ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan NOTE จะมาพร้อมระบบช่วยเหลือการขับขี่เต็มพิกัด เปิดตัว 17 มกราคม นี้ //  (อ่าน 56123 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
เวลาอัดอุปกรณ์เยอะๆ มา คนเชียร์เยอะ

แต่ถ้าใช้ไป 3-4 ปี หมดประกันแล้ว ของที่อัดเข้ามา ไม่ทน

มันจะกลายเป็น ข้อเสีย ทำลายชื่อเสียง

โตโยต้า เขาถึงกั๊ก อุปกรณ์  เอาว่า แน่ และ ทน แล้วค่อยปล่อยของออกมา

ดูมิตซู ปา ซิ  option เยอะ ถูกด้วย แล้วไงละ ?

เวลามันเสีย มันไม่ได้เสียตรงนั้นน่ะสิ
มันเสียในจุดที่ไม่ควรเสียมากกว่า

march เดิมมันเสียจุดไหนบ้างล่ะ รถคันอื่นมีตรงนั้นมั๊ย

ผมว่ากำลังหลงจุดเสียครับ

ออฟไลน์ madboy

ขอวัสดุทนๆหน่อยนะครับ Nissan
ผมใช้ march อยู่ วัสดุแย่มากครับ
3 ปี ไอ้นู่หัก ไอ้นี่แตก ไอ้นั่นพัง ไม่ทนเลยครับ

คอนโซลเกียร์ผมเพิ่งแตกร้าวไป แค่ขาดันเบียดนิดเดียว ดังกร๊อบบบบบบบบบบบบบบบบ  :'(

ผมเคยทำกระจกมองหลังรถน้องหลุดออกมา พยามกดใส่เข้าไป เปรี๊ยยยย กระจกบานหน้าแตก  :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ TORA

• Full Member
ถ้าให้อุปกรณ์แบบนี้ แต่ Airbag มีแค่ 2 ใบ ก็ไม่ไหวนะ พวก Auto brake นี้ตัดทิ้งๆไปแต่ให้ Airbag มา 6 ลูกเลยจะดีกว่า แต่ถ้าได้ครบๆนี้สุดยอดเลย

ออฟไลน์ SM.

มีสีมากกว่าที่คิดนะครับ

สาวๆ ชอบ ชมพู แน่ๆๆเลย เป็นอีกทางเลือก

เดาว่ายอดขายผู้หญิงน่าจะได้มากกว่าผู้ชาย

ออฟไลน์ G.K

• Sr. Member
  • Respect Others' Opinions.
ระบบ Emergency Breaking อนาคตอันใกล้จะกลายเป็นมาตรฐานเหมือนเข็มขัดฯ ถุงลมฯ ใครคิดตัดออกก็บ้าแล้วครับ ส่วนตัวคิดว่าทั้งสองรุ่นอาจจะต่างกันแค่ถุงลมนิรภัย รุ่นล่างถุงลม 2 ใบ ทำราคาไม่แพง รุ่นบนถุงลม 6 ใบ ราคาไม่ถูกไม่แพง (ราคาน่าจะชนกับยาริส)

สิ่งที่น่าสนใจคือเครื่องยนต์ จะมีการปรับปรุงอะไรขึ้นบ้าง และอัตราความประหยัดจะทำได้ดีขนาดไหน เพราะคู่แข่งคือมาสด้า 2  ถ้าทำได้ดียี่ห้ออื่นเหนื่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2017, 01:07:22 โดย G.K »

ออฟไลน์ naretpan

• Jr. Member
  • **
เครื่อง 1200 cc อัดออฟชั่นขนาดนี้ เอาไว้สู้กับพวก 1500 cc แน่นอน  เดา ราคาเริ่มต้น 580,000 - 700,000 เน้นออฟชั่น ไม่เน้นแรง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไฟกระพริบหว่ะ ขอถุงลม6ใบด้วยเน้อ

ออฟไลน์ Barracuda

เอาใจช่วยครับสุ้ๆ แต่ไม่เอาแบบ almera nismo package นะ อันนั้นหลายๆคนถามว่า เพื่อ?

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
เสียดายถ้าไม่มีครุยส์
เพราะมันจะเป็นจุดที่คนเห็นพวงมาลัยโล้นๆ
ทำให้หลุดภาพความโลว์ไปไม่ได้ เพราะออพชั่นถือว่าจะไฮแล้ว...แต่ก็ดูไม่จบ

สำหรับคุณค่าของระบบที่มากมาย ให้ค่ารุ่นท็อป 6.8 แสนเลย
แต่พวงมาลัยโล้นอาจทำให้ดูมูลค่าต่ำกว่านั้น เหลือแค่ห้ามเกิน 6 แสนต้นๆ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ขอเดาขำๆ ว่า 599,000 กับ 659,000 ครับ

พรุ่งนี้คงไม่มีเวลาไปงานเปิดตัว ฝากดูด้วยแล้วกัน มีคนใกล้ๆ ตัวสนใจสีชมพูแน่นอน 1 คนละ  :-X
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ไฟกระพริบหว่ะ ขอถุงลม6ใบด้วยเน้อ

ถุงลม 2 ใบเหมือนเดิมคับ

ออฟไลน์ bompuriku

• Jr. Member
  • **
สีสวย ออฟชั่นโดนใจมากครับ ผมมองว่าเป็นอีโคคาร์ที่น่าใช้รองจากมาสด้า 2 นะ
2006 Honda Accord G7 2.4 EL
2014 Honda Accord G9 2.4 EL
2016 Toyota Fortuner 2.8 TRD Sportivo 4WD AT
2019 Mercedes-Benz E350e Exclusive

ออฟไลน์ PAN

รอดูตัว nismo ครับ  :D

ออฟไลน์ mamaman

สีสวย ออฟชั่นโดนใจมากครับ ผมมองว่าเป็นอีโคคาร์ที่น่าใช้รองจากมาสด้า 2 นะ

ราคาไม่ถูก เลยครับ ไป Jazz หรือ M2 ได้เลย