ผู้เขียน หัวข้อ: New Pajero รอบ1800-2000 มีเสียงเเก้กๆ เหมือนคอนโซลสั่น เกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 1914 ครั้ง)

ออฟไลน์ headduke

• Jr. Member
  • **
New Pajero รอบ1800-2000 มีเสียงเเก้กกก ลากยาว จนพ้นสองพันรอบ เหมือนคอนโซลสั่น ตอนเเรกไม่เป็นเพิ่งจะมาเป็นครับ เคยได้ยินเสียงเเบบนี้ใน dmax รุ่นเเรกอายุ13ปี  กับเพิ่งนั่ง new innova มีเสียงเเบบเดียวกันเลย คนขับบอกว่าเป็นเสียงเทอร์โบ   

อาการเเบบนี้ เกิดจากอะไรครับ พอจะเเก้ให้หายได้ไหมครับ

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
อั๊ยหยะ New Innova ก็เป็นเหรอครับ
สรุป รถแนวนี้ จะต้องมีปัญหาทุกยี่ห้อ แล้ว Mu-X ใหม่ มีท่านใดใช้แล้วมีปัญหามั่งมั้ยครับ  :(