดท้ายต้องไปลบประกาศขาย แต่สรุป เจ้าแรกตกลงใจซื้อโดยไม่ต่อรอง แต่keyword ที่ใช้คือ  รถไม่เคยติดแก็ส เจ้าของทำงานโรงพยาบาล สรุปสุดท้ายจริงๆเพื่อนๆมีความคิดเห็นอย่างไรถ้าบอกว่า อาชีพของผู้ใช้รถมีผลต่อการขายต่อ

ออฟไลน์ ttum

• Newbie
  • *
ไม่น่ามีผลมาก  ยังไงก็ดูสภาพตัวรถเป็นหลัก

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
ผมว่าก็ทีส่วนบ้าง เช่น โพสขายกระบะคันนึงบอกรถพ่อค้าขายผัก กับอีกคันบอกรถครู แบบนี้คนซื้อจะเลือคันไหนก่อนในความคิดแรก

ออฟไลน์ ps000000

เรื่องขายมือสองนี่ อยู่ที่จังหวะและความนิยมในตลาด ณ ช่วงเวลานั้น

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
แสดงว่า เป็นคนรักษารถ  รถอายุกว่า 10 ปี ยังมีคนแย่งกันซื้อ

คันใหม่......  พอตกรุ่น ถ้าเบื่ออยากขาย  ก็มาเปรยๆในเวปนี้  ผมว่าต้องมีหลายคนหลังไมค์ไปขอซื้อแน่ๆครับ

ออฟไลน์ Devil13

คิดว่าตั้งราคาเหมาะสมดีครับ ขอเดาว่าตัวท็อป
เต้นท์ตั้ง 180,000 แสดงว่าจะ + 50,000 เผื่อขายต่อ ราคาหน้าเต้นท์น่าจะ 23,000

แต่คุณขายเองรถบ้านตั้งไว้ 200,000 คนเลยตระครุบก็คิดว่าไม่น่าแปลกครับ

อาชีพไม่มีผลต่อการขายครับ สภาพรถ เลขกิโล คู่มือการเข้าศูนย์สำคัญกว่าครับ ในเวปชอบบอกว่าผู้หญิงขับ ตอนถ่ายรูปก็จะมีรูปรองเท้าส้นสูงอยู่ในรถด้วย แต่ถามเรื่องการเข้าศูนย์อ้างว่าไม่รู้เรื่องแฟนดูแลให้ บลาๆๆๆ

ดีใจด้วยครับที่ขายได้ไว ราคาตามต้องการ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
อาชีพมีผลบ้างครับ แต่ไม่มาก

ส่วนใหญ่ดูตัวรถก่อน ถ้าเดิมๆ ไม่ติดแก๊ส ก็ขายได้ไม่ยากครับ

ยินดีด้วยครับ  8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ นักสร้างภาพ

• Jr. Member
  • **
ที่คนแย่งกันซื้อ ส่วนหนึ่งเพราะผม คนบ้ารถ บำรุงรักษาตลอดเวลา เพื่อนๆที่รู้ประวัติจึงอยากได้ แต่ผมใจอ่อนขายให้คนแรก เพราะคนซื้อสวยด้วยมั้ง 555

ออฟไลน์ tvm

หลังๆ มาสด้าทำมาดี กระแสโดยรวม ไม่ได้ลบมาก น่าจะขายได้อยู่นะครับ
ดีใจด้วย
สมัยผมขายซิตี้ ลงบ่าย 1 บ่าย 3 โทรมา 6 โมงเย็นนัดดูและมัดจำครับ

ออฟไลน์ paeybu

ลงขายในเว็บ ราคาล้วนๆครับ

ออฟไลน์ khachon

• Newbie
  • *
ผมขายตอนเดือนกรกฏา
1.6v รถปี 2006 ประกาศขายเกือบเดือนได้ราคา 245,000 ช่วยค่าใช้จ่ายคนซื้อไป 20,000 ได้เนตๆ 225,000
เต้นให้ 180,000
แต่ต้องยอมรับว่ารถสิบปีความสวยไม่อายรุ่นปัจจุบันเลย

ออฟไลน์ joa123

รุ่นแรกขาย 2.0 top sedan รถปี2005        >>  ขายไปตอนปี 2011 ขาย 450,000 บาท ไมล์รถ80,000 กม รถใหม่ 1,009,000 บาท
รุ่น3 skiactive รองtop       รถปี 2014       >>  ขายไปตอน 2016   ขาย 740,000 บาท   ไมล์รถ17,000กม  รถใหม่ 940,000 บาท

ขายเองทั้งหมด เพราะเคยถามเต้นท์ราคาหายหน้าตกใจ   บางที่บอกมาสด้าไม่รับขายยาก เลยขายให้คนใช้เองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
ผมขายอัลติสหน้าแบน 1.6G ปี 2009 เมื่อเดือน ธ.ค 59 ไมล์ 123,000 กม รถเดิมสุดชีวิต สีเดิมทั้งคัน ก่อนหน้านะขาย ให้เต้นมาดู 3 เจ้า เต้นบอกรถสวยมาก แต่ตีราคาไว้ที่ 260000,280000,300000 กะว่าใช้ต่ออีกนิด จัดการเปลี่ยนยาง ผ้าเบรค สายพาน กะใช้ต่อสัก 1-2 ปี ผ่านไปไม่ถึงเดือน อัลติสไมเนอร์เชนจ์ออก ดันถูกใจ อยากขายกระทันหัน  แล้วกลัวว่าพอครบโครงการรถคันแรก จะทำใ้ห้ราคารถมือสองร่วงลงอีก

แค่พูดออกไปให้เพื่อนสนิทๆกัน ว่าจะขายรถ ซึ่งเพื่อนๆจะรู้ว่าผมรักรถมากๆ   เลยไปกระจายข่าวท่าไหนไม่รุ้
มีคนมาถามผม ขายเท่าไหร ผมบอก 380,000 ตัดสินใจซื้อเฉยเลย ก็เลยลดราคาให้ 5,000
เอาไว้ไปจัดการโอน และเติมน้ำมันขับกลับ  เมื่อวานเพิ่งรับรถใหม่มา เพื่อนยังแซว จะนอนเฝ้ารถมั้ยบ้างล่ะ จะแกะพลาสติคออกเมื่อไหร่บ้างล่ะ ในกลุ่มเพื่อนบางคนบอก  คันนี้จะขายเมื่อไหร่บอกนะ ขอจอง!!!

ปั้ดโถ่ว เพิ่งออกได้ไม่ถึง 24 ชม ขอจองตอนขายแล้ว
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ SM.

ยินดีด้วยครับ  ปล่อยออกง่ายๆ ก็ดีแบบนี้แหละ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ถ้ายิ่งรู้จักกัน บอกต่อกัน ยิ่งซื้อง่ายเลย เพราะบางคนจะไปซื้อเต๊นรถมือ2 ก็ดูรถไม่เป็น ว่าจะโดนหลอกหรือไม่โดน แต่ถ้ารู้จักกัน ก็ซื้อได้เลย ราคาประมาณนี้ ได้รถขับไม่ต้องคิดอะไรมาก สภาพดี หนักหน่อยตรงกินน้ำมันจุ๊ๆๆ 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าไม่มีผลอ่ะ ยิ่งไอรถผู้บริหาร ผญใช้ นี่ไม่เอาเลย แม่งไม่เคยดูแล
สภาพรถอย่าไปดูปัจจัยภายนอก ดูที่ตัวรถล้วนๆครับ