ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทุกท่านอีกครั้งนะครับ เจอชนท้ายมาครับ  (อ่าน 3324 ครั้ง)

ออฟไลน์ tintin.an

• Newbie
  • *
เมื่อวานกลับจากที่ทำงานมาครับขับรถชลอมาเพราะเป็นไฟแดงอยู่ครับ แต่คันหลังมัวมองที่อื่น ก็เลยไม่ได้เบรคชนเอารถผมซะ กระแทกไปโดนคันหน้าอีกครับ เฮ้อ รถผมเจอ อัด ทั้งหน้าทั้งหลังเลย แต่ข้างหน้าไม่มากเท่าข้างหลัง     แต่ผมยังคาใจอยู่นิดหนึ่งครับเรื่องเกียร์ออโต ตอนโดนชน รถผมยังเข้าเกียร D อยู่ครับ แล้วโดน ชน รถก็ไหลไปประมาณไม่น่าจะเกินเมตร แล้วไปชนคันหน้าอีกที  ถ้าเป็นอย่างนี้แล้ว จะมีผลเสียต่อชุดเกียร์ไหมครับ เพราะตอนเข้านี้ขัยไปเข้าอู่ก็ยังไม่มีอาการ ผิดปกติของชุดเกียร์ แต่ไม่รู้เหมือนกัน ว่าจะมีผลระยะยาวหรือเปล่า เฮ้อ รถเพิ่งวิ่งได้ สองหมื่นกว่าโลเอง    และนี่ต้องรอ ซ่อม รออะไหล่อีก เกือบเดือน เฮ้อ...

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: รบกวนทุกท่านอีกครั้งนะครับ เจอชนท้ายมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 18:16:32 »
คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: รบกวนทุกท่านอีกครั้งนะครับ เจอชนท้ายมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 20:08:30 »
ถือว่าคุณซวยกว่าผมแล้วกันครับ ตอนนู้นโดนชนตอนติดไฟแดงเหมือนกัน แต่ดีที่เว้นเผื่อคันหน้าไว้พอ ก็กันชนหลังเจ็บนิดๆครับ แต่ก็ไม่เรียกประกันตอนนั้นรีบไปเรียน ว่าจะเคลมทีเดียวยังไม่ได้ทำเลย ฮ่าๆ สำหรับเกียร์ถ้าเช็คดีแล้วก็คงไม่มีอะไรให้ห่วงหรอกครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 00:00:07 »
ไม่น่ามีอะไรครับ ตราบใดที่คุณไม่ได้เข้าเกียร์ P

รถบ้านผมก็เคยเจอคล้ายๆคุณแหละครับ ทางด่วนตรงที่จะขึ้นสะพานพระราม9 ตำรวจมากั้นรถไว้ให้อีกทางนึงไปก่อน แล้วมีรถพุ่งมาชนท้ายอย่างแรง เขาบอกว่าไม่ได้มอง และ เพิ่งเอาออกจากอู่ แต่ที่แย่กว่านั้นคือ มีใครบางคนดันเอารถคันนี้ไปเปลี่ยนประกันเป็นชั้น3 เพราะเห็นว่าจะขายแล้ว พอโดนชน เรื่องเลยยาว (ซึ่งตอนหลังซ่อมเสร็จรถก็อยู่ในสภาพไม่ดีนัก แต่ก็ขายไปในที่สุด)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 10:48:39 »
ถ้ากระแทกไปข้างหน้าแล้วไม่ได้อยู่ในเกียร์ PหรือR ไม่น่าต้องห่วงครับ แต่ถ้าติดไฟแดงนานควรเข้า์Nแล้วึงเบรกมือ ถ้าทำได้ เซฟรถตัวเองครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 22:14:43 »
ประสบการณ์ของผมครับ ตกใจอย่างแรงโดนขี้เมาชนท้ายรถพุ่งไปเป็นครึ่งคันเลยครับ ขึ้นเบรกมือและล็อคเกีนร์ด้วยท้ายยุบไปเกือบถึงที่นั่งด้านหลังเลย

เซ๊งรอรถซ่อมเปนเดือนเลย