ผู้เขียน หัวข้อ: รถวิ่ง 7หมื่น ไม่ถึงสามปี เคลมยางแท่นเครื่องได้ไหม  (อ่าน 4524 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
teana l33 2.5 พวงมาลัยเริ่มสั่น มันเคลมได้ไหม ยังไม่ถึงแสนโล สามปี

ออนไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Re: รถวิ่ง 7หมื่น ไม่ถึงสามปี เคลมยางแท่นเครื่องได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 22:50:47 »
ยางแท่นเครื่องไม่น่าจะใช่อะไหล่สิ้นเปลือง ถ้ามีปัญหาจริงๆก็น่าจะเคลมได้นะครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Sit: )

Re: รถวิ่ง 7หมื่น ไม่ถึงสามปี เคลมยางแท่นเครื่องได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 23:09:58 »
ทราบแน่นอนว่าแท่นเครื่องเลยปะครับ
ลองเอาไปเช็คว่าสั่น ผมว่าเขามีหน้าที่ทำให้หายสั่นไม่ว่าจะเหตุผลใด ยกเว้นรถศูนย์เพี้ยน ยางกินไม่เท่ากัน ล้อดุ้ง ทำให้วิ่งสั่น ผมว่าเคลมไม่ได้

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 23:32:00 »
ทราบแน่นอนว่าแท่นเครื่องเลยปะครับ
ลองเอาไปเช็คว่าสั่น ผมว่าเขามีหน้าที่ทำให้หายสั่นไม่ว่าจะเหตุผลใด ยกเว้นรถศูนย์เพี้ยน ยางกินไม่เท่ากัน ล้อดุ้ง ทำให้วิ่งสั่น ผมว่าเคลมไม่ได้

รถเข้าD เหยียบเบรค หยุดนิ่งติดไฟแดง รถสั่นมาก

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 07:49:20 »
เคลมได้ครับ ตราบใดถ้ารถไม่ถึงสามปี หรือ หนึ่งแสนกิโลเมตร

มาร์ชผมสามปี วิ่ง 20000 กม. ยังเคลมได้ทั้งหมด พัดลมหน้าเครื่อง โช้คดันฝาท้าย ลูกปืนล้อ

รีบทำก่อนหมดประกันครับ ศูนย์นิสสันที่เคลมง่ายๆ ก็มีลาดพร้าว วิภาวดี

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 08:06:51 »

รถเข้าD เหยียบเบรค หยุดนิ่งติดไฟแดง รถสั่นมาก

อาการนี้เหมือน วาล์วยัน หรือไม่ก็ ลิ้นปีกผีเสื้อสกปรกมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 09:20:38 »
อาการคล้ายกับผมเลยครับ ของผมยางรองแท่นเครื่อง 2 ตัวหน้าเสื่อม

ออฟไลน์ peterW

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 09:58:45 »
อ้าว teana ติดเชื้อมาจาก Accord G9 2.0L  หรือ ???
อาการแบบนี้ ถ้าเป็น G9 ก็คือ ยางแท่นเครื่องเสีย

ยังไม่ทันหมดประกัน  ยางแท่นเครื่องไปละ  ถ้าหมดประกัน แล้วเสียบ่อยๆ แย่เลย (ราคาไม่ถูกด้วย)
เอาเข้าศูนย์เลย  เดี๋ยวเขาก็จัดตามขั้นตอน  เคลมได้  ถ้าอยู่ในประกัน เคลม 2 ครั้งยังได้เลย

ถ้าสั่นน้อย
1. ขอล้างลิ้นปีกผีเสื้อ และ โปรแกรมลิ้นใหม่ก่อน (แต่ผมคิดว่าไม่หายหรอก) ส่วน วาวล์ก็ไม่น่ายัน
ทำเสร็จ ก็จะบอกให้เอาไป "ลองใช้ดูก่อน"  (คำพูด ที่ฟังจนติดหู จากศูนย์ฮอนด้า)

ไม่หาย ค่อยกลับมา ข้อ 2

ในกรณีที่สั่นมาก เขาจะข้ามไปข้อ 2 เลย

2. เปลี่ยนยางแท่นเครื่องหน้าเครื่อง แล้วให้เอาไปใช้ก่อน

ข้อ 2 ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หาย  ก็ไปข้อ 3

3. เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง ตัวหลังเครื่อง(ส่วนยางแท่นเครื่องด้านข้างขวา กับ ยางแท่นเกียร์ เสียยาก)

ไปๆมาๆ หลายรอบ เสียเวลาจริงๆ  ทำไมไม่ทำไปทีเดียว ?

ส่วน Camry AVC41  ของที่บ้าน ก็เริ่มมีสั่น เหมือน G9 แต่จะเป็นตอนช่วง ปีที่ 4-5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 10:02:39 โดย peterW »

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 18:01:44 »
อยู่ที่ว่าโชว์รูมไหนจะให้เคลมหรือเปล่าด้วยละครับ บางที่ดีๆก็คงเคลมได้เพราะอยู่ในระยะ บางที่คงหาคำมาพูดสารพัดละมั้งครับ

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 22:22:29 »
บางที่คงหาคำมาพูดสารพัดละมั้งครับ

ใช่เลยครับ ::)

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 08:33:12 »
ถ้าเป็นที่ยางแท่นเครื่องจริงและอยู่ในระยะประกัน เคลมได้อยู่แล้วครับ

แต่นิสสันผมไม่เคยใช้
ส่วนฮอนด้านี่ผมเคยเคลมคันเก่าไป 2 ครั้งแล้วครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"