ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม รถขายยางปัดน้ำฝน ตามข้างทาง ต้อง เปิดไฟ วับวาว (แดง-น้ำเงิน)  (อ่าน 5006 ครั้ง)

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
ออกแนวบ่นครับ
ผมอยู่ จังหวัดระยองครับ
ตามข้างทางจะมีรถขายยางปัดน้ำฝน แล้วจะเปิดไฟวับวาบ คืน มันแสบตามากครับ
เห็นแต่ไกลเลย เราก็คิดว่ามีอุบัติเหตุ
ช่วงฝนตก หรือหลัง5โมงเย็น จะรำคาญมากครับ มีผลต่อการเมื่อยล้าของดวงตามาก

ก็งงอยู่เหมือนกัน บางแห่ง ขายแถวๆป้อมตำรวจเลย

พี่ๆสมาชิก มีความคิดเห็นยังไง แล้วตามภาคอื่นๆ แล้วมีการเปิดไฟแบบนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
ผมซื้อของศูนย์ครับ รวมๆแล้วพอๆกับข้างนอก แต่ตามข้างทางถูกจริง แต่แข็งและเสื่อมซะส่วนมาก เพื่อนผมโดนมาแล้ว มันไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไร

ส่วนการติดไปวับวาบแบบนี้ คือพวกเห็นแก่ตัวครับ ไม่ว่าเขาจะขายอะไรผมก็ไม่ซื้อ
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ winit2014

• Sr. Member
งงเหมือนกันครับ บางทีคิดว่าเป็นอุบัติเหตุ ไม่เข้าใจ ม้นน่ารำคาญจริงครับ :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
ผมเจอบ่อยมาก ไม่ชอบเลยครับ

ออฟไลน์ boogie2020

ภาคเหนือก็เป็นคับ  วิ่งทางระหว่างจังหวัด เห็นแว้บ ๆ เนี่ยรีบชะลอรถเลย ....พอมาใกล้ๆ  อ้าว ขายยางปัดน้ำฝนนี่หว่า 5 5

ปล. ไอ้แบบนี้ ผมว่ามันรำคาญตาน้อยกว่าป้ายโฆษณา LED อันใหญ่ๆ   สว่าง ๆ เยอะครับ (ที่จริงมันน่าเกี่ยวกับ พรบ การจราจรทางบก ด้วยซ้ำ เพราะมันเป็นเหตุให้เกิดอุบัติเหตุได้ แต่ก็ยังติดกันรอบเมือง ) .... ตอนค่ำๆ  เผลอไปมองเนี่ย ตาพร่ากันทีเดียว
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เพื่อเป็นจุดสังเกตุแหละครับ

ไม่ชอบไฟแบบนี้เช่นกันครับ ไฟท้ายกระพริบ ไปไอติม หรืออะไรก็ตาม กวนสายตามาก

ส่วนใหญ่ผมจะแซงทิ้งทันทีครับ ไม่อยากมอง ไม่อยากเห็น
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
แถวชะอำ ร้านขาย ไฟ ขาย ตุ๊กตา มิชลิน แสบตา  ปวดตา ไปหมด

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

เส้นสุวินทวงศ์มีครับ ขาไปแปดริ้วใครผ่านจัดการด้วยครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ดีเลยครับ  ควรจะมีมาตรการควบคุมนักขายกลุ่มนี้ (ปั๊มแก๊สบางแห่งก็เป็น)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ kittiphat123

ผมซื้อของศูนย์ครับ รวมๆแล้วพอๆกับข้างนอก แต่ตามข้างทางถูกจริง แต่แข็งและเสื่อมซะส่วนมาก เพื่อนผมโดนมาแล้ว มันไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไร

ส่วนการติดไปวับวาบแบบนี้ คือพวกเห็นแก่ตัวครับ ไม่ว่าเขาจะขายอะไรผมก็ไม่ซื้อ
+1 ครับ คุณภาพแบบจีนเลยครับ ซื้อศูนย์ราคาอาจแพงกว่าไป100-200 แต่ คุณภาพต่างกันอย่างเห็นได้ชัด และ ใช้ได้นานกว่ากันมาก
เคยซื้อมาใส่รถมาแล้ว ถึงได้กล้าพูดแบบนี้ครับ เข็ดหลาบ ไม่ซื้ออีกแล้ว ยางปัดน้ำฝนข้างทาง

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมว่ามันมีส่วนให้รถชลอตัวนะครับ
ตำรวจควรกำจัดไฟพวกนี้ได้แล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ให้เด่นไงครับ คนอื่นยังไงช่างมัน คนไทยซะอย่าง
ถูกจริงแต่เสื่อมไวมาก ซื้อของแพงใช้ได้หลายปี
ถ้าเอาระดับกลางหน่อยเปลี่ยนทุกปีก็โอเค

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เห็นด้วยกับ จขกท แสบตา+นึกว่ามีอุบัติเหตุ ร้านประดับยนต์ในเชียงใหม่ก็มี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
แถวชะอำ ร้านขาย ไฟ ขาย ตุ๊กตา มิชลิน แสบตา  ปวดตา ไปหมด

+1 ครับ สมัยก่อนขับกลางคืนบ่อยๆนี้แสบตาเลย แถมเพื่อนเคยลองซื้อมาใส่ดู ใช้ได้ไมถึงเดือน แถบไม่ต่างกับของเก่าอายุ 3 ปีเลย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง