ผู้เขียน หัวข้อ: หนักอก หนักใจ เลือกไม่ถูก MERCEDES BENZ  (อ่าน 9990 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
Re: หนักอก หนักใจ เลือกไม่ถูก MERCEDES BENZ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 10:55:58 »
ในสายตาของคนทั่วไปขับ benz รุ่นไหนก็รวยครับ  SLK200 ยังดูแพงกว่า C-Coupe เลย บางคนนี่บอกคันเป็นสิบล้านเลย
แต่ในสายตาของคนขับ benz ที่ผมเจอ คนรวยจริง ขับ เลกซัส ครับ  แต่คนทั่วๆไปก็จะมองว่า เลกซัส มันรถญี่ปุ่นครับ
จากประสบการณ์ผมนะครับ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
Re: หนักอก หนักใจ เลือกไม่ถูก MERCEDES BENZ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 11:02:02 »
ถ้าเน้นภาพลักษณ์แนะนำเป็นS classมือ2มั้ยครับ มันสุดที่มันเป็นS แต่มันไม่สุดตรงป้ายแดงนี่สิ

หรือถ้ามือ1ป้ายแดง vote C coupe ละกันฮะ เหมาะกับวัยดี

ออฟไลน์ kenny523

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 11:24:27 »
อายุ 25 c coupe เหอะ ดูเหมาะกับวัย  ผมเข้าใจคุณนะบางทีภาพลักษณ์มันก็จำเป็น

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 12:40:02 »
เอางั้นเลยเหรอ

เอาเป็นว่า คนขับรถเบนซ์ เขาก็ว่ารวยหมดแหละ

ให้เอาคันที่ชอบครับ อย่าเอาคันที่ดูรวยกว่า

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 13:41:55 »
ถ้าชาวบ้านทั่วไปเบนซ์ไหนก็ได้  แต่ยิ่งคันใหญ่คงยิ่งอลังการ C coupe ไม่ได้ดูแพงกว่า ผมว่า C Class ในสายตาคนทั่วไปหรอก

แต่ส่วนตัวผม ผมไม่เห็นความต่างครับ ::)

ออฟไลน์ Lovecar

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 13:56:13 »
อายุ 25 c coupe เหอะ ดูเหมาะกับวัย  ผมเข้าใจคุณนะบางทีภาพลักษณ์มันก็จำเป็น

ช่างล้ำลึกยิ่งนัก

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 13:57:45 »
GLC บ้านตรงข้ามผมออกมา เห็นทุกวัน รู้สึกแก่มาก
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 15:15:27 »
ขอเลือก GLC250 Coupe ได้มั้ยครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 16:01:15 »
.
.
.
ผมสงสัยคนที่ไปจิกกัด จขกท นี่ทำไปเพื่ออะไรครับ
เค้ามาถามความเห็นอยากตอบก็ตอบ ไม่อยากตอบก็ไม่ต้องไปว่าก็ได้นะครับ
อย่าบอกว่าเกิดมาไม่เคยถามความเห็นใครเลย
คนเราจะซื้อรถซักคันเหตุผลมันล้านแปดไม่เหมือนกันหรอกครับ
เราก็ออกความเห็นในมุมมองเราไปก็แค่นั้น

สำหรับผมสองคันนี้ขอบ C ครับ

ออฟไลน์ gunman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 17:07:54 »
อายุ 25 มี camry ไว้ใช้งานทั่วไป ไม่มีภาระมากมายนัก C coupe เป็นคำตอบที่น่าสนใจครับ อรรถรสในการขับขี่ของ coupe กับ รถยกสูงมันคนละฟิวอยู่แล้ว มีรถสองประตูไว้ซักคันก็เป็นรางวัลชีวิตที่ดีครับ เป็น everyday car ได้ด้วย

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 17:14:56 »
.
.
.
ผมสงสัยคนที่ไปจิกกัด จขกท นี่ทำไปเพื่ออะไรครับ
เค้ามาถามความเห็นอยากตอบก็ตอบ ไม่อยากตอบก็ไม่ต้องไปว่าก็ได้นะครับ
อย่าบอกว่าเกิดมาไม่เคยถามความเห็นใครเลย
คนเราจะซื้อรถซักคันเหตุผลมันล้านแปดไม่เหมือนกันหรอกครับ
เราก็ออกความเห็นในมุมมองเราไปก็แค่นั้น

สำหรับผมสองคันนี้ขอบ C ครับ

ขอบคุณมากครับที่เข้าใจผมครับ ไม่มีใครให้ถามจริงๆครับ ถ้าไปตั้งในเวปpantipนี้โดนด่าแน่ๆไม่ได้คำตอบ จะไปถามเพื่อน เพื่อนแต่ละคนก็ขับแต่เวฟ มีรถขึ้นมาหน่อยก็วิออสครับ เลยไม่กล้าไปถามครับ

ออฟไลน์ Chernyos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 17:18:26 »
ตอนแรกมีแพลนจะเปลี่ยนรถเหมือนกันครับ(ตอนนี้ใช้  c class w204) ตัวเลือกเหมือน จขกท เป๊ะเลย พอดีวันนี้ไปงานทำบุญบ้านเพื่อน มีคนมาบอกว่า คันนี้สวยนะครับ 7-8 ล้านเลยใช่มั้ย ผมเลยสรุปว่า ใช้คันเดิมนี่แหละครับ55555

ปล.ถ้าใช้คนเดียว หรือไม่ต้องห่วงว่ามีคนในบ้านมานั่งด้วย ก็ coupe ครับ แต่ถ้าไม่ใช่ก็คง glc ละกันครับ

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 17:19:57 »
ตอบแบบตรงไปตรงมา สำหรับคน กทม หรือเมืองใหญ่ๆ สองคันพอๆ กัน

แต่สำหรับ คนที่ความรู้เรื่องรถแทบจะเป็นศูนย์ ก็อาจจะ C-Coupe เพราะ GLC คือ เบ้นป้ายแดง แต่ C-Coupe คือ เบ้นสปอร์ตป้ายแดง

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 17:23:04 »
glc ปลอดภัยกว่า   สุดท้ายเอาที่ชอบครับ
คนขับเบนซ์รุ่นไหน ก้อดูรวยครับ
เอาเวลาไปฟิตหุ่นดีกว่า  :-*

ออฟไลน์ keng

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 17:43:07 »
ก็รวยทั้งคู่แหละครับ โลโก้บนกระจังหน้ามันฟ้องอยู่ ทุกวันนี้เจอเจ้าของขับw140รถ20ปีก็ยังดูเป็นเศรษฐีเก่าอยู่เลย
ปัญหานี้ตัดทิ้งไปได้เลยครับเรื่องดูรวยหรือไม่รวย ให้มองที่การใช้งานว่าซื้อแบบไหนมาใช้แล้วมันตรงไลฟ์สไตล์เรา

พูดถูกเป๊ะ  ::)

ออฟไลน์ Pranhirun

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 21:45:50 »
จขกท.ตรงไปตรงมาดีครับ ซื้อเบนซ์ก็ต้องหวังให้ดูรวยอยู่แล้ว ไม่งั้นก็หาเหตุผลที่จะซื้อเบนซ์ได้ยากจริงๆ

แฟนผมก็ซื้อเบนซ์ให้พ่อแม่ทั้งๆที่ตัวเองไม่มีรถขับด้วยซ้ำ เพื่อเป็นการ"โชว์"ถึงความสำเร็จในชีวิตครับ
เพราะที่ผ่านมามีแต่คนดูถูกมาตลอด เป็นคนไร้ตัวตนทั้งหมู่เพื่อนและหมู่ญาติ หลังจากนั้นก็มีตัวตนทันทีครับ
พูดอะไรไปก็มีคนสนใจและรับฟังมากขึ้น คนนอกที่ไม่ใช่ พ่อแม่ สามีภรรยา ใครเค้าจะรู้ตื้นลึกหนาบางของเราครับเค้าก็ต้องตัดสินกันที่เปลือกนอกก่อนกันทั้งนั้น

ส่วน 2 คันนี้ผมเลือก C Coupe ครับ GLC แก่ไปไม่กล้าลุยด้วย ไว้มีครอบครัวค่อยซื้อ PPV หรือ SUV ญี่ปุ่นก็ได้ครับ
Honda Civic EK 1.6VtiL 1997 (Sold)
Honda Civic FD 2.0EL 2008 (Sold)
Volkswagen Passat B5.5 TDi 2003 (Sold)
Nissan X-Trail T32 2.5V 2015 (For my family)
Mercedes Benz C300 W205 2015 (For my wife)
Toyota Camry ACV40 2.4V 2008 (For my work)

ออฟไลน์ Mr.Joe

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 23:38:47 »
ที่บ้านผมเป็นคนไทยที่แปลกครับ เราซื้อเบ๊นซ์ บีเอ็ม วอลโว่ ด้วยสมรรถนะ และความแข็งแรงล้วนๆเลย ไม่ได้สนสายตาใคร
เรามีหลักว่าเพื่อนแท้ที่ไม่สนของภายนอกนั่นแหละ จะพาเรารวยได้ดีที่สุด เพราะจะช่วยกันขยัน หาข่าวสาร เพิ่มความรู้กัน ซึ่งคนเหล่านี้ก็พาให้เรารวยขึ้นได้จริงๆ รถที่ใช้หลักๆเวลาทำงาน กลับเป็นโตโยต้า กับฮอนด้า อยากจอดไหนก็จอด ตากแดดก็ช่างมัน ไม่ต้องมีภาระ
ปัจจุบันก็ใช้เบ๊นซ์สลับโตโยต้า สลับฮอนด้า เอาตามอารมณ์เรา ก็มีความสุขดี ไม่ต้องสนหัวใครว่าจะคิดยังไงกับรถเรา เพราะถ้าจะมองแค่รถ คนเหล่านั้นก็ไม่น่าจะเจ๋งพอครับ เพราะคนที่เจ๋งพอ เค้าจะดูที่ asset เป็นหลัก เพราะมันเป็นสินทรัพย์ที่มีมูลค่าสูงกว่า สามารถต่อยอดได้ และแสดงถึงความสามารถในการบริหารการเงินของเรา
กลับมาที่คำถาม จขกท. ส่วนตัวมองว่า GLC ดูรวยแบบมั่นคงดี มันมาแนวๆว่าขนาดเรารวยก็มีบุคลิกที่กล้าลุยแฝงอยู่ มีความรวยที่แฝงอยู่ในประโยชน์ใช้สอยด้วย แบกจักรยาน ขนหมาไปเดินเล่นทองหล่อ
นอกจากดูดีแล้ว สาวๆหลงตายเลยครับ 5555
ขอให้มีความสุขกับรถคันใหม่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2017, 23:42:07 โดย Mr.Joe »

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 10:15:05 »
จะเอาไปกระแทกหน้าคนที่เคยดูถูก?

คุณชอบเขารึเปล่า?
เขารู้จักคุณมากแค่ไหน?
เขาสำคัญกับชีวิตคุณมากไหม?

แปลกดีนะครับ แคร์คนที่เราไม่ชอบแคร์ความคิดเห่ยๆของของคนที่ไม่รู้จักเราดี ลำบากเพื่อคนไม่สำคัญอะไรกับชีวิตเรา

ถ้าเขามองคุณรวยเพราะรถคันเดียวแล้วมันดีกับชีวิตคุณจริงๆ ขึ้นมางั้นผมแนะนำซื้อFerrari สักคันครับจะดูรวยกว่ามากแล้วน่าจะดีกว่าชีวิตขึ้นมากรึเปล่า?

ผมเคยพลาดอะไรมาเยอะเพราะแคร์สายตาคนอื่นความคิดคนอื่นอย่าได้เป็นแบบผมเลยครับเสียดาย

ถ้าตอบไม่ถูกใจก็ขออภัยครับถือเสียว่าคนแก่ไร้สาระไปแล้วกัน

ออฟไลน์ nin122

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 10:17:37 »
จะเอาไปกระแทกหน้าคนที่เคยดูถูก?

แปลกดีนะครับ แคร์คนที่เราไม่ชอบแคร์ความคิดเห่ยๆของของคนที่ไม่รู้จักเราดี ลำบากเพื่อคนไม่สำคัญอะไรกับชีวิตเรา

ถ้าเขามองคุณรวยเพราะรถคันเดียวแล้วมันดีกับชีวิตคุณจริงๆ ขึ้นมางั้นผมแนะนำซื้อFerrari สักคันครับจะดูรวยกว่ามากแล้วน่าจะดีกว่าชีวิตขึ้นมากรึเปล่า?

ผมเคยพลาดอะไรมาเยอะเพราะแคร์สายตาคนอื่นความคิดคนอื่นอย่าได้เป็นแบบผมเลยครับเสียดาย

ถ้าตอบไม่ถูกใจก็ขออภัยครับถือเสียว่าคนแก่ไร้สาระไปแล้วกัน

ผมเห็นด้วยนะครับ อันนี้   
เป็นผมผมคงไม่สนใจ คนที่ดูถูกผม
และต่อให้ผมจะซื้อรถ เอาไปกระแทกหน้าเนี่ย เค้าก็หาเรื่องมาด่าคุณได้อยู่ดี   ไปเช่ามาสินะ  ผ่อนไหวรึเปล่าก็ไม่รู้  อวดรวยแต่ไม่มีเงิน บลาๆๆๆ

คนแบบนี้ ปล่อยมันไปเถอะครับ 5555

ออฟไลน์ GizzY

• Full Member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 11:27:12 »
ผมเข้าใจ จขกท นะคับ
แต่ละคนมีเหตุผลต่างกัน ปูมหลังต่างกัน
ผมก็คล้ายๆกัน แต่อาจจะไม่ได้รุนแรงมาก
แต่มันก็เป็นวิธีการอย่างหนึ่ง ที่เราภูมิใจ
ไม่ได้เบียดเบียน เดือดร้อนใคร

ตอบตรง อายุ 25 c-coupe
แต่ถ้าผม อายุ 30 GLC-coupe

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 11:47:55 »

ผมเห็นด้วยนะครับ อันนี้   
เป็นผมผมคงไม่สนใจ คนที่ดูถูกผม
และต่อให้ผมจะซื้อรถ เอาไปกระแทกหน้าเนี่ย เค้าก็หาเรื่องมาด่าคุณได้อยู่ดี   ไปเช่ามาสินะ  ผ่อนไหวรึเปล่าก็ไม่รู้  อวดรวยแต่ไม่มีเงิน บลาๆๆๆ

คนแบบนี้ ปล่อยมันไปเถอะครับ 5555

ขอบคุณมากเลยครับที่แนะนำ เป็นสิ่งที่ถูกต้องแล้วครับผม  เป็นการพูดตรงๆเฉยๆครับ ว่า เอาไปกระแทกหน้า
 แต่ถ้าให้พูดโดยรวมๆคือเอามาประดับบารมีและได้ใช้รถที่ดูภูมิฐาน+สวยงาม+สนุก+ปลอดภัย ครับผม

ขอบคุณมากเลยครับ เป็นสิ่งที่ถูกต้องแล้ว +1  ปล.ซื้อเงินสดนะครับ ชอบ2คันนี้ครับ

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 16:48:37 »

แก่นี่คืออายุเท่าไรอ่ะครับ  ผมปีนี้ 37  พอคนพูดถึงคำว่าแก่เริ่มร้อนตัวครับ 555 > <

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 20, 2017, 20:55:19 »
C coupe ดูรวยกว่าครับ เพราคนทั่วไปมองว่าเป็นเบ้นสปอร์ต
เบ้นแบบGLCนี้ บางคนเหมาเป็นฟอร์จูนเนอร์นะ 555+

ออฟไลน์ aum_nattha

• Full Member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 09:29:29 »
C Coupe เถอะครับ อายุเท่านี้อยู่  ;)
MB E280 V6 3.0 AV W211 FL
MB E280 I-6 W124
LEXUS RX300 V6 (XU35)
Citroen Xantia 2.0i Exclusive
Volvo S 90 (960) 3.0L I-6
BMW E12 520 M20 Inline 6
Ford Focus 1.8Ghia
Honda Jazz GE

Bike : Honda Goldwing F6B 1,800 Boxer 6 สูบ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 11:40:11 »
ตอบตรงๆ เลยนะครับ

C-Coupe ดูรวยกว่าครับ แถมยังดูเจ้าสำอาง ไลฟ์สไตล์เท่ห์ๆ ด้วย

จะให้ดี ซื้อมา แล้วเอาไปเคลือบแก้วด้วยนะครับ  แล้วถ้าจะไปเจอคนที่คุณไม่ชอบ หรือน้อยใจเขามานาน  ก่อนขับไปเจอ เอารถไปล้างให้เงาวับบ

แล้วขับไปจอดเทียบ ไปคุยกับคนที่คุณหมายหัวไว้ หรือที่เคยดูถูกคุณ รับรอง มันจะมองตาละห้อย และคิดในใจว่า เห้ยย  อิจฉาว่ะ ทำได้ไงวะ  ไอ้นี่แต่ก่อนมันกระจอกงอกง่อยไม่ใช่เหรอ  ทำไมวันนี้มันขับเบนซ์ 2 ประตู รุ่นใหม่ป้ายแดงมาวะ!!!

อารมณ์นี้ผมก็เคยเจอครับ แต่ผมขับซีรี่ 3 ป้ายแดง  ไม่ได้กะจะเอาไปอวดเลย  แต่คนที่มันมีปมด้อย ชอบมาดูถูกผม  พอมันเจอผมขับแบบนั้น  มันเปลี่ยนท่าทีไปเลย เอากะมันสิ
ใจจริงๆ มันเปลี่ยนเป็นปฏิบัติดีกับผมมากขึ้น  แต่ลึกๆ ผมก็รู้แหละ วันมันไม่ได้ให้เกียรติที่ตัวตนผมจริงๆ หรอก ไม่งั้นแต่แรก มันจะมาดูถูก รังแกสารพัดเหรอ