ผู้เขียน หัวข้อ: เคลมสีใหม่ งานไม่ดี เลยอยากเปลี่ยนจากศูนย์ไปอู่นอก  (อ่าน 3594 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เป็น Ford Ranger ครับ เรื่องมีอยู่ว่า ญาติคนนึง นำรถไปเคลมสี ที่ศูนย์ Ford เนื่องจากทำประกันชั้น 1 ซ่อมศูนย์ไว้ เคลมมาครั้งแรก สีไม่เนียนเลย จึงนำเข้าไปแก้ใหม่อีกรอบ เคลมรอบที่2 สีก็ยังไม่เนียน

ทำให้ญาติต้องการจะนำรถออกมาทำสีที่ อู่นอก ที่เคยใช้ ทำสีได้ดีแทน ศูนย์ Ford เอง

กรณีนี้ สามารถทำได้มั๊ยครับ แล้ว ประกันจะว่ายังไง ในเมื่อตอนแรกแจ้งเคลมกับศูนย์ Ford ไปแล้ว

ปล. รถยังไม่ถึงปีเลย สีไม่น่าเพี้ยนไปจากเดิมมากเท่าไหร่ ทำไมช่างที่ศูนย์ Ford เอง ทำออกมาให้ดีไม่ได้???

ออฟไลน์ Kittiphum

• Jr. Member
  • **
Re: เคลมสีใหม่ งานไม่ดี เลยอยากเปลี่ยนจากศูนย์ไปอู่นอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 23:57:21 »
ผมว่าต้องลองคุยกับประกันดูครับ

แต่ถ้าผมเป็นประกันน่าจะไม่ได้แล้ว เพราะเมื่อเคลมกับ Ford ไปแล้วประกันภัยต้องจ่ายตังให้ Ford แล้ว คงต้องเดินหน้าต่อให้ Ford เคลมจนกว่าสีจะเนียนอ่ะครับ

สู้ๆครับขอให้ศูนย์ ทำสีได้เนียนๆไวๆครับ

ออฟไลน์ คุณพ่อหาเงิน

• Jr. Member
  • **
Re: เคลมสีใหม่ งานไม่ดี เลยอยากเปลี่ยนจากศูนย์ไปอู่นอก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 08:56:03 »
ผมเคยเคลม ไป3รอบ ก็ต้องไปครับ
ช่างมารับก็ทำหน้าแบบ ผมไม่ได้ทำ

ขอคุยกับผู้จัดการเลยครับ ไม่จบก็คุยกับประกันขอย้าย
แต่ติดว่าผมยังไม่เอารถออกมา เพราะไม่ดีก็ไม่เซ็นรับครับ
อันนี้ทายว่ารับรถมาแล้วเซ็นรับแล้ว งั้นน่าจะคุยยากแล้วนะครับ :-\

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:40:20 »
ไปคุยรายละเอียดกับผู้จัดการ แก้แล้วสียังเพี้ยน อย่าเพิ่งเซ็นรับ ย้ายไปศูนย์บริการ
แต่เมื่อคุยประกันแล้ว ว่าเครมกับศูนย์บริการคงยากแล้วครับ

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:46:50 »
งานซ่อมสี ประกัน ความเนียน ไม่สะดุดตา ยากจริงๆครับ

อู่ที่ทำสีรอบคันสวย ก็ไม่ใช่อู่ประกัน เพราะราคาสูง
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:58:15 »
ต้องถามก่อนคำว่า เนียนแค่ไหนครับ  จะให้เนียนเหมือนใหม่ก็ไม่ได้นะครับ เพราะรถที่ผ่านการใช้มา กับที่เพิ่งทำมามันก็ต่างกันแล้วครับ

แล้วอีกอย่างหนึ่ง ต้องดูว่าชิ้นไหนด้วยครับ ถ้าเป็นด้านหน้า-ท้าย อันนั้น ความหักเหของแสงมันช่วยพอบังได้ครับ เลยไม่เพี้ยนเท่าไหร่

แต่ถ้าคุณทำประตู ยังไงก็เพี้ยน ครับ ประตูชิ้นใหญ่กว่า พื้นที่ทำมากกว่า มันไม่กลืนกันครับ

แล้วอีกส่วน สีเบอร์กับสีผสมก็ต่างกันครับ  สีผสมคนผสมมาไม่ดี ก็มีเพี้ยนครับ  สีเบอร์ก็มีเพี้ยนได้เหมือนกัน เพราะรถแต่ล๊อตพ่นมาไม่เหมือนกัน

ยกตัวอย่าง ดีแม็กซ์ สีขาวมุก  ออกจากโรงงาน ตัวหัวรถกับกระบะ ยังเหลืองไม่เท่ากันเลยครับ

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 22:33:04 »
ถ้ามั่นใจอู่นอก เปิดแผลใหม่ เปิดเคลมรอบใหม่ครับ ::)

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?