ผู้เขียน หัวข้อ: บอกชื่อ wax เคลือบสีรถที่เพื่อนๆชอบที่สุดมาคนละ1ตัว เพื่อเแลกเปลี่ยนแนวทางกันคับ  (อ่าน 12134 ครั้ง)

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
ผมใช้ local brand  ชื่อ monkar ครับ     เงา แวว ถูกใจมากๆ ทนดีด้วยครับ 2 - 3 เดือน ทำครั้ง

ใจจริง อยากลอง น้ำยาเคลือบแก้วแท้ๆ แบบทำเอง   ไม่รู้มีไหมที่ทำเองได้

ถ้าท่านไหนแนะนนำได้ ขอบคุณมากครับ

อ้อ มีใคร ใช้น้ำยา เคลือล้อ max ไหมครับ  พอดีรถทั้ง สองคัน ผงผ้าเบรคเยอะมาก  ล้างล้อล้างยากมากๆๆ เป็นซี่ๆ เหนื่อย

เลยอยากได้น้ำยาเคลือบแก้ว หรือ เคลือเงา ล้อ แบบว่า ผงผ้าเบรคไม่ค่อยจับจะมีไหมครับ

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
รถผมสีอ่อน ใช้ Zaino
ถ้าขยันก็ลง Z-AIO + Z2 + Z6 + Z8
อนาคตกะว่าถ้า Z2 Z6 Z8 หมดขวด จะลง Z-AIO ตัวเดียวดู เริ่มเหนื่อยกับการลงหลายชั้นแล้ว -*-

เคยใช้ Autoglym ไม่ชอบที่น้ำยาเหลวเป๋วมาก เทออกมาไหลเหมือนน้ำเปล่าเลย กะปริมาณยาก แต่ลื่นดีนะ

ผมใช้ local brand  ชื่อ monkar ครับ     เงา แวว ถูกใจมากๆ ทนดีด้วยครับ 2 - 3 เดือน ทำครั้ง

ใจจริง อยากลอง น้ำยาเคลือบแก้วแท้ๆ แบบทำเอง   ไม่รู้มีไหมที่ทำเองได้

ถ้าท่านไหนแนะนนำได้ ขอบคุณมากครับ

อ้อ มีใคร ใช้น้ำยา เคลือล้อ max ไหมครับ  พอดีรถทั้ง สองคัน ผงผ้าเบรคเยอะมาก  ล้างล้อล้างยากมากๆๆ เป็นซี่ๆ เหนื่อย

เลยอยากได้น้ำยาเคลือบแก้ว หรือ เคลือเงา ล้อ แบบว่า ผงผ้าเบรคไม่ค่อยจับจะมีไหมครับ

เห็นคนอื่นเขาใช้ IRON X ล้างแมก ขจัดคราบผงเบรคกันครับ แต่ผมไม่เคยใช้ อยากลองเหมือนกัน

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
สีเข้มชอบ Polish Angel เงาเข้มจนแฟนชมว่าสวยกว่าแว๊กซ์ตัวอื่น (เสียดายว่าตอนนี้หาซื้อยาก) รองลงมาก็ Wolfgang Fuzion
สีอ่อนชอบ CG Jet Seal 209 กับ CG Butter wet.

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
ตอนนี้ใช้ตัวด้านซ้ายอยู่ครับ แต่ส่วนตัวว่า ตัวด้านขวา คุ้มเงินมากกว่าครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN