ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับอัตราสิ้นเปลืองของ lancer ex 1.8  (อ่าน 5368 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jarumate

• Newbie
  • *
ผมกำลัง งง ที่คุณjimmyโพสบอกว่า lancer วิ่งได้ประมาน15-16กิโล ที่มีการเปรียบเทียบกับ2.0 .ในบอร์ดนี้อะครับ short review http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=5340.0 และผมก็งงที่ว่าv-power กินมากกว่า gashol 95  ขับอย่างไงอะครับ ประหยัดจิงๆ ที่ได้ปะมาน16โลลิตรใน 1.8 เพราะตามที่ผมดูตามคลับlancerไม่มีคนทำได้เยยT_T
หรือว่าต้องเอารถไปจูนอะไรมาหรือป่าวอ่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อย่าว่าแต่คุณผู้อ่านเลยครับที่งง

ผมเองก็งงด้วยเช่นกัน

รถไม่ได้จูนมาแน่ เพราะแต่ละคัน เป็นรถในกลุ่ม Demo Fleet ของ Mitsubishi เองนั่นละครับ
และแต่ละคัน ดูแล้ว น่าจะแอบโทรมพอสมควร

อย่างไรก็ตาม สัณณิษฐานได้ว่า
ความเร็วเฉลี่ย ที่เราใช้ตลอดทริปนั้น มันไม่ถึง 110 กิโลเมตร/ชั่วโมงเท่าใดนัก
และเป็นการแล่นจากปั้มน้ำมัน ปตท นวนคร ออกวงแหวน ขึ้นทางด่วน
มุ่งไปทางยมราช ผ่าน สีลม เลี้ยวซ้ายที่บางโคล่ ออกมาคลองเตย
เลี้ยวซ้าย กลับมาทางดินแดง ออกมาทางแจ้งวัฒนะ แล้ววิ่งย้อนกลับเส้นทางเดิม
มาลง ธรรมศาสตร์ รังสิต แล้วกลับเข้าไปยังปั้ม ปตท นวนคร

ความเร็วเฉลี่ย จะต่ำกว่าปกติครับ แต่เรา กำหนดไว้ว่า ขับต้องไม่เกิน 110

ดังนั้น ถ้าตัวเลขจะได้ตามนั้น ผมว่า อาจจะน่าแปลกใจนิดๆ
แต่ก็ เป็นไปได้ครับ

อย่าลืมว่า การเติมน้ำมันครั้งนี้ เอาแค่หัวจ่ายตัดพอ ทั้งตอนขาไป และขากลับ

ว่าแต่....คุณผู้อ่านที่ไปร่วมทริปกับเราครั้งนั้น มีใครจดตัวเลขโดยละเอียดไว้ไหมครับ
ผมว่า เอกสารที่จดบันทึกมา หายไปไหนไม่รู้แหะ
แต่เดาว่าน่าจะอยู่กับทางมิตซูฯ หรือเปล่าหว่า

ออฟไลน์ Jarumate

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับๆ

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
นี่คืออาการของคนท้องเกิน 9 เดือนคริคริ
แซวเล่นนะครับพี่จิมมี่
แต่พื้นที่เก็บของ มหึมา มาโหฬาร  จริงๆ 555
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ Ruksadindan

อุตส่าห์ไปด้วยทั้งทีแต่จำไม่ได้ อายจังเรา  ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

อยากไปลองด้วยบ้างจัง

คราวหน้าถ้ามีอาจจะไปด้วยคนนะคับ