ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาขจัดคราบโคลน ใครเคยลองมาแชร์กันหน่อยครับ  (อ่าน 2661 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
เห็นมาสักพักละโฆษณาหนักๆในโลกออนไลน์โดยเฉพาะfbนี่เห็นไปทุกกรุ๊ป  น้ำยาไทยนี่แหละสีแดงๆแค่ฉีดแล้วล้างสะอาดเอี่ยม  เมื่อก่อนก็ไม่ได้เชื่ออะไรเพราะเห็นแต่ภาพนิ่งแบบbefore&afterแต่เพิ่งได้เห็นคลิปเต็มๆฉีดล้อที่เลอะโคลนแล้วแค่เอาน้ำฉีด  เฮ้ย!!!ออกง่ายดายแบบเลิกซื้อแปรงล้างล้อเลย

คำถามคือมันทำได้ยังไง  น้ำยาเบสเคมีแบบไหน  เห็นเอามาฉีดตัวถังก็ล้างได้ด้วยสีไม่ด่างเหรอครับ  ใครเคยซื้อมาลองแล้วแชร์ให้ฟังหน่อย  เป็นโรคขี้เกียจขัดล้อมากมาย

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
ผมซื้อน้ำสีแดง ของ Supxx xxxx มาใช้ ถ้าใช้แค่น้ำจากสายยาง จะไม่ออกมากครับ ต้องใช้เครื่องแรงดันสูงจะสะอาดสุดๆ ล้อแม็กกับปั๊มเบรคแต่ง ฉีดใส่แล้วสียังปกติครับ

แต่ข้อเสียผมฉีดพวกบังโคลนพลาสติก แล้ว ด่างครับ พลาสติกซีดๆขาวๆ เลย

ออฟไลน์ ps000000

ยังไงก็ต้องใช้แปรงช่วย

มีคนผลิตหลายเจ้า นอกนั้นเป็นพวก รับไปขายต่อ

ออฟไลน์ AboveGod

ใช้น้ำยาแดงครับ ซุป..เร็ว ก็สะอาดดีครับแต่ถ้าล้างไม่หมดมันจะเป็นคราบขาวๆ แต่ถ้าล้างหมดก็ใช้ได้เลยสะดวกดี แต่ต้องมีฉีดน้ำแรงดันสูงถึงจะล้างหมด แค่น้ำสายยางไม่เพียงพอ