ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว Headlightmag สุรินทร์ เย็น 2 พ.ค. เจอกันที่สุรินทร์เด้อคั่บ  (อ่าน 7036 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ก่อนอื่นต้องขอบคุณจอมยุทธ์ user voice คุณ sirisak_ac118 ที่เป็นธุระให้

คิดว่าวันหยุดยาวทั้งที ไม่ค่อยได้ไปไหน สงกรานต์อยากไปเที่ยวไกลๆก็ไม่ได้ไป
พอดีคุณ sirisak แก PM มาถามเรื่องล้อ เรื่องยาง คุยกันไปเรื่อยไปเปื่อย เลยถามไปว่าอยู่ไหน

อยู่สุรินทร์ อ้าว ไม่เคยไปนี่หว่า เลยลองค้นหมูหินดู อืม 457 โล..ไม่ได้ไกลเท่าไหร่นี่หว่า 800 โล
ในวันเดียวก็ขับมาแล้ว จะกลัวอะไรวะ

นั่นก็เลยคุยถามเจ้าถิ่นว่ามีที่ทางพักบ้างไหม สรุป มี..ไปเลย ไปเที่ยวกันดีกว่า

เจอกัน นั่งกินข้าวเย็น เฮฮาปาจิงโกะกันสักครั้ง สนุกดีเหมือนกัน อยากขับรถเที่ยวมาหลายเดือนแล้ว

เจอกันนะครับ

ปล. ตาจิมไม่ไปนะครับ แกติดธุระกับทางบ้าน มีผม กับตา BnN และ Rhino Mango ไปกันสามหน่อ
เตรียมอาหารไว้เยอะๆละกัน 555
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ยังไม่เคยไปเหมือนกันครับ ไม่ค่อยมีใครรีวิวให้ดูด้วยจังหวัดนี้

เดินทางปลอดภัยครับ เจออะไรมันๆ มาเล่าสู่กันฟังมั่ง ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ sirisak_ac118

คนเมืองช้างยินดีต้อนรับครับ แต่ว่าวันจันทร์พี่แพนจะไปไหนต่อป่าว สถานที่ท่องเที่ยว
ผมจะได้เตรียมๆข้อมูลไว้ให้ครับ ;D

ออฟไลน์ gatasila

Re: ชาว Headlightmag สุรินทร์ เย็น 2 พ.ค. เจอกันที่สุรินทร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 07:20:02 »
อยู่ศรีสะเกษไปแจมด้วยได้มั้ยครับเนี่ย อิอิ

ยินดีครับ
ใครอยู่ใกล้ๆ บุรีรัมย์ ร้อยเอ็ด ศรีสะเกษ
อยากมาแจมPMมาเลย เดี๋ยวผมจะส่งร้านที่จะไปMeetingให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2010, 07:29:03 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
พี่ไม่รู้จะไปเที่ยวไหนต่อเหมือนกันครับ คิดว่าวันจันทร์ตื่นเช้ามาก็คงขับรถเที่ยวต่ออีกสักพัก และกินข้าวกลางวันแถวๆนั้นก่อนมุ่งหน้ากลับเข้ากทม.ในช่วงบ่ายโมงโดยประมาณครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
ไปกันร้านไหนแจ้งด้วยจะตามไป ไม่ว่าก็จะไป มาถึงถิ่นทั้งที

นัดที่ร้านGoodview เวลา19.00น. ใครจะมาแจมแจ้งด้วยนะครับจะได้จองโต๊ะเพิ่มเติม ตอนนี้มี8ท่านแล้วครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
พี่ไม่รู้จะไปเที่ยวไหนต่อเหมือนกันครับ คิดว่าวันจันทร์ตื่นเช้ามา
ก็คงขับรถเที่ยวต่ออีกสักพัก และกินข้าวกลางวันแถวๆนั้น
ก่อนมุ่งหน้ากลับเข้ากทม.ในช่วงบ่ายโมงโดยประมาณครับ

อย่าลืมแวะเขื่อนสูบกลับลำตะคลองด้วย
ผมเพิ่งไปมาวันอาทิตย์ที่25เมษายนนี่เอง
มีกังหันลม ขึ้นไปไม่ไกลครับ มาสด้า2  เชพออฟตร้า
หรืออย่างฟรีดของผม....ก็ขึ้นเขาได้สบายๆหายห่วง
ขากลับจากสุรินทร์ ผ่านโคราช มื้อเที่ยงก็แวะหาอะไรอร่อยๆที่โคราชก่อน
แนะนำร้านอาหารระเบียงแก้วครับ...ขาหมูืทอดอร่อย
ขนาดลงหนังสือการบินไทยมาแล้ว...
(แต่ถ้าออกจากสุรินทร์บ่ายโมง ไม่เกิน16.00น.ถึงโคราช)
น่าจะมีเวลาแวะขึ้นไปชมกังหันลมผลิตไฟฟ้า เดินทางต่อจากโคราช
บนถนนมิตรภาพ อีกประมาณ 50กิโลเมตร
บนเขายายเที่ยง ทางขึ้นเดียวกับสวนเมืองพร
(ทางเข้าอยู่ใกล้สะพานลอยคนข้าม ใกล้ๆเรือนจำ)
ตรงตามทางไปเรื่อยๆ (เข้าบนเขื่อนต้องแลกบัตรครับ)
ปิด 18.00น. เสร็จแล้วค่อยลงมาทานสเต็ก ที่ร้านสวนเมืองพร
ดูพระอาทิตย์ลับขอบฟ้า ที่อ่างเก็บน้ำที่อยู่ตอนล่าง...
ขอให้สนุกครับพี่  เรียกพี่ก็แล้วกัน ผมเพิ่งย่าง44

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2010, 09:47:19 โดย jazz3300 »

ถ้าตื่นเช้าก็ไปดูผ้าไหมยกทองที่แพงที่สุดในไทย

สักพักขับกลับแวะดูปราสาทพนมรุ้งที่บุรีรัมย์

ต่อไปก็แวะกินข้าวที่นางรองร้านตะวันงาน ร้านนี้อาหารพวกปลาๆอร่อย

ขับต่อเข้ากทมไปทางโคราชก็แวะลำตะคลอง ไปดูกังหันลม แล้วแวะทานมื้อเย็นที่ฟาร์มโชคชัยกินเสต็กชั้นดีก่อนกลับเข้ากทม.

แต่ถ้าวิ่งเข้าทางปักธงชัยไปปราจีนบุรี ก็ไปแวะสูดอากาศแถววังน้ำเขียว กินกาแฟอร่อยร้านน่ารักๆชื่อลำคัมปาณ แล้วค่อยออกเดินทางเข้ากทม.ได้เช่นเดี๋ยวกันครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
ฟันธงว่า ไปถึงเมืองสุรินทร์ต้องกินสุรา
งานไหนงานนั้นครับ..(ดูอย่างejc อิสานแจ๊ซคลับ)
นัดมีตติ้งสุรินทร์ทีไร   ตื่นเที่ยงทุกที อิๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ gatasila

รบกวนแจ้งรายชื่อผู้ที่ไปร่วมด้วยนะครับ ผม1ที่ครับ อยากคุยเรื่องรถอยู่เหมือนกัน

รายชื่อผู้มาในครั้งงานMeetingครั้งนี้

ีUpdate ก่อนเที่ยงนะครับมีรายชื่อดังนี้

1.Commander Cheng
2.BnN
3.Rhino Mango
4.nhokenok
5.sirisak_ac118
6.tommemov
7.gatasila
8.AIMU

ถ้ามีเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบครับ

ออฟไลน์ tommemov

• Newbie
  • *
ยินดีต้อนรับสู่่ จ.สุรินทร์ ล่วงหน้านะครับ
ค่ำนี้เจอกันครับ  :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ๊ากกกกกกก

อิจฉาๆๆๆๆ

ปรากฎว่า เอาเข้าจริง วันนี้หนะ ไปได้
งานเจาะกำแพงฝาบ้าน ถูกเลื่อนออกไปอีกพักนึง

แล้วตูจะอยู่บ้านทำไมเนี่ย

ตอนนี้ เลยได้แต่นั่งทำ Full Review ML280 CDI สลับกับ Mazda 2 Sedan เนี่ย

T_T

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
ผมก็เป็นคนสุรินทร์ ครับ แต่สัปดาห์นี้ไม่ได้กลับ เซ็งเลย

ลองไปร้าน Saren pub สิครับ นั่งข้างนอก สบายๆ ครับ

อ๊ากกกกกกก

อิจฉาๆๆๆๆ

ปรากฎว่า เอาเข้าจริง วันนี้หนะ ไปได้
งานเจาะกำแพงฝาบ้าน ถูกเลื่อนออกไปอีกพักนึง

แล้วตูจะอยู่บ้านทำไมเนี่ย

ตอนนี้ เลยได้แต่นั่งทำ Full Review ML280 CDI สลับกับ Mazda 2 Sedan เนี่ย

T_T

ไว้โอกาสหน้าครับพี่J!MMY ได้ทำรีวิวรถคันไหนแล้วเบื่อถนนในกทม.ก็ลองมาวิ่งๆยาวๆแถวนี้
ได้ด้วยทำงานด้วยคุยกับพี่แพนไว้ว่าทริปหน้าลองยาวๆถึงอุบลฯคงจะน่าสนไม่ใช้น้อยครับ^^