ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เพิ่มการวัดอัตราเร่ง ในแต่ละช่วงความเร็วครับ  (อ่าน 12625 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
อยากให้เพิ่มอัตราเร่งในแต่ละช่วงความเร็วครับ

เช่น 0-60 ซึ่งน่าจะเป็นการวัดช่วงออกตัวที่ดี
หรือ 40-100 ช่วงทำความเร็วเพื่อให้ไหลไปตามกระแสการจราจร
หรือช่วง100-140 ซึ่งน่าจะเป็นจังหวะเร่งแซง(อีก)จังหวะนึง

โดยเฉพาะรถบ้านๆเครื่องเล็กๆ
เพื่อที่จะได้เปรียบเทียบได้
อย่างเช่นรถบางคันที่0-100อาจจะไม่ดี
แต่ไม่แน่ว่าช่วง0-60 เค้าอาจจะทำได้ดีกว่าก็ได้ เพียงแต่เริ่มแผ่วหลังจากเกิน80ไปแล้ว

หรือไม่ก็ทำควอเตอร์ไมล์เลยครับ!!(อันนี้ อยากเห็นจริงๆครับ)

ขอบคุณที่รับฟังครับ