ผู้เขียน หัวข้อ: - - - ใครว่า Note ไม่น่าสนใจ ... ดูอีกทีก็น่ารักอยู่นะ - - -  (อ่าน 6186 ครั้ง)

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
ผมยังไม่เห็นคันจริง
ภายนอกผมชอบนะ
ภายในเหมือนรุ่นพี่ คิดในใจเห่ยมาก
ขนาดรถคิดว่าคงไม่ใหญ่อะไรมาก
(แต่เพราะยังไม่เห็นคันจริง)
สรุปคือเฉย ๆ
 ยิ่งเห็นราคาแล้ว....= ="

แต่พอเห็นวิดีโอตัวนี้แล้ว

มันสวยมากกกกก
ภายใน...จากที่เห็นแต่ในรูปก็เฉย ๆ
แต่พอได้เห็นหลาย ๆ มุม...เออ มันก็ไม่ได้น่าเกลียดนะ
เป็นรถที่แต่งแล้วดูมีเอกลักษณ์ของตัวเองมาก
อาจไม่ได้หวือหวา ไม่ได้เฉียบคม
แต่เส้นสายตัวรถดูไหลลื่น
แต่งแล้วดูดี ดูได้นาน
ขนาดตัวรถ ถ้าดูจากนาทีที่ 3.15
รถไม่ได้เล็กเลย น่าจะนั่งสบายเอาเรื่อง
เทียบกับรุ่นใกล้เคียงกัน เท่าที่เคยสัมผัส
ผมว่า Note น่าจะนั่งโปร่งสบายมาก

จากที่เฉย ๆ ตอนนี้อยากเห็นคันจริงมาก
สรุปไม่ได้เชียร์ซื้อ
แต่เอามาแชร์ เพราะมันสวยจริง ๆ555+

ป.ล.สรุปหัวข้อน่ารัก เกี่ยวตรงไหนนี่ -*-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2017, 14:41:16 โดย z4kas »

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าลง 1.5 หรือ 1.2 Turbo แต่งแบบนี้ มาพร้อมเกียร์ธรรมดาแบบนี้

เป็นผมก็หวั่นไหวครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Sammy_

ตอนผมดูในรูป ผมไม่ชอบนะครับ เมื่อช่วงปลายปี 2016 ผมไป ญี่ปุ่นมา คนขับเยอะมาก ดูตัวจริงสวยใช้ได้เลยครับ

ออนไลน์ rtong

จริงๆมันก็ ok เพียงแต่
-รุ่นก่อน mc มันลงตัวกว่า
-มันเหมือน jazz มากไป

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
นั่นตัวก่อน MC หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ที่มันไม่น่ารักคือราคาหรือเปล่า...

ออฟไลน์ Jatupon

ถามกันกงๆ ในนี้มีเพื่อนสมาชิกท่านไหนจอง  NOTE บ้างหรือยังครับ ......

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ใช่ครับ ขาว หมวย น่ารัก  :-*
Eventually i've made my home country,Thailand.

ใช่ครับ น่ารักมาก
เราชอบคน...เอ้ย รถเหมือนกันใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.

ใช่ครับ น่ารักมาก
เราชอบคน...เอ้ย รถเหมือนกันใช่ไหมครับ
เราชอบคนเหมือนกันมั้งครับ  ::)
ส่วนรถผมว่าส่วนท้ายมันยังดูไม่ลงตัวนะ ผมว่า
370 ที่จอดด้วยกันสวยดีครับ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ถ้าเอาตัวนี้มาขาย เกียร์ mt ราคานี้ มันก็น่าสอยอยู่อ่ะ

ที่ไทยขาย ราคา ช่างไม่น่ารักชะเลย
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมสายตาไม่ถึง..
คันนี้เหมือนแจสครับ. ภายนอกไม่มีอะไรว้าวว
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ps000000

รอดูยอดขายสักปี ว่าคนไทยซื้อหรือไม่ซื้อครับ

ออฟไลน์ Impulse

Nissan Jazz 1.2 + ออพชั่นเยอะ แล้วอัพราคา

ผมสายตาไม่ถึง..
คันนี้เหมือนแจสครับ. ภายนอกไม่มีอะไรว้าวว

จริง ๆ ต้องบอกแจ๊สเหมือนคันนี้
เพราะรู้สึกโน็ตจะออกมาก่อนแจ๊สตัวล่าสุดนี่ครับ
แต่ก็อย่างที่บอก เส้นสายโน็ตไม่ได้โฉบเฉียว
แต่มันสวยในแบบของมัน ...ยกเว้นภายในอะนะ = ="

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมว่าราคามันไม่น่ารักคับ

จริงๆ นิสสันคิดผิด (มาก) ที่ไม่มีตัวล่าง

ผมมองว่าเจ้า Note ควรมีรุ่นไม่เกิน 5 แสนแบบ Attract ด้วย

ออฟไลน์ palma

ตอนผมดูในรูป ผมไม่ชอบนะครับ เมื่อช่วงปลายปี 2016 ผมไป ญี่ปุ่นมา คนขับเยอะมาก ดูตัวจริงสวยใช้ได้เลยครับ

ใช่ครับ รถเช่า size นี้ที่นั่น note เยอะสุดครับ  Jazz เองกลับหาดูยากกว่ามาก แทบจะไม่เห็น

เท่าที่เช่าขับ พันกว่า กม. มันก็ OK นะครับ ดีสำหรับรถเล็กขนาดนี้ วิ่งบนทางด่วนที่นั่นได้สบาย ไม่น่ากลัวเวลาใช้ความเร็ว แต่อาจเพราะคนที่นั่นขับรถเป็นระเบียบ ไม่มีใครไล่จี้ตูดใคร

ภายในกว้าง ผ่านครับ

ตอนนี้ได้แต่ดูๆ เพราะไม่มีโครงการจัดหารถขนาดนี้
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ SM.

ไปเจอตัวจริงมาแล้ว Central ลาดพร้าว

วัสดุ สมราคา eco car ครับ จริงๆ แอบคาดหวังให้ดีกว่านี้ แต่พอคิดว่า เค้าทำมาให้อยู่ใน eco car ก็รับได้ครับ

เบาะผ้า สีเข้มๆๆ ไม่รู้จะเปื้อนฝุ่นง่ายมั๊ยนะครับ

ออฟไลน์ locomotive

เกลียด เครื่อง 1.2 มันต้อง supercharger หรือ Turbo เอาเครื่องเดิมมามัน อืด บาย Jazz ดีกว่า

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
พอดีเพิ่งไปเดินเล่นห้างนึงมา แล้วเอาโน๊ตมาโชว์ เลยแวะเข้าไปชมนิดหน่อย

ก็สรุปคร่าวๆดังนี้

ภายนอก โอเคเลย สวย น่ารัก สีสัน สะดุดมาก ถือว่าผ่าน แล้วยิ่งถ้าเกิดว่า ใครซื้อไปแล้วไปแต่งชุด นิสโม่ เปลี่ยนแม็ก โหลดสตัด ผมว่าสวยมาก พูดเลย เหมือนในคลิป จบมาก

ส่วนภายใน โดยรวมเหมือน มาร์ช อเมล่า วัสดุห่วย รำคาญมาก แต่ก็ได้มาเรื่องพวงมาลัยที่ดูทันสมัย เบาะนั่งโอเค เบาะหลังโอเคมาก กว้างขวาง นั่งสบาย ตามสไตล์

ส่วนเรื่องความปลอดภัย ก็ศึกษาดูอีกทีนะครับ ดูข้อมูลผ่านๆ เห็นว่าจัดเต็ม

สรุปว่าคิดว่าออกตัวนี้ คิดว่าไม่น่าผิดหวัง แต่ราคานี้ก็หลากหลายอยู่ ได้ ซิตี้ แจส +- แต่ยังไงๆ ถ้าจับแต่งหน้าทาตา ปัดแก้ม เปลี่ยนกางเกง รองเท้า คือง่ายๆ ซื้อมาแต่ง ผมว่าโอเคเลยละครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมว่าโอเคนะครับ แต่พอ Vios ออกมา หน้ามันดูเด่นกว่า
Note เลยดูดรอปไป แต่ดู option แล้วคุ้มที่สุดในเวลานี้

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ออกจะหลวยยยยย  ;D

ออฟไลน์ Darkart

ดูจากคลิป ได้ชุด Nismo จบ สวยและลงตัว รถเดิมๆ ยังไม่เด่นครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ออกจะหลวยยยยย  ;D

โอว รูปนี้โคตะระสวย

ออฟไลน์ Ping tiida

• Jr. Member
  • **
nismo mt ตัวนี้ถ้านำเข้า ล้านนึง อยู่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ palma

ตัวเป็นๆ จอดเทียบกันหน้า 7-11 ที่ ญี่ปุ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2017, 13:06:53 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ JeansZ

ผมชอบตัวรถนะ แต่ไม่ชอบเครื่อง ถ้า 1.2 supercharger หรือดีเซล 1.5 ค่อยน่าเล่นหน่อย แต่ผมอยากให้เอาตัว E Power มาขายมากๆ เลย จะสัก 8-9 แสนก็โอเค
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Sammy_

ผมชอบตัวก่อน MC มากกว่าครับ หน้าตามันลงตัวกว่า