ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณเพื่อนๆที่สุรินทร์มากนะครับ ผมกลับมาถึงแล้วอย่างปลอดภัย แก๊สเต็มท้อง  (อ่าน 4533 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
รายงานตัวขอรับ

มาถึงกทม.แล้วอย่างสบายใจเฉิบ ส่งน้องๆเข้าบ้านแล้วก็กลับมานั่งจัดการอะไรที่บ้านอีกหน่อย
ก็มาอยู่หน้าจอนี้แหละครับ

ผม บอม และกล้วย เอ็นจอยกับทริปกระทันหันพลันแล่นของเราทั้งสามคนมากๆ ต้องขอบคุณเพื่อนๆชาวสุรินทร์ของเรา
ที่ต้อนรับจนผมรู้สึกฉงนมากว่าหน้าตาเราก็ไม่เคยเห็นกัน คุยโทรศัพท์ก็ไม่เคยคุยกัน เพิ่งเจอกันครั้งแรก
ก็มีมิตรจิตมิตรใจกันขนาดนี้ อย่าลืมนะครับ มากรุงเทพ กริ๊งกร๊างบอกกันบ้าง คราวนี้ขอเป็นหน้าที่ทีมผมเลี้ยงพวกคุณ
เป็นการตอบแทนบ้าง

ขอขอบคุณ คุณอ็อกซ์ sirisak_ac118 ที่ให้คำแนะนำทุกอย่างในการเดินทาง (พวกเราผิดเองที่ไปเชื่ออีป้าขมิ้น พาเข้าไปวิ่ง
ในตัวเมืองโคราชเสียเวลาเยอะแยะ) แถมยังเป็นธุระในการจองที่พัก เลือกที่กิน ชนิดที่ว่าพวกผมไม่ได้กระดิกตัวทำอะไรเลย
นอกจากขับรถมาให้ถึงสุรินทร์เท่านั้น

อ้อ คุณแม่ฝากขอบคุณมากนะครับสำหรับของฝาก ของทั้งหมดนั้นถูกคุณแม่ริบเป็นของกลางไว้หมดไม่เหลือ
คาดว่าพรุ่งนี้จะปรุงหัวไชโป๊ให้คุณพ่อทานตอนเช้าส่วนอย่างอื่นจะเก็บไว้กินเองทั้งหมด

ขอบคุณพี่ทอม ที่แม้จะมีงานต้องเคลียร์เยอะ ก็ยังสละเวลามาพบกับพวกเรา แถมวันกลับ ยังขับรถมาถึงในเมือง
เพื่อเอาข้าวสารอย่างดีมาให้ จำนวนเรียกได้ว่าพอให้คนทั้งเว็บเราอิ่มไปได้นานเลย ขอบคุณมากครับ
ถ้ามีโอกาส ผมขอเข้าไปเอาข้าวอีก แต่ขอเป็นการอุดหนุนกันนะครับ (ขอของฟรีบ่อยๆไอ้แพนจะชินเอา)

ขอบคุณคุณแอ AIMU สำหรับอาหารที่ Goodview ทั้งมื้อ อิ่มสุดยอด ต้องบอกว่าแซ่บอีหลีเด้อ ตอนเช้ายังแวะมานั่ง
กินไข่กะทะ และพาสามหน่อกอทอมอไปเดินช้อปปิ้งกันที่ Jom Channel อีกต่างหาก ขอบอกว่าแผ่นที่ไอ้บอมซื้อมาเด็ดมากครับ
ผมนั่งฟังกันมาตลอดทางเลย

สำหรับคนที่มาไม่ได้ ติดภารกิจอันใดก็ตาม ไม่ต้องห่วงครับ พวกเราลงความเห็นกันว่าเรารักสุรินทร์เข้าให้แล้ว
และจะต้องหาทางกลับไปเที่ยวอีกรอบให้ได้ คราวหน้าถ้าไป จะวิ่งไปให้สุดถึงอุบลราชธานีเลยคอยดู

ขอขอบคุณมากสำหรับการดูแลคนแปลกหน้าอย่างพวกเราอย่างดีจนทำให้รู้สึกว่าคิดผิดที่ไม่ยอมลางานวันอังคารจริงๆครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ท่านผู้เกินท่าทางฟาดไปเยอะนะนั้น ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
ต้องขอขอบคุณ ทุกคนที่มาเยี่ยมเยือนสุรินทร์
ที่ร้านอาหารผมคิดว่าไปถึงต้องรู้เลยว่าโต๊ะไหน เพราะหุ่นผู้การไปถึงผู้การถูกน้องกล้วย BnN บังเลยเดินหาทั้งร้านเลย
ทานข้าวไปคุยกันไปสนุกมาก เรื่องรถนี้คอเดียวกัน ปล่อยมุกกันทั้งคืน ฮากลิ้งเลย
เดี๋ยวผมต้องหาแผ่นมาบ้าง ถ้าเด็ดจะส่งไปให้
คราวนี้ฉุกละหุกไปหน่อยคราวหน้ามาเตรียมตัวกันดีๆ ทำเป็น rally  อีสานใต้กันเลย
คราวหน้ามาถึงอุบล ครั้งถัดไปก็ทะลุไปปากเซเลยละกัน
แต่ในรูปผมกับผู้การนี้ตัวเท่ากันเลย
สุดท้าย คนแปลกหน้าเมื่อวาน วันนี้ก็กลายเป็นเพื่อนที่ถูกคอกันแล้ว

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ยินดีครับพี่แพน
ต้องขอบคุณพี่แพนมากกว่าที่ขับรถมาตั้งไกลมานั่งกินข้าวกับพวกเราชาวสุรินทร์
น้องกล้วยน้องบอมก็ฮาได้อีก ตอนแรกนึกว่าจะเกร็งๆคนไม่เคยเจอกันแต่กลับคุยกันได้อย่างเป็นกันเอง
ทำให้เวลา3-4ชัวโมงผ่านไปรวดเร็ว มีแต่เสียงหัวเราะจน แล้วยังได้ไปช่องจอมไปเดินซื้อของตลาดชายแดน
ที่ผมเป็นคนสุรินทร์อยู่ห่างกันแค่70กิโล ก็ยังไม่เคยไป ก็เลยได้ไปเปิดหูเปิดตา เจออะไรแปลกๆใหม่ๆ
ยังไงก็ขอขอบคุณพี่แพนแล้วขอบใจน้องบอมน้องกล้วยอีกครั้ง ที่มาพบปะชาวสุรินทร์โดยไม่คิดว่าพี่ๆน้องจะมาไกลได้ขนาดนี้

ก็ถ้าดูแลขาดตกบกพร่องประการใดก็ต้องขอขออภัยไว้ในโอกาสนี้ด้วย
ไว้คราวหน้ามีทริปยาวๆ วิ่งไปอุบลฯผมไปด้วย 
ทริปนี้ก็ถือเรียกว่าเรียกน้ำย้อยและสำรวจเส้นทาง
ให้พี่J!MMYอิจฉาเล็กๆละกันครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2010, 07:20:19 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
หลงมาในโคราชไม่เสียเวลาหรอกครับ
แวะซักหน่อย ของฝากเยอะแยะ...
ดีใจที่กลับถึงบ้านปลอดภัยครับ....

ออฟไลน์ BnN

ขอบคุณพี่พี่ทั้งสามคนมากนะครับ ที่อำนวยความสะดวกให้ทุกทุกอย่าง
ตั้งแต่พี่อ็อกซ์ เป็นธุระเรื่องโรงแรมให้ จนกระทั่งพาไปร้านอาหาร และขอบคุณพี่ทอมและพี่อ็อกซ์สำหรับของฝากมากมากครับ
ขอบคุณพี่แอร์ ที่พาไปเที่ยวตลาดช่องจอมครับ เป็นตลาดที่ที่สุดของแจ้จริงๆ ของเยอะมาก
ที่สำคัญพี่แอร์ก็ตั้งหน้าตั้งตาหาเพลงเขมรแดนซ์ๆให้อีกต่างหาก

ทริปนี้สนุกมากครับ หวังว่าคราวหน้าเราจะมีโอกาสได้เจอกันอีกครับ

ส่วนหลงทางในโคราชก็ไปเสียเวลาอยู่ประมาณ 20 นาทีได้ครับ เพราะอีป้ามันพาไป จุดนี้ต้องด่าครับ
หรือว่าป้ามันไม่รู้จักทางเลี่ยงเมืองก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
 :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ
สำหรับทั้งการต้อนรับ แพน กล้วย และบอม เป็นอย่างดียิ่ง เกินกว่าที่คิดไว้ไปไกลมาก

ขอบคุณอย่างมาก อีกเช่นกันครับ สำหรับของฝาก ที่ได้ยินมาว่า มีเผื่อแผ่มาถึงผมด้วย แหะๆๆ

โอกาสหน้า ไม่พลาดแน่ๆครับ!!

และสำหรับ คุณผู้อ่าน ในจังหวัดอื่นๆ

เรากำลังคิดว่า เราชักอยากจัดทริป แบบนี้ ไปพบปะกับคุณผู้อ่านกันถึงที่ กันเรื่อยๆแบบนี้
ก็น่าจะดีเหมือนกันแหะ

ออฟไลน์ gatasila

คราวหน้าไม่พลาดแน่นอนครับ พอดีรู้กระชั้นชิดไปหน่อยรถเลยไม่ว่างครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
ขอบคุณพี่พี่ทั้งสามคนมากนะครับ ที่อำนวยความสะดวกให้ทุกทุกอย่าง
ตั้งแต่พี่อ็อกซ์ เป็นธุระเรื่องโรงแรมให้ จนกระทั่งพาไปร้านอาหาร และขอบคุณพี่ทอมและพี่อ็อกซ์สำหรับของฝากมากมากครับ
ขอบคุณพี่แอร์ ที่พาไปเที่ยวตลาดช่องจอมครับ เป็นตลาดที่ที่สุดของแจ้จริงๆ ของเยอะมาก
ที่สำคัญพี่แอร์ก็ตั้งหน้าตั้งตาหาเพลงเขมรแดนซ์ๆให้อีกต่างหาก

ทริปนี้สนุกมากครับ หวังว่าคราวหน้าเราจะมีโอกาสได้เจอกันอีกครับ

ส่วนหลงทางในโคราชก็ไปเสียเวลาอยู่ประมาณ 20 นาทีได้ครับ เพราะอีป้ามันพาไป จุดนี้ต้องด่าครับ
หรือว่าป้ามันไม่รู้จักทางเลี่ยงเมืองก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
 :D

คงเรียกว่าไม่หลงหรอกครับท่าน
เพราะทางที่จะไปสุรินทร์นั้น สามารถตัดเลี่ยงมาจากช่วงอ.สีคิ้วได้
โดยจะมาประสานตรงแยกอ.ปักธงชัย
แล้ววิ่งเลี่ยงเมือง มาตัดที่แยก อ.โชคชัยอีกที
โดยจะวิ่งผ่าน อ.หนองบุญมาก หนองกี่ นางรอง ประโคนชัย และ อ.ปราสาท
(เส้นนี้จะมีรถโดยสารระยะสั้นวิ่งๆจอดๆ รับผู้โดยสารตลอด)
บางทีวิ่งกว่าจะถึงสุรินทร์ เจอคันเดิมแซงไป แล้วก็จอด แล้วก็แซง หลายๆรอบ น่ารำคาญครับ

ส่วนเส้นที่ต้องเข้าโคราช จริงๆไม่เสียเวลาหรอกครับ
เพราะ ถ้าไม่แยกจากตรง อ.สีคิ้ว
ก็จะผ่านหลวงปู่โต   ผ่าน อ.สูงเนิน  โคกกรวด
ผ่านเดอะมอลล์โคราช ถ้าจะติดก็ตรงเดอะมอลล์อย่างเดียว
พอวิ่งไปเรื่อย ออกจากตัวเมือง เลี้ยวซ้ายที่ทางแยกหัวทะเล
ก็จะเป็นเส้นทาง 226  ซึ่งจะผ่าน อ.เฉลิมพระเกียร์ติ  อ.จักราช อ.ห้วยแถลง
อ.ลำปลายมาศ  แยกจ.บุรีรัมย์ ซึ่งไม่ต้องเลี้ยวเข้าเมือง
ให้ตรงไปขึ้นเขากระโดง  ไม่นานก็จะถึงสุรินทร์....
ส่วนถนนเลี่ยงเมือง ในตัวจังหวัด ยังไม่มีครับ อยู่ในระหว่างดำเนินการ
ซึ่งจะตัดจาก แยกปักธงชัย เลียบทางรถไฟ มาบรรจบที่ อีกด้านหนึ่งครับ...
(อย่าไปด่าป้าเค้านะครับ....)
เพราะฉะนั้น ยืนยันว่า ถ้าจะเสียเวลา ก็ตรงหน้าเดอะมอลล์อย่างเดียวครับ
นอกนั้นพอๆกัน  226 วิ่งง่ายกว่า ถ้าขับรถเก่ง
เพราะถนนจะโค้งไปโค้งมา ขับสนุก
ผมขับไปสุรินทร์-อุบลบ่อยๆ ชนิดไม่มีป้ายบอกก็ขับไปได้

และผมเรียกช่วงถนนช่วงห้วยแถลง-ลำปลายมาศ-บุรีรัมย์ว่า
 "บุรีรัมย์เซอร์กิต"
ของเค้าดีจริงๆ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2010, 15:58:34 โดย jazz3300 »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เห็นด้วยว่าบุรีรัมย์เซอร์กิตนั้น ถ้าหลุดจากช่วงตัวเมืองเมื่อไหร่ ทางเจ๋งครับ
ถนนดีตลอดทาง มีโค้งน่าเล่นเยอะ วิวสวยด้วย ระวังแค่น้องวัวเต็มทางเท่านั้นเอง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Amazed

• Newbie
  • *
เสียดายที่ไม่ได้อยู่บ้าน ไม่งั้นคงได้ไปแจมด้วยแล้ว (บ้านผมก็อยู่ซะเร็นเหมือนกัน)
ไปคราวหน้าแวะมาเที่ยวบัวเชดบ้างนะครับ

ออฟไลน์ tommemov

• Newbie
  • *
ยินดีต้อนรับ สมาชิกทุกท่านนะครับ ถ้าจะมาเที่ยว จ.สุรินทร์ หรือใกล้เคียง
ต้องขอโทษทีผมต้อนรับไม่ค่อยดีเท่าไหร (เพราะต้นเดือน งานยุ่งนิดนึง)
ถ้ามีโอกาสหน้า ขอแก้ตัวนะครับ  ;D