ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์บริการรถยุโรปมีการเพิ่มผลิตภัณฑ์บำรุงเครื่องยนต์เหมือนรถตลาดหรือไม่ครับ  (อ่าน 2931 ครั้ง)

ออฟไลน์ โบตั๋น

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ ศูนย์บริการรถยุโรป(หรือรถพรีเมี่ยม) มีการเพิ่มผลิตภัณฑ์บำรุงเครื่องยนต์เหมือนรถตลาดหรือไม่ครับ

เนื่องจากที่บ้านใช้แต่รถตลาดมาตลอดทั้ง B C D Segment เวลานำรถเข้าศูนย์บริการก็มักจะมีพ่วง
การล้างแอร์(ซึ่งก็ล้างแบบไม่ถอด) ,ศูนย์ผลิตภัณฑ์บำรุงเครื่องยนต์ ,พวกหัวเชื้อ ,น้ำยาทำความสะอาดเบรกเอย
แต่เพราะเป็นคนดูแลรถทั้งหมดเองเลยเลี่ยงไม่เอาบริการที่ว่ามา
 (อย่างล้างแอร์ผมเน้นเปลี่ยนกรองแอร์บ่อย ถ้าถอดออกมาล้างก็ตอนมันรั่วเลยทีเดียว)

ทีนี้มีช่วงนึงที่งานยุ่งเลยให้คุณพ่อไปเช็คระยะ แต่ลืมกำชับเรื่องบริการพ่วง เลยได้มาครบๆทุกบริการพ่วง
ราคาเกือบสองเท่าของการเช็คระยะปกติ แต่ก็ไม่ได้ไปทักท้วงเพราะถือว่าทำมาแล้ว และเราผิดเองที่ไม่กำชับล่วงหน้า
ก็พอเข้าใจว่าทุกธุรกิจต้องมีกำไร ถ้าไม่มีก็อยู่ไม่ได้ แต่ละบริษัทก็มีวิธีหากำไรกันหลายๆแบบ

มาเข้าเรื่องครับจากเหตุการณ์ที่ว่ามานั้นเลยสงสัยว่ารถยุโรปหรือรถญี่ปุ่นพรีเมี่ยม มีการพ่วงบริการเสริมมาด้วยหรือไม่ครับ
หรือมีเฉพาะรถญี่ปุ่นตลาดอย่างเดียว

jaesz

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ดีลเลอร์ ยี่ห้อ T ชื่อ N สาขารัตนาธิเบศร์

พยายาม ให้ พนักงานรับรถ ขาย น้ำยาล้างหัวฉีด น้ำยา บลา บลา บลา ถ้าผมไปเองไม่เอาซักน้ำยา

ถ้าแฟนไป เอาหมด โดนเพิ่มไปหลายพัน

ออฟไลน์ maggie

มีครับ ตราดาวที่บ้านโดนมาตั้งแต่20กว่าปีก่อน จำได้ว่าโดนชวนให้ใช้น้ำยาFlushingบ่อยมาก

ออฟไลน์ Nott1959

มีครับอย่างBMWที่มีBSIอยู่แล้ว
เวลาเอารถเข้าServiceก็จะมีรายการที่นอกเหนือจากที่BSIครอบคุม ทางศูนย์จะถามเราว่าสนใจจะทำด้วยไหมมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม
ที่เจอมามีดังนี้
ล้างแอร์
ล้างอินเตอร์คูเลอร์
ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ
ประมาณนี้ครับ
แต่พวกน้ำยายังไม่เคยเห็นถาม
แต่ถ้าปฏิเสธไปก็จบครับ
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ gorilla

ดีลเลอร์ ยี่ห้อ T ชื่อ N สาขารัตนาธิเบศร์

พยายาม ให้ พนักงานรับรถ ขาย น้ำยาล้างหัวฉีด น้ำยา บลา บลา บลา ถ้าผมไปเองไม่เอาซักน้ำยา

ถ้าแฟนไป เอาหมด โดนเพิ่มไปหลายพัน

จริงครับ เมียผมไปทีไรเลือดอาบครับ โตต้านนท์ รัตนาธิเบศน์ เมียผมเค้าเสนอไรมาก็เอาหมดครับ

ส่วนผมเข้าฮอนด้า รัตนาธิเบศน์ ไม่เคยมีเสนอตัวเสริมใดๆ น้ำมันเครื่องหิ้วเองได้ บริการดีครับ

ออฟไลน์ Stp

ศูนย์ T เจ้านี้แหละที่ผมไปดูรถ แล้วเซลล็อครถใส่ต่อหน้า ทั้งที่กำลังจะเดินไปดูภายใน ตอนแรกเดินเข้าไปพนักงานก็เฉยชาไม่สนใจ

สุดท้ายจบที่ H สาขาชื่อถนนเดียวกัน แม้เหมือนเซลจะดูหยิ่งนิดๆ แต่ยังรู้สึกดีกว่า T มากมาย รับรถมาแล้วเจอปัญหาจุกจิกทางฝ่ายบริการก็ทำหน้าที่ได้น่าพอใจ

ส่วนสารพัดน้ำยาเทพ เคยได้ยินว่ามีทุกยี่ห้อ จะค่ายไหนก็ห้ามเผลอ  >:(

จริงครับ เมียผมไปทีไรเลือดอาบครับ โตต้านนท์ รัตนาธิเบศน์ เมียผมเค้าเสนอไรมาก็เอาหมดครับ

ส่วนผมเข้าฮอนด้า รัตนาธิเบศน์ ไม่เคยมีเสนอตัวเสริมใดๆ น้ำมันเครื่องหิ้วเองได้ บริการดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 18:37:12 โดย Stp »
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Eakkypoo

• Full Member
พี่โตนี่ละครับ ตัวดีทีเดียว

ออฟไลน์ SM.

5555

แฟนผมไป ดันไปซื้อโปรแกรมเช็คระยะล่วงหน้า ศูนย์บอกว่าจะถูกกว่า เวลาเอารถเข้ามาเช็คระยะตามปกติ อย่างน้อย 15%

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .

ถ้วนหน้า :-X

มีครับ ตราดาวที่บ้านโดนมาตั้งแต่20กว่าปีก่อน จำได้ว่าโดนชวนให้ใช้น้ำยาFlushingบ่อยมาก

ตั้งแต่20กว่าปีก่อน... :o :o :o

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ chaithawat

mb มีครับ เพราะไม่ได้ฟรีห้าปีเหมือน bm เลยมีติดปลายนวมมาให้เล็กน้อย อาจเป็นเพราะแม่ผมไม่รู้เรื่องรถด้วยมั้งครับ แถมมีquotation รายการแอร์มาให้อีกครึ่งแสน เสนอเปลี่ยนตู้ใหม่เพราะแอร์ไม่เย็นสู้แดดไม่ไหว เช็คข้างนอกแทนเติมแค่น้ำยาห้าร้อยจบซะงั้น
ส่วน bm ยังไม่เห็นนะครับเปลี่ยนแค่ นมค. นมก. ตามปกติ ไม่เคยโดนคอสเมติก ถึงเสนอก็ไม่เอาอะครับลำพังแค่ กรอง กับ นมค.+ค่าแรงไม่กี่หน่วยรวม vat ก็ปาไปเจ็ดพันแล้ว