ผู้เขียน หัวข้อ: camry ใส่แม็กใหญ่ๆจะเวิร์คมั้ยครับ  (อ่าน 12465 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wazabi

• Newbie
  • *
camry ใส่แม็กใหญ่ๆจะเวิร์คมั้ยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 14:48:09 »
อยากทราบว่าจะแต่งvip จะมากเกินไปไหมครับ ใส่แม็ก 19-20 ใส่ถุงลม หรือว่า ใส่แค่แม็ก 18 แต่งเรียบๆก้พออ่ะครับ

เพราะผมไม่เคยมีประสบการณ์ใช้รถล้อขอบ19 20 เลย ไม่ทราบว่ามีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: camry ใส่แม็กใหญ่ๆจะเวิร์คมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 16:59:32 »
ถ้าใช้รถประจำวัน ไม่ควรแต่ง VIP ครับ

ใส่ล้อใหญ่ ข้อดีคือ หล่อขึ้น ข้อเสียคือ เสี่ยงดุ้ง ช่วงล่างเดิมพังไวขึ้น กระด้างขึ้น เสียค่ายางแพงขึ้น

ผมว่าควรใส่แค่ 17 ก็พอ เผื่อเวลาปีนฟุตบาท ตกหลุม จะได้ไม่ดุ้งมาก ถนอมช่วงล่างอีกต่างหาก

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: camry ใส่แม็กใหญ่ๆจะเวิร์คมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 17:39:30 »
ผมว่า 18 ล้อแท้ ยางเทพ ก็ดูดีได้นะครับ  ;D

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 19:47:00 »
ล้อใหญ่ 19" ขึ้นไป ที่ต้องใส่ยาง serie 35 หรือต่ำกว่า ข้อดีได้ความสวย กับ ตวามกว้างของยางทำให้เกาะขึ้นในความเร็วสูง นอกจากนั้น ข้อเสียทั้งนั้น อืดลง กินน้ำมัน กระด้าง ขับไม่ระวังก็ดุ้งอีก... ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับการใช้รถของคุณด้วย เส้นทางที่ใช้ประจำเป็นอย่างไร เป็นคนขับรถระวังแค่ไหน

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้ารับได้ก็ใส่ไป.. แต่ถ้าต้องใส่ 17" หรือ 18" บางลายสำหรับรถ size นี้ ขับเดิมๆ ดูดีกว่าครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 05:29:38 »
มีเพื่อนที่รู้จักท่่านหนึ่ง...ป๋าโคตร ทำร้านล้างรถ ใช้นิวแคมรี่สีขาว ลง ยี่สิบ....มันขับได้ไม่ถึงปี ผมเห็นเปลี่ยนใส่ล้อ 17 เหมือนเดิมก็เลยถามมัน
อ้าวขอบยี่สิบไปไหน มันบอกว่า ไม่ไหวว่ะ ใช้ปีเดียวดุ้งแม่งสี่ล้อเลย...ขนาดล้อแท้ก็ยังดุ้ง....พิจารณาเองครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 03:33:08 »
ดุ้งไม่ดุ้งมันขึ้นอยู่กับการขับครับ

แต่โดยส่วนใหญ่ก็ขึ้นอยู่กับความชอบล้วนๆครับ