ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับรถบางรุ่นที่ออกมาตั้งราคาแพงเกินกว่าความจริง เผื่อไว้โปรลดราคา  (อ่าน 4887 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
เพราะส่วนใหญ่ คนซื้อมักจะถามเรื่องส่วนลด เป็นคำถามแรกหรือเปล่าครับ หรือว่า รู้สึกคุ้มเมื่อซื้อช่วงมีโปรลดราคา

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เป็นการตลาดครับ เรื่องปกติของการค้าขาย

ออฟไลน์ Lovecar

• Jr. Member
  • **
E class 220d amg dynamic ไง ลด600K  แถมประกันชั้น1อีก เห็นในคลับบ่อยมาก ว่าไม่น่ารีบซื้อ

ส่วนคนซื้อหลังๆหรือประกอบในนี้ยิ้มหน้าบานมีความสุข อิอิ  ผมก็เช่นกัน

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
หักส่วนลดแล้วเทียบกับคู่แข่ง เช่น Revo หักส่วนลดแล้ว พอๆ กับ Dmax ที่ไม่มีส่วนลดเลย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Barracuda

ออฟไลน์ JT

• **
E class 220d amg dynamic ไง ลด600K  แถมประกันชั้น1อีก เห็นในคลับบ่อยมาก ว่าไม่น่ารีบซื้อ

ส่วนคนซื้อหลังๆหรือประกอบในนี้ยิ้มหน้าบานมีความสุข อิอิ  ผมก็เช่นกัน
Clubไหนอะครับ. จะตามไปส่อง. อิอิ

ออฟไลน์ ps000000

เทคนิคมาตรฐานของหลายยี่ห้อครับ

ไม่ใช่แค่โตต้าที่ทำ

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member

ถ้าคนเล่น Benz จริงๆ ไม่น่าจะยิ้มนะครับสำหรับตัวประกอบใน
เพราะว่าดูจากโรงงานประกอบแล้ว คนละเรื่องกับที่เยอรมันเลย
เยอรมันประกอบดีกว่าเยอะมากครับ

ลองดูข่าวที่เค้าต่อสัญญากับ ธนบุรีประกอบรถยนต์ดูสิครับ
ไลน์ประกอบโบราณมากๆ

ออฟไลน์ Stp

ต้องแยกว่าที่ลดราคาเพราะอะไร ราคา CBU vs CKD, ราคาก่อนออกรุ่นใหม่, ราคาขายแพงไป หรือราคาตามอารมณ์แบบบางยี่ห้อที่ขึ้น/ลงยังกับหุ้น

เพราะถ้าเป็นราคารุ่นนำเข้า กับราคาก่อนออกรุ่นใหม่ ถ้าเขาจะลดราคามากเป็นพิเศษก็ไม่น่าจะแปลกอะไร เพราะที่โวยกันส่วนมากคือราคาตั้งขายแบบขึ้นๆ ลงๆ ตามใจชอบนี่แหละ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ismael

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เพราะส่วนใหญ่ คนซื้อมักจะถามเรื่องส่วนลด เป็นคำถามแรกหรือเปล่าครับ หรือว่า รู้สึกคุ้มเมื่อซื้อช่วงมีโปรลดราคา

จริงครับ ตอนผมขายนาฬิกาสมมุติราคา 1,200 ขายไม่ค่อยจะออกเลย ผมปรับราคาเป็น 2,400 แล้วติดป้ายลด 50% ขายดีแฮะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Auto Messe

ของโตโยต้านี่ ตั้งราคาเผื่อไว้เยอะ พอขายไม่ได้เอามาเป็นส่วนลดได้หลายหมื่นจนถึงแสนต่อคัน ถ้าขายได้เอากำไรมาเป็นค่าโฆษณากิจกรรมการตลาด ยิ่งขายเยอะยิ่งเหลือเยอะ งบการตลาดของโตโยต้าจึงสูงมากในแต่ละปี

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป

ถ้าคนเล่น Benz จริงๆ ไม่น่าจะยิ้มนะครับสำหรับตัวประกอบใน
เพราะว่าดูจากโรงงานประกอบแล้ว คนละเรื่องกับที่เยอรมันเลย
เยอรมันประกอบดีกว่าเยอะมากครับ

ลองดูข่าวที่เค้าต่อสัญญากับ ธนบุรีประกอบรถยนต์ดูสิครับ

ช่วยยกตัวอย่างงานประกอบที่ด้อยกว่ามาให้เห็นๆ ได้ไหมครับ อย่าไปดูรูปโรงงานเลย มันบอกอะไรไม่ได้หรอก

ออฟไลน์ Darkart

การตลาดยี่ห้อนั้นๆ และความคุ้มของเงินจ่ายไปครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .

บางรุ่น โดยเฉพาะ Benz รุ่นใหม่ๆ ประกอบใน กับ ประกอบนอก ก็ไม่ได้ต่างกันมาก

ประกอบในแย่ยังไง ประกอบนอกก็แย่อย่างนั้น

จริงครับ ตอนผมขายนาฬิกาสมมุติราคา 1,200 ขายไม่ค่อยจะออกเลย ผมปรับราคาเป็น 2,400 แล้วติดป้ายลด 50% ขายดีแฮะ

::)

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Lovecar

• **
ผมมองว่า ประกอบนอก ราคามันสูงเกินไป จริงๆ ตัวE class 4790000บาท   ลดมาขั้นต่ำแน่ๆสำหรับประกอบใน500Kบาท ออฟชั่นเพิ่มขึ้นแน่ๆ

อุปกรณ์ชิ้นส่วนต่างๆก็ของนอกหมด แค่มาประกอบในยังไงก็คุ้ม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คิดว่าเรื่องปกติ ไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อแค่นั้นเองครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมกลัวกระทู้นี้จะยาว  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ deglory

• **
Bmw นี่ จากประสบการณ์ รอปลายโฉม ลดทีทำเอาเลือดสาดเหมือนกัน  ::)

ออฟไลน์ chanphoto

เรื่องธรรมดาของการตั้งราคาสินค้าครับผม...