ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ GLC กับ X3 เบาะหน้า+เบาะหลังใครนุ่มนั่งสบายกว่ากันครับ  (อ่าน 5749 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
จังหวัดผมไม่มี BMW
ศูนย์ Benz ก็ไม่มี GLC ให้ลอง

ขอรบกวนจากผู้ใช้งานแล้วเคยเทียบกันด้วยครับ
เอาเรื่องเบาะล้วนๆเลยนะครับ ขอนุ่มๆนั่งสบายระหว่าง 2 คันนี้
เดินทางไกล 400 กม. ครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
เบาะx3 ผมว่าแข็ง. ไม่โอบสรีระ. ไม่สบายเลยครับ ทั้งหน้าและหลัง

ออฟไลน์ oryor

GLC เป็นยังไงไม่เคยลองนั่งครับ
แต่ X3 แข็งมากกกกเลย เหมือนกับเบาะ E90 รุ่นแรกๆ เลยครับ

ออฟไลน์ Wen

• Jr. Member
  • **
เบาะเท่าที่เคยลองนั่งGLCนุ่มกว่าครับ
+ความนุ่มจากช่วงล่างเมื่อเทียบกับX3แล้ว
GLC น่าจะตอบโจทย์ความนุ่มสบายมากกว่า

แต่ถ้าเดินทางไกลขับเร็วๆ X3น่าจะได้เปรียบครับ

ออฟไลน์ Mr.Mee

• Newbie
  • *
ใช้ x3 มาหลายปี
ความแข็งและทรง เหมือนม้านั่งไม้
คนขึ้นมานั่งบ่นทุกคน

คงหาความสบายจากเบาะหลัง x3 ไม่ได้เลยครับ
ข้อดีคือน่าจะทนทาน ไม่เก่าง่ายๆ ครับ

ออฟไลน์ Stp

GLC นิ่มกว่าทั้งด้านหน้าและหลัง ผมไปลอง X3 มาแล้วถึงได้เลือก GLC

แถมเบาะหน้า GLC ยังปรับรองต้นขาได้ด้วย วัสดุเบาะ Benz Artico ผมว่าเทียบกับ X3 ไม่ได้รู้สึกต่างแฮะ หรือผมมัวไปแคร์เรื่องเบาะไม้กระดาน X3 ก็เลยไม่สนใจไม่แลมองอีก

จากการใช้งานจริง ตัวผมพอๆ กับคุณ Commander CHENG เคยนั่ง Pajero Sport โฉมก่อน เบาะนุ่มกว่า นั่งสบายกว่า GLC อีก แต่ผมขับได้สักชั่วโมงนี่ปวดก้นมากมาย กับ GLC ผมนั่งขับ 2 ชั่วโมงสบายก้นกว่า ไม่รู้เหมือนกันเพราะอะไร
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ dt9

ทั้ง X1ตัวเก่า และ X3 ปัจจุบัน แข็งยิ่งกว่ากระบะ
GLC นุ่มและ สดใหม่กว่า
จ่ายเงินทั้งทีอย่าเอารถจะตกรุ่นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2017, 16:16:51 โดย dt9 »

ออฟไลน์ watnu

จังหวัดผมไม่มี BMW
ศูนย์ Benz ก็ไม่มี GLC ให้ลอง

ขอรบกวนจากผู้ใช้งานแล้วเคยเทียบกันด้วยครับ
เอาเรื่องเบาะล้วนๆเลยนะครับ ขอนุ่มๆนั่งสบายระหว่าง 2 คันนี้
เดินทางไกล 400 กม. ครับ

ขอบคุณครับ

เอานุ่มเป็นที่ตั้ง ก็ต้อง GLC ไว้ก่อน

ขับไม่เร็ว   GLC Off-Road

ขับเร็วบ่อยๆแนะนำ  GLC AMG   ได้ MAX 20"  ยางหน้ากว้างกว่าครับ

ออฟไลน์ mile

• Full Member
ถ้าเรื่องเบาะ glc กินขาดครับนั่งนุ่มสบายกว่าทั้งหน้าและหลัง ส่วนเรื่องการขับขี่ผมว่าไม่ต่างกันเท่าไรทั้งเพอฟอร์มานในการขับขี่ แต่glc จะมีอาการตึงตังนิดๆๆเวลาผ่านพวกรอยต่อถนน ถ้ามองราคาตอนนี้ด้วย glc ตัวออฟโรด ยังน่าเล่นกว่า x3 มากเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

ไม่เคยนั่ง GLC แต่ไม่ชอบเบาะ X3 นะครับ นอกจากแข็งอย่างที่หลายๆท่านว่ามา ผมว่านั่งแล้วมันชอบจะลื่นไหลไปด้วย เนื่องจากเบาะมันเรียบๆแบนๆ ไม่โอบ กระชับตัว

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เพิ่ม XC60 ให้ครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ bingoman

X3 นี่เบาะเข้าขั้นห่วยเลยครับ  สรีระไม่ค่อยรองรับหลังคนอีก แล้วก็แข็ง

ถึงจะดีกว่า X1 โฉมเก่า แต่ก็ยังไม่ผ่าน

ออฟไลน์ K.Dhol

• Jr. Member
  • **
เช่าx3ขับที่แคนาดากะเมกา 5 วัน
ลูกสาวกะผบ.นั่งหลัง
บ่นตลอดทริป
ถ้าเป็นถนนบ้านเรามีหวังให้เปลี่ยนรถแหง