ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านที่มีเครื่องตั้งศูนย์ล้อรถ จะตั้งได้ทุกรุ่นเลยไหมครับ evoque  (อ่าน 3911 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fericire

• Jr. Member
  • **
ร้านที่มีเครื่องตั้งศูนย์ล้อรถ จะตั้งได้ทุกรุ่นเลยไหมครับ
จะเอา evoque ไปตั้งครับ
เวลาวิ่งรถจะไปซ้ายนิดๆ พวกมาลัยไม่ค่อยตรง จะไปขวานิดๆ

ว่าจะลองไปเข้าร้านที่พอมีเครื่องตั้งศูนย์แถวบ้าน  ไม่ก็ร้านตามห้างพวกบีควิก   ทำได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ
2018 TAXI

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
ไม่ใช่ตั้งได้หมดครับ  x3 ผม โทรเชค  cockpit ตั้งได้  b quik ตั้งไม่ได้  ไม่แน่ใจว่ามันจะเหมือนกันทุกสาขามั้ย
 สุดท้ายได้ร้านยางใหญ่ๆ แถวบ้านตั้งได้ครับ
ดังนั้นต้องลองถามเค้าดูครับ ว่ามี software มั้ย

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
เครื่องแบบใหม่ๆ ร้านต้องมีซอฟท์แวร์ตรงรุ่นถึงจะได้ครับ

ล่าสุดผมไปบีควิก ยางรุ่นที่อยากได้มี แต่ซอฟท์แวร์ไม่มี เราคิดว่าเผื่อไว้แล้วด้วยการเตรียมค่าต่างๆ ของการตั้งศูนย์ไว้ (Toyota 86) เขาบอกไม่สามารถใส่ค่าเข้าไปเองได้ ต้องตรงรุ่นเท่านั้น

สรุปเลยไม่ได้ทำ  :'(
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
ต้องระวังครับ ส่วนใหญ่ร้านทั่วไปจะไม่มี Software ของรุ่น ยี่ห้อนั้นๆ แต่ร้านจะไม่บอก เอาความชำนาญเท่าที่ตัวมีมาตั้งศูนย์ล้อให้ ตรงนี้ต้องระวังครับ ถ้าเจอแบบนี้สู้ให้ช่างรุ่นเก๋าๆ เอาเชือกวัดตั้งให้ยังจะเจ๋งกว่า 5555

ออฟไลน์ J_Serie5

โทรถามที่นี่ดูก่อนครับ ผมทำที่นี่ประจำ ช่างเก่ง ไม่แพง มีห้องแอร์+wifi โทรนัดก่อนจะดีมาก เพราะลูกค้าเยอะ ทั้งรถญี่ปุ่นและยุโรป
https://www.facebook.com/inbay1

ออฟไลน์ H3T

รถที่ไม่ใช่รถตลาด ให้นึกไว้ก่อนว่าร้านทั่วไปไม่มีโปรแกรมไว้ก่อน ดังนั้นผมจึงแนะนำให้หาร้านที่ตั้งแบบแมนนวลครับ รอนานหน่อยแต่ชัวร์

Evoque รุ่น 9AT หรือเปล่าครับ เพราะแก้ปัญหาจากรุ่นแรกหลายอย่างมากครับ สังเกตุได้เลยว่า ราคาตัวแรกร่วงลงมาค่อนข้างแรงและลงเรื่อยๆ
 ผมว่าถ้าเลือกได้ Evoque เครื่องเบนซิน 2.0 turbo น่าใช้ดว่าดีเซลนะครับ ซ่อมจบง่ายกว่า

ออฟไลน์ Sammy_

ไม่สามารถตั้งได้ทุกรุ่นครับ ต้องร้านที่มีค่า Default ของรุ่นนั่นๆครับถึงจะตั้งได้
อย่างรถผม Preve ต้องพกค่า Default ติดตัวไว้ ถ้าเรามีค่า Default ติดตัวไว้ไปตั้งร้านใหนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ madboy

ต้องระวังครับ ส่วนใหญ่ร้านทั่วไปจะไม่มี Software ของรุ่น ยี่ห้อนั้นๆ แต่ร้านจะไม่บอก เอาความชำนาญเท่าที่ตัวมีมาตั้งศูนย์ล้อให้ ตรงนี้ต้องระวังครับ ถ้าเจอแบบนี้สู้ให้ช่างรุ่นเก๋าๆ เอาเชือกวัดตั้งให้ยังจะเจ๋งกว่า 5555

เชือกนี่แหละ ของจริงงงงงง  ;D

ออฟไลน์ mamaman

ถ้าเอา ตั้งตาม โปรแกรม คงมีไม่หมด ตั้งไม่ได้

แต่ถ้า ช่าง มี สมอง ชำนาญ เข้าใจรถ มีประสบการณ์ ลอง ผิดลอง ถูกมาเยอะ
ตั้งได้หมดละครับ

สุดท้าย คือ ทดลอง ว่าพึ่งพอใจ ไหม

ออฟไลน์ sukhontha

...ส่วนมาก  ถ้าเป็นรถใหม่ ๆ จะเอาให้ตามสเป็ค  ก็ยากหน่อย    ส่วนมากเขาจะเอาค่ากลางทั่วไป  ซึ่งผมชอบแบบนี้  ไม่ใช้สเป็คติดรถ.....

ออฟไลน์ SM.

เครื่องตั้งได้ครับ แต่พอไม่มี software ก็ตั้งค่าที่ต้องการไม่ได้ มันติดตรงนี้แหละ

ออฟไลน์ nuntapon.s

เครื่องแบบใหม่ๆ ร้านต้องมีซอฟท์แวร์ตรงรุ่นถึงจะได้ครับ

ล่าสุดผมไปบีควิก ยางรุ่นที่อยากได้มี แต่ซอฟท์แวร์ไม่มี เราคิดว่าเผื่อไว้แล้วด้วยการเตรียมค่าต่างๆ ของการตั้งศูนย์ไว้ (Toyota 86) เขาบอกไม่สามารถใส่ค่าเข้าไปเองได้ ต้องตรงรุ่นเท่านั้น

สรุปเลยไม่ได้ทำ  :'(

ถ้ามีค่าไปขนาดนี้แล้วร้านยังตั้งไม่ได้ก็สมควรแล้วครับที่อยู่ห่างๆร้านแบบนี้  ไม่ต้องป้อนค่าเข้าไปก็ตั้งได้แค่มันไม่แสดงเขียวแดงเวลาตั้งเท่านั้นเอง

• **
ขอบคุณมากครับ พี่ๆ ที่ช่วยแนะนำครับ เดี๋ยวต้องไล่หาร้านที่รับรุ่นนี้
 8)
2018 TAXI

ออฟไลน์ PAN

ลองดูUnited Tireครับ ผมไปตั้งมาผมว่าโอเคสุด

ออฟไลน์ Sit: )

บ้านอยู่แถวไหนครับ
เผื่อเพื่อน สมช มีร้านใกล้ๆแนะนำ
ผมอยู่พระราม 3 ปกติข้ามวงแหวนอุตสาหกรรมไป cockpit สุขสวัสดิ์ ทำจบทุกคันตั้งแต่รถใหม่ยันรถ 20ปี แต่รถทั่วไปไม่พิเศษ

ที่ไปแล้วไม่ work คือ autoback
ขับ nissan sunny พี่ช่างถาม skyline รึเปล่า
สั่งเอารถลง กลับบ้านเลยครับ

Act สาทร กับ tire plus ใต้วงแหวนทำแล้วกลับมาวงเบี้ยว

อีกที่ข้ามไปหัวหมาก ร้านดีออโต้ เป๊ะครับ
แต่ไกลบ้านผม เอาไปทำกรณียาก

ไม่ได้เชียร์ใคร แค่อยากแชร์ว่าไปไหนมาแล้ว work หรือไม่จาก ปสก ตัวเอง
เคยหงุดหงิดครับ คิดว่าไม่ใข่เรื่องยากไปที่ไหนก็ได้
แล้วมันไม่จบครับ ต้องวิ่งอีกรอบไปร้านที่รู้ทั้งรู้ว่าดีแต่บังเอิญรอบแรกไม่ว่างผ่าน

• **
โซนสวนหลวง จะสะดวกมากครับ
2018 TAXI