ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ Autoway ปัจจุบันนี้ยังคุณภาพดีเหมือนเดิมไหมครับ?  (อ่าน 12198 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
จะเอารถไปเช็คช่วงล่าง ซึ่งผมไม่รู้เรี่องอะไรเกี่ยวกับระบบช่วงล่างเลย รู้เเค่โช๊ค เเต่พวกยางหุ้ม ลูกหมาก บลาๆ ช่างพูดอะไรก็ อือๆๆๆๆๆๆ เลยอยากไปอู่ที่เชี่อใจได้ในระดับนึง
ไม่หลอกฟัน

เพี่อนๆคนไหนพึ่งไปมา มาเเชร์กันหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GizzY

• Full Member
ประมาณสองเดือนก่อน
ผมโทรไปหาช่างบอกว่าซิวิคเครื่องสั่นตอนเดินเบา
ช่างถามติดแก้สมั้ย และก็นัดตั้งวาล์วเลย
ไปตามวันนัด ไม่มีที่นั่งรอ เสร็จปุ๊บต้องไปเอารถเลย เพราะไม่มีที่จอด
600 บาท หายสนิท มีคราบสกปรกติดกระโปรงรถมาหน่อย

แนะนำโทรไปก่อน ดุ่มๆไปอาจไม่ได้คิว

ออฟไลน์ lepon

• Jr. Member
  • **
ที่เคยใช้บริการ..ก็ดีอยู่นะ ทิ้งไว้ 2 รอบ ก็จบทั้งสองรอบ (เรื่องเครื่อง)
ส่วนเรื่องช่วงล่าง ผมใช้บริการอู่ซ่อมลูกหมาก ที่เป็นอู่บ้านๆในซอยนั้น (ผ่านออโต้เวย์ เลยวัดดงฯมาอีกนิดนึง)

ออฟไลน์ gundam126

ยังไว้ใจได้อยู่ครับ

ออฟไลน์ KaIaK118

เคยเอา accord g8 เข้าไปเพราะเครื่องสั่น สงสัยหัวฉีดน่าจะสกปรก
ระหว่างทางไปเลยขับอัดๆ หน่อย ไปถึงหายพอดี

บอกช่างว่าอาการเป็นแบบนี้นะ แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว เค้าก็เอารถไปลอง สรุปว่ามันไม่เป็นแล้ว
ช่างเลยบอกว่า ไว้มีปัญหาค่อยมาใหม่ ตอนช่างลองขับมันก็ไม่มีอาการ ช่างบอกไม่รู้จะซ่อมอะไร

ออฟไลน์ Polonium

เคยเอา accord g8 เข้าไปเพราะเครื่องสั่น สงสัยหัวฉีดน่าจะสกปรก
ระหว่างทางไปเลยขับอัดๆ หน่อย ไปถึงหายพอดี

บอกช่างว่าอาการเป็นแบบนี้นะ แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว เค้าก็เอารถไปลอง สรุปว่ามันไม่เป็นแล้ว
ช่างเลยบอกว่า ไว้มีปัญหาค่อยมาใหม่ ตอนช่างลองขับมันก็ไม่มีอาการ ช่างบอกไม่รู้จะซ่อมอะไร
ซัดรถจนหัวฉีดโล่ง 5555