ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเล่นๆว่าจะแปลงหน้า City14 เป็น City MC 2017 พอจะเป็นไปได้ไหมครับ  (อ่าน 8599 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
ถ้าจะแปลงหน้า City14 เป็น City MC2017  :-*

พอจะเป็นไปได้ไหมครับ

งบน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
ของเดิมสวยอยู่แล้ว ถ้าเป็นผมนะ หากันชนแต่งสวยๆ ดีกว่าครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ ps000000

ลองสืบราคาค่าแปลง
ถ้าแพงอาจเปลี่ยนใจ

ออฟไลน์ voodoo

• Newbie
  • *
ฝาหน้า //  แก้มซ้าย - ขวา // ไฟหน้า //  ชุดกระจัง // ชุดกันชน + ทำสี
5 หมื่นเอาอยู่มั้ยนะ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2017, 00:02:17 โดย voodoo »

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
โดนไฟหน้า กระจัง กันชน ไฟตัดหมอก ตีคร่าวๆ
ไฟหน้า 10000
กระจัง 2000
กันชน 3000 งานดิบ
ไฟตัดหมอก 5000

ลองสืบราคาค่าแปลง
ถ้าแพงอาจเปลี่ยนใจ

55555+ นั่นสิครับ

โดนไฟหน้า กระจัง กันชน ไฟตัดหมอก ตีคร่าวๆ
ไฟหน้า 10000
กระจัง 2000
กันชน 3000 งานดิบ
ไฟตัดหมอก 5000

::) ::) ::) ::)

ฝาหน้า //  แก้มซ้าย - ขวา // ไฟหน้า //  ชุดกระจัง // ชุดกันชน + ทำสี
5 หมื่นเอาอยู่มั้ยนะ  ;D

ถ้าถึงขั้นเปลี่ยน แก้มซ้ายขาว สงสัยต้องถอยละครับ 5555 ::)

ออฟไลน์ เต๋า AV

ที่นี้ ประเทศไทย !!!

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• Jr. Member
  • **
    • www.simpletoyshop.com
ถ้าไฟหน้าตัว top ที่เป็น led น่าจะต้องมีคุ่ละ 2x,xxx อย่างต่ำนะครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ไม่ซื้อใหม่เลยล่ะ..ท่าน
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ถ้าคิดจะแปลง แปลงได้อยู่แล้วครับ ถ้าใช้อะไหล่แท้ของใหม่ทั้งหมด ผมว่าน่าจะมี5-6หมื่น

ไฟหน้าก็ไม่น่าจะต่ำกว่า2หมื่นแล้ว ชุดกระจัง+กันชนอีกประมาณหมื่น แก้มข้างอีก5พัน ฝากระโปรงหน้าถ้าต้องเปลี่ยนด้วยก็อีกหมื่น ค่าทำสีอีกหมื่น

คร่าวๆก็มี5หมื่นกลางๆแล้ว ยังไม่รวมอะไหล่จิปาถะอีก
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ whoami

แปลงได้แน่นอน แต่เจอราคาค่าอะไหล่เข้าไป เป็นผมล้มเลิกความคิดแน่นอนครับ 555

ออฟไลน์ Devil13

แก้มแพงครับ +ค่าแปลงอีกไม่น่าจะคุ้มครับ

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
ขับไปชนกำแพง จ่ายส่วนต่างนิดหน่อย  ::)

แปลงได้แน่นอน แต่เจอราคาค่าอะไหล่เข้าไป เป็นผมล้มเลิกความคิดแน่นอนครับ 555
ถ้าคิดจะแปลง แปลงได้อยู่แล้วครับ ถ้าใช้อะไหล่แท้ของใหม่ทั้งหมด ผมว่าน่าจะมี5-6หมื่น

ไฟหน้าก็ไม่น่าจะต่ำกว่า2หมื่นแล้ว ชุดกระจัง+กันชนอีกประมาณหมื่น แก้มข้างอีก5พัน ฝากระโปรงหน้าถ้าต้องเปลี่ยนด้วยก็อีกหมื่น ค่าทำสีอีกหมื่น

คร่าวๆก็มี5หมื่นกลางๆแล้ว ยังไม่รวมอะไหล่จิปาถะอีก
แก้มแพงครับ +ค่าแปลงอีกไม่น่าจะคุ้มครับ

5555555555555555+

สงสัยจะต้องล้มเลิกความคิดซะละ ซื้อล้อสวยๆใส่ดีกว่า ::) ::)

ออฟไลน์ phurich

• Jr. Member
  • **
แปลงได้แน่นอน
รายการที่ต้องเปลี่ยนมี

ไฟหน้า ถ้าเป็นโคมฮาโลเจนธรรมดาของตัวล่างน่าจะไม่แพงมาก ข้างละ 3000-4000
กระจังหน้า
กันชนหน้า

ส่วนแก้มกับฝากระโปรงของเดิมนะ ดูยังไงก็ของเดิม

งบ 30000 น่าจะเอาอยู่

แปลงได้แน่นอน
รายการที่ต้องเปลี่ยนมี

ไฟหน้า ถ้าเป็นโคมฮาโลเจนธรรมดาของตัวล่างน่าจะไม่แพงมาก ข้างละ 3000-4000
กระจังหน้า
กันชนหน้า

ส่วนแก้มกับฝากระโปรงของเดิมนะ ดูยังไงก็ของเดิม

30k พอรับได้ครับ ทีแรกว่าจะจัด ไฟ Grace มือ สองราคา 25k ชั่งน้ำหนักอยู่จะเอาอันไหนดี

งบ 30000 น่าจะเอาอยู่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แปลงได้ อยู่ที่กันชนว่าเข้ารูปป่าว ถ้าเข้าก็ถอดใส่ได้เลย
ถ้าไม่ก็เปลี่ยนกันชน งบจะบานปลายไป
ส่วนตัวผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนหรอก ไม่ได้ต่างกันมากมาย ก่อนไมเนอร์ก็สวยละ เปลืองตัง