ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู 2011 Hyundai Elantra โฉมใหม่สวยสุด ๆ ที่มีแนวโน้มสูงจะนำเข้ามาไทย  (อ่าน 11621 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ทำไมผมถึงมองว่ามีแนวโน้มสูง

เพราะตอนนี้ Line ประกอบ Elantra ในอาเซียนอยู่ที่มาเลย์เซียนั่นเอง อิอิ ;D

ถ้าที่มาเลย์ผลัดเปลี่ยนเป็นโฉมใหม่แล้วล่ะก็ เราก็มีโอกาสสูงที่จะได้ใช้ครับ

ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของโซจิตซึ และฮุนไดเกาหลีว่าเอาเข้ามาไหม

จากเหตุผลแรกที่ไม่อยากเอาเข้ามาเพราะคู่แข่งมันเยอะมาก แต่เมื่อดูตัวรถแล้วก็น่าลองเอาเข้ามาดูนะครับ

สวยไหมๆๆ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1201:hyundai--elantra--accent-&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2010, 18:53:48 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
ผมชักหลงรักยี้ห้อนี้ ซะแล้วซิครับ  ทำไงดี   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
เหมือนกันเลยครับ รถเกาหลี สาวเกาหลีสวยๆทั้งนั้นเลย
รุ่นใหม่ออกมานี่โดนใจวัยรุ่นมากๆ

ออฟไลน์ Ohmmypp

ฮุนไดรุ่นใหม่ สวยทุกรุ่นเลยครับ
JC TU #54

ออฟไลน์ Zapizs

• Jr. Member
  • **
กรี๊ดดดดด

สวยๆๆๆ
 มาไทยจริงๆเถอะ สาธุ

ออฟไลน์ chai99

ทำไมฮุนไดเดี๋ยวนี้มีแต่รถสวยๆทั้งนั้นเลย
ว่าแต่จะเข้ามาเมื่อไหร่ และราคาจะแรงไหม

ออฟไลน์ IncarRus

ของเกาหลีผมชอบรุ่นนี้ครับ
.
.
.
.

ออฟไลน์ Pong000

ถ้าเอาเข้ามา ราคา มันจะเท่าไหร่เนี่ย
ยิ่งมีcivic , altis , lancer EX อยู่ด้วย
แล้ว Mazda 3 ก็กำลังจะเปลี่ยนโฉมอีก
ถ้ามาก็เหนื่อยหน่อยละ

ออฟไลน์ FyGI

ดีไซน์ สวย จนรถญี่ปุ่นบางยี่ห้อยังต้องหันมามอง

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ดีไซน์สวยดี ;D

แต่ท่าทาง packaging จะเฟลอย่างแรงเลย หลังคาลาดเอียงและสอบมากเกินไปหน่อยนะ

Plakapong

โอ๊ย...จะสวยไปไหนเนี่ยยยย
ถ้าตั้งราคาเกาะกลุ่มชาวบ้าน ผมว่าสู้ได้นะ ขอเพียงสร้างความเชื่อมั่นให้แบรนด์ได้

ว่าแต่ว่า ตอนนี้น้องทักษอร เป็นยังไงบ้างครับ เหมือนมันเงียบๆไปนะ

keanetona

ถ้าทำตลาดเหมือนกับ H1 ให้เลือกออปชั่นอิสระตามใจลูกค้า และ รถราคาเป็นกันเอง แถมประกันเทพ รับรองว่าขายได้ เพราะรถหน้าตาดีเหมือนกันนะ

อย่าลืมทำรุ่นลิโม่ เพื่อเอามาตีตลาดแท็กซี่

ปล. อย่าลืมทำแอร์มาให้ดีๆ เดี๋ยวประวัติซ้ำรอยกับตาปีศาจ ที่เปิดแอร์สุดยังนั่งเหงื่อแตกราวกับอบซาวน่า

ออฟไลน์ Valkilrey

พระเจ้าช่วย ทำไมมันสวยสุดๆแบบนี้ มาแนวเดียวกับ Civic FD เลย ที่เน้นเสา A ลาดเอียงมากๆ รวมถึงส่วนท้ายด้วย และลายเส้นตัวถังตั้งแต่หน้ายันท้ายก็ลงตัวสุดๆ แทบไม่มีที่ติจริงๆ รูปทรงแบบนี้ผมว่าถูกใจคนไทยส่วนใหญ่นะ และน่าจะแข่งขันในตลาด compact บ้านเราได้

"แต่ยังวางเครื่องยนต์สมรรถนะสูงบล๊อก 4 สูบ 1.6 ลิตร GDI ฉีดเชื้อเพลิงตรง 140 แรงม้า แรงบิดสูงสุด 17.0 กิโลกรัมเมตร จับคู่เกียร์อัตโนมัติ 6 จังหวะ แต่อย่าเพิ่งยี้ว่าแรงแบบนี้จะประหยัดหรือไม่ Hyundai เคลมว่าเครื่องและเกียร์ตัวนี้ประหยัดน้ำมันกว่าคู่แข่งในระดับเดียวกันราว 10%"<-- แถมมีเครื่องฉีดตรงอีก เรียกได้ถึง 140 ม้า จับคู่กับ 6AT สมรรถนะน่าจะตอบสนองได้ทั้งแรง+ประหยัด

ที่สำคัญ ผมว่าเป็นไปได้มากๆ ที่ทางฮุนไดไทยจะนำมาขาย เพราะผลิตในมาเลย์เซียนี่เอง AFTA 0% ถ้าไปได้สวย คงทำยอดได้ไม่น้อยหน้า H-1 ที่เป็นตัวชูโรงอยู่ในขนาดนี้ เอาใจช่วยมากๆให้นำเข้ามาจริงๆครับ

GreenG

ของเกาหลีผมชอบรุ่นนี้ครับ
.
.
.
.

KARA น่ารัก แต่ผมรักคนนี้

SNSD คับ :D ;) :)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมดีใจที่เห็น Hyundai ค้นพบ Design DNA ของตัวเองได้เสียทีหลังจากที่ดูรถที่เพิ่งเปิดตัวต่อกันมา 3-4 รุ่น
เอกลักษณ์ในการออกแบบเริ่มชัดเจนขึ้นเรื่อยๆ

สำหรับตัวนี้มองโฉมภายนอก ผมคิดว่ายังไม่เต็มคำว่าสวย แต่ให้คะแนนในเรื่องความเด่นที่ดูแล้วน่าจะส่งให้ Hyundai
ไม่เป็นรถที่ "ดูล้าสมัยกว่าชาวบ้านเค้า 1 Generation อีกต่อไป"
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
สวยมากมาย เข้ามาเถอะ นะนะ ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ kritphakhin

หวังว่าจะมาไทย ไทยจะได้มีรถสวยๆบ้าง

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
มาเถอะนะ มาเถ๊อะ หนูอยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
มาเลยจ้า แต่ทรงล้ายๆcivicแฮะถูกใจดี
My impression is Impreza

ออฟไลน์ TABO9

ชอบสุดๆ เลยครับ มาเร็วเท่าไหร่ เป็นผลดีมากเท่านั้น ตอนนี้มีเป้าหมายรอมากขึ้น  ไม่รู้จะเลือกคันไหนดีแล้ว

ออฟไลน์ nicsjerry

ชอบ ยี่ห้อ 2ne1   รุ่น ปาร์คบอม  หุหุหุ

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่า design รถเกาหลีดีขึ้นเรื่อยๆ

ส่วนญี่ปุ่นแย่ลงทุกวันๆ

ออฟไลน์ IncarRus

ผมว่า design รถเกาหลีดีขึ้นเรื่อยๆ

ส่วนญี่ปุ่นแย่ลงทุกวันๆ
ใจร้ายจัง แต่ก็จริง

ออฟไลน์ sirisak_ac118

มาแบบนี้พี่ยุ่นมีหนาว :D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
มีใครคิดเหมือนผมป่าวว่าด้านหน้ามีแนวทางของ WISH กับ PRIUS มาเกือบครึ่งง่ะ