ผู้เขียน หัวข้อ: ในงบที่สามารถซื้อ BMW i8 ได้ มีเหตุผลอะไรที่คุณจะไม่เลือกมัน  (อ่าน 12428 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
ไม่โอเคครับ. หน้าตาซุปเปอร์คาร์ เครื่อง3สูบ แรงม้านิดเดียว การขับขี่ก็ไม่ได้ดีไรมากมาย
8-9ล้าน สวยแต่รูปจูบไม่หอม ถ้ามีงบเท่านี้ผมเล่น r8 ไม่ก็ fer lambo มือสองไปเลยดีกว่า มีงบ10ล้าน maintenece คงไม่ใช่ปัญหา

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
เป็นผมไปออก m2+ GLC ดีกว่า
ได้ทั้งทันส์ ทั้งลุย

ออฟไลน์ gorilla

- ไม่สวยครับ
- ไฮเทคเกิน  กลัวพัง
- ไม่น่าจะขับมันส์
- ตัวเลือกอื่นที่ผมว่าดีกว่าเยอะแยะครับ

ออฟไลน์ paeybu

ราคานั้นผมไป porsche cayman ดีกว่าครับ สุดยอดรถ driver's car แล้ว

ออฟไลน์ PunTam

หน้าตาล้วนๆครับ ไม่ถูกจริตผมเลย ถ้าเป็นไปได้ ในงบพอๆกันหรือแพงกว่า ผมอาจไปมองกบ GT3 GT3RS ปีเก่าๆดีกว่าครับ ส่วนตัวชอบรถแบบนั้นมากกว่า หรือรถปีใหม่ๆ ก็คงเป็น M3 F80 ครับ รถหน้าตาบ้านๆ แต่แรงและัขบไปไหนไม่สะดุดตา ถ้าคนดูไม่ออกครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

ถูกหวยร้อยล้าน ไหนจะภาษี ไหนจะส่วนที่ต้องเก็บออมตามวินัย

คงเหลืองบซื้อรถ 3-4 ล้านครับ

ลุยน้ำรอระบายใน กทม >:( >:(

สรุป ซื้อ ฟอร์จูนเนอร์ top 1คัน กับ camry รุ่นไม่ไฮบริต 1คัน สลับกันใช้ 8) 8) 8) 8)

ถ้าซัก พันล้าน จะซื้อครับ(ชาติหน้า) :P :P :P

ออฟไลน์ Anvers30

ถ้าจะซื้อมัน คงเป็นเพราะหน้าตาล้ำๆ ที่แหวกแนวจาก bimmer รุ่นอื่น และแค่นั้นจริงๆ เพราะถ้ายกตรรกะ ความสมเหตุสมผล ราคา รวมถึงสมรรถนะ เจ้านี่จะลงไปอยู่อันดับสุดท้ายทันที ไม่มีความจำเป็นที่ต้องจ่ายค่าตัวขนาดนั้นเพื่อสิ่งนี้ครับ เพราะราคาระดับนี้ gt อย่าง Panamera S / S 500 Coupe / 640i Gran Coupe หรือจะเพิ่มงบขยับไป Aston Rapide ก็ตอบโจทย์การขับขี่ส่วนตัว ความหรูหรา และมอบความสะดวกสบายมากกว่ากันเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2017, 23:53:15 โดย Anvers30 »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
กำลังถกกันมันส์ๆ มีคนเอาไปเสยท้าย W204 เลย :-X
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MystogaN

ราคานี้ผมจิ้ม Acura NSX ไม่ก็ AMG GT

ออฟไลน์ Ty ESC

ขอเปลี่ยนคำตอบ
เป็นกลัวโดนหาว่าใจตุ๊ดชนท้ายแล้วไปโทษเค้า

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เยอะครับ เงินจำนวนขนาดนี้ผมเอาไปออกกบพิษดีกว่าเกิดมาเป็นรถสปอร์ตแต่ขับไม่มันส์ไม่สนุกมันไม่ใช่นะ

ออนไลน์ Spada_Valess

มันไม่แรงคับ ราคานี้อยากได้ M4 TTRS 718 BoxterS ถ้าไฟฟ้าก็ไป Tesla ดีกว่า

ออฟไลน์ firstime911

ตอบง่ายมากเลยครับ มันไม่แรง ถ้าคุณเคยลองแล้ว .. คุณจะบอก ว่า มัน แรงหลอกๆ ตามพวก super car ได้ไม่ทันเลย..
เน้นขับหล่อๆ แต่เจอ fer  lam skyline ก็ปล่อยๆเขาไปนะครับ อย่าไปกดตามเลย เร่งซะแบตหมดแล้วยังจี้ไม่ทันเลย แต่เสียงเครื่องในรถนี่ฟังแล้วแรงสุดๆ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2017, 23:29:40 โดย firstime911 »

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ซื้อ gtr ซื้อ 911 ได้ในราคานี้ แล้วไม่ใช่ไฮบริดด้วย สปอร์ตแท้ๆเลย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ขอบคุณทุกความเห็นครับผม ผมเอามาจากข่าวเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
ค่าดูแลในระยะยาวด้วยแหละครับ มีพี่ที่รู้จักใช้มาปีกว่าเหมือนเสียบชาร์จไว้นานจนเต้ารับร้อน เอาไปเปลี่ยนที่ 0 0 ตีค่าเปลี่ยนมา 5 แสนกว่า หมดประกันคงเป็นลม  :'(

ปล.911 ราคาเกรย์ถูกกว่า i8 0 แล้วครับ
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ kiwiwi

ถ้าผมชอบพวก suv
ผมคงไม่มีเหตุผลอะไรไปซื้อกาจั๊ว

ออฟไลน์ SM.

ผมไม่ชอบมันเลย  :-X :-X :-X :-X :-X

อาจจะต่างจากหลายๆๆท่าน ผมว่ามันไม่สวยเลย

ออฟไลน์ Prometius

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นครับผม ผมเอามาจากข่าวเนี่ยแหละ
เอามาจากข่าวหรอครับ จากกระทู้รถที่สวยและอยากได้ คุ้นๆว่าคุณก็เลือกi8ไม่ใช่หรอครับ   ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2017, 12:23:11 โดย Prometius »

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
718 Cayman S พอแล้ว
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ lexus

มันไม่คลาสสิกหนะสิครับ
มันไม่มีตำนานเลยตัวนี้ เป็นรถที่ดูล้ำดี ดูนานๆไปแล้วก็เบื่อ เหมืออารมพอมือถือรุ่นไหม่มา รุ่นเก่าก็ดูตกกระป๋อง

ออฟไลน์ raygun

.
.
เหตุผลมีล้านแปดเลยครับ
สรุปคือต่อให้ผมมีเงิน 1,000 ล้าน ผมก็ไม่ซื้อครับ
เหตุผลคือ ไม่สวย อวกาศไปไหน สีสันยังกับรถเด็กเล่น
แต่งก็ไม่ขึ้น เสียงเครื่อง 1,500 ยังไงก็ไม่เร้าใจ
เรียกว่าแทบไม่มีเหตุผลให้ซื้อเลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

สั้นๆคือ ขับไม่มันส์ครับ มันดิบไม่พอ(ในงบนั้นมีคันอื่นที่ขับมันส์กว่าเยอะ)

ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกัน ราคานี้ผมเอา Jaguar F-Type ครับ

F-TYPE นี่เสียงกินขาดครับ

ออฟไลน์ gunman

• Newbie
  • *
จอด Paragon Supercar Parking ไม่ได้ครับ  ;D ;D

(จริงๆน่าจะจอดได้ แต่เท่าที่ได้ยินมาจะจอดได้แต่ M แท้ พวก M3 M5 M6 ไม่แน่ใจว่านับ i8 ด้วยมั้ย)

ออฟไลน์ Impulse

...ซื้อ M2 ดีกว่า ไม่ก็ GTR ไปเลย

ออฟไลน์ Carrera

ถ้างบเท่า i8 ขอคันนี้ครับ สีนี้ด้วย  ราคาเมืองนอกออกมาแล้วว่าเท่าๆ LS460 95000-100000$(แบบ Full Option)  ราคาในไทย นี่คงอยู่ที่ Lexus ไทยจะปราณีแหละครับ

แต่ถ้าออกรุ่น 3.0 Twin Turbo ราคาไม่เกิน 8 หลักได้จะยิ่งฟิน 

ผมไม่ใช่คอไฮบริด ไม่เน้นรักโลก เพราะงั้นเสียง V8 นี่ละฟิน  แต่ตัว LC500h V6 เสียงเครื่องก็เพราะใช้ได้

ใจจริงๆ ชอบ  Aston Martin DB11 น่ะ แต่ราคามันกระโดดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2017, 01:20:16 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ก็ในงบคันอื่นๆมันเจ๋งๆทั้งนั้นเลย
แต่ถ้าผมเหลือๆ มีรถเทพๆหลายคัน ผมซื้อมาขับเล่นแน่นอน เด่นมาก