ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเลิกรถตู้ขนส่่งไปจะเกิดผลกระทบอะไรบ้างครับกับวงการรถยนต์  (อ่าน 7210 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ผมเคยเห็นมินิบัสสาย 1 แซงแถวพลับพลาไชยจนล้อลอยไปข้าง.... แน่ใจเหรอว่ามันปลอดภัย  มันก็แย่ทั้งระบบ คนขับ เจ้าของรถ คนบังคับกฏหมาย คนออกกฏหมาย ... มันไม่ได้เปลี่ยนกันง่ายๆ ลงทุนอีกเท่าไหร่ คนรับเคราะห์ก็คือผูโดยสาร  ทุกวันนี้ถ้าคนมันเลือกได้ก็คงไม่มีใครอยากขึ้นรถตู้             ถ้าอยากแก้ ก็ยกสัมประทานให้นครชัยแอร์ทำไปเลย  ผมว่าทางบริษัทมีสติปัญญาทำให้ดีขึ้นได้

หืม คุณแน่ใจเหรอครับว่าเค้าจะเอา เจ้านี้เค้าเลือกนะโอกาสขาดทุนสูงเค้าไม่เอาหรอก ไม่ใช่แบบเจ๊เกียวที่รับหมดทุกอย่าง และผมจะบอกว่าบริษัทที่คุณว่าเนี่ย Darkside ก็มีเยอะนะ แต่แผนกประชาสัมพันธ์เค้าเก่งปิดเรื่องพวกนี้ได้เกือบหมด ลึกๆแล้วมันไม่เพอร์เฟ็คแบบที่คุณคิดหรอก มีเจ้าอื่นดีกว่าเจ้านี้แบบไม่ต้องประชาสัมพันธ์ขาประจำกับคนวงในเค้ารู้กันครับ

ออฟไลน์ i-Kao

• Full Member
ต้องมาดูครับ ว่าจะยกเลิก เพราะอะไร ?

แล้วลองเอาเหตุผลที่เขายกเลิกนั่นแหละ มาเทียบกับรถ สองแถว ตุ๊กๆ กระป๊อ สามล้อ
เพราะรถพวกนี้ ความปลอดภัยต่ำมาก ชีวิตแขวนอยู่บนน๊อตแค่ไม่กี่ตัวเอง