ผู้เขียน หัวข้อ: ปี 60 Revo กับ Triton จะเปลี่ยนหน้าตาใหม่ จริงหรือเปล่าครับ  (อ่าน 4513 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
อ่านบทความของ HTM มาเห็นบอกว่า Revo กับ Triton จะมีการออกรุ่นปรับปรุง ขอถามพี่ๆ หน่อยครับ

1.ถ้ามาจริง จะมาช่วงไหนของปีครับ
2. มีโอกาสที่ Revo จะหน้าไม่ยื่น และ Triton จะได้หน้า Pajero หรือเปล่าครับ
3. ปกติจะต้องมีภาพหลุดก่อนหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ถ้านับตามอายุตลาดแล้ว เปิดตัวมา 3-4 ปี ก็ควรถึงเวลาปรับปรุงครับ

จะปรับเปลี่ยนหน้าตา ออปชั่น หรือเครื่องยนต์และระบบส่งกำลัง ออกมาแบบไหนนั้น ยังได้แต่คาดการณ์ครับ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ข้อ2 ของ triton กล้าตอบเลยว่า ไม่
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ SLuang

รีโว่ มาแน่นอน ปีนี้แหละ เผลอๆ กลางปีจะได้เห็น
ไตรตัน หน้าปาเจโร่ อาจดูสวย แต่ไม่แมทกับกระบะ  และไม่มาแน่นอน
คิดดูนะ นาวาร่ายังขายสู้มันไม่ได้เลย ผมฟันธงว่ามิตซูเขาคงยึดมั่นถือมั่นแบบนี้แหละ เปลี่ยนก็เปลี่ยนไม่มาก
ยังคงยึดแนวทางแบบโฉมก่อนหน้า ที่ขายจนเปลี่ยนโมเดล ก็ยังเปลี่ยนด้านหน้าไม่มาก

ออฟไลน์ tnp_super

รีโว่ มาแน่นอน ปีนี้แหละ เผลอๆ กลางปีจะได้เห็น
ไตรตัน หน้าปาเจโร่ อาจดูสวย แต่ไม่แมทกับกระบะ  และไม่มาแน่นอน
คิดดูนะ นาวาร่ายังขายสู้มันไม่ได้เลย ผมฟันธงว่ามิตซูเขาคงยึดมั่นถือมั่นแบบนี้แหละ เปลี่ยนก็เปลี่ยนไม่มาก
ยังคงยึดแนวทางแบบโฉมก่อนหน้า ที่ขายจนเปลี่ยนโมเดล ก็ยังเปลี่ยนด้านหน้าไม่มาก
ใช่เลยครับมิตซูโฉมที่แล้วเปลี่ยนแค่ลายกระจังหน้าไปมาจนเปลี่ยนโมเดล

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Revo หน้าไม่ยื่นคงยากนะครับ เพราะมันเป็น signature ของรุ่นไปแล้ว  ;D
ผมว่าใด้ปากมันอยู่ต่ำลงหน่อยโอเค เหมือน Fortuner TRD ที่ปากต่ำลงไป แค่ 1 นิ้วมั้ง
แต่สร้างความแตกต่าง
หรือจะทำปากกว้างๆ มาเลย พรางว่าหน้าไม่ยื่น ก็พอได้ เอาหน้าแบบ Vios ดีมั้ย  ;D

จริงๆ หา part มาปิดครอบฝากระโปรงหน้าครับ
ให้มันดูหนาๆ บึกๆ มันจะหลอกตาว่าช่วงหน้าสั้นลงไปเอง

เสริมแบบนี้ อะไรที่ดูหนาๆ มันจะมองเหมือนสั้น

ใช่เลยครับมิตซูโฉมที่แล้วเปลี่ยนแค่ลายกระจังหน้าไปมาจนเปลี่ยนโมเดล

คราวที่แล้วหน้ามันสวยครับ คราวนี้มันไม่
ดังนั้นน่าจะเปลี่ยนหมดนะ

ออฟไลน์ ps000000

แหม่ผมนี่รอดูเลยครับไฮลัก รีโว

ออฟไลน์ locomotive

***** การปรับโฉม Big Minorchange ให้กับ Triton ใหม่
โดยจะเน้นไปที่การเปลี่ยนกระจังหน้า และชุดไฟหน้าออกแบบขึ้นใหม่หมด
ส่วนรายละเอียดด้านวิศวกรรมนั้น แทบไม่แตกต่างจากรุ่นปัจจุบันมากนัก
น่าจะเกิดขึ้นในปี 2017 ***********

***** ส่วน Hilux Revo คาดว่าจะต้องมีการปรับโฉม Minorchange
ภายในปี 2017 เพื่อประคับประคองยอดขายให้ยังอยู่ในระดับ
9,000 คัน/เดือน กันต่อไป โดยคาดว่าจะมีการปรับเปลี่ยนงาน
ออกแบบด้านหน้ารถใหม่เกือบทั้งหมด รวมทั้งปรับอุปกรณ์และ
ปรับรุ่นย่อยต่างๆ ใหม่ คาดว่าจะเปิดตัวได้ในช่วงกลางปีไปแล้ว*****

Copy มาจาก บทความรถใหม่ 2017-2020 ฉบับล่าสุด  ที่เหลือ คิดเอาเอง ที่มาของเนื้อความ มันต้องมีเหตุ

ตอบ ข้อ 2.  หน้า Pajero Sport นะ เลิกคิดไปได้เลย ไม่มีทาง มันน่าจะแบบ กระบะ กระบะ เฉพาะ คงฉงวนใว้ แนวๆ SUV ของค่าย

ตอบ ข้อ 3.  ฝั่ง Toyota มีแน่นอน ต้องหลุด บนถนน แต่ฝั่ง Mitsu ไม่แน่ใจ มีหรือไม่มีก็ได้ อาจจะหลุดจากโรงงาน แบบก่อนเปิดตัว หรือหลุดเป็น ชิ้น พาร์ท เป้นได้หรือไม่ได้ทั้งนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2017, 20:35:10 โดย locomotive »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Revo mc ไฟหน้าสวยแน่ๆ ถ้าดูจากการปรับอัลติสและวิออส

ออฟไลน์ tiger12r

รอดูภาพหลุดชิ้นส่วนหน้ารีโว่ใหม่อยู่ คนซื้อก่อนนี่เซ็งแน่ๆ  8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ SM.

Revo ผมว่าต้องมาได้แล้วล่ะครับ แต่ต้องอยู่ที่ยอดค้าง stock ด้วย ต้องรีบระบายของ

ส่วน Triton ช่วยแก้หน้าตามันด้วยเถอะครับ  :( :( :( :(

ออฟไลน์ justinbieber

• Newbie
  • *
Re: ปี 60 Revo กับ Triton จะเปลี่ยนหน้าตาใหม่ จริงหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 17:28:33 »
ผมนี่รอ revo เลยครับ ลุ้นว่าจะเปิดตัวโฉมใหม่หรือเปล่า จะไปทดลองขับให้ได้เลย เคยขับของเพื่อนอยู่ที่ต่างจังหวัดแล้วติดใจครับ