โพลล์

เข้าเกียร์ "D" เหยียบเบรคค้าง รอไฟเขียวอย่างใจจดใจจ่อ เขียวเมื่อไหร่ ออกตัวได้ทันที
18 (31%)
เข้าเกียร์ "D" เหยียบเบรคค้าง คุยเล่นกับเพื่อน แต่มองสัญญาณไฟตลอด
15 (25.9%)
เข้าเกียร์ "P" หรือเกียร์ว่าง ดึงเบรคมือ นั่งคิดอะไรไปเรื่อยเปื่อย แต่มองสัญญาณไฟตลอด
16 (27.6%)
เข้าเกียร์ "P" หรือเกียร์ว่าง ดึงเบรคมือ เล่นโทรศัพท์ คุยเล่นกับเพื่อน แต่มองสัญญาณไฟเป็นระยะ
9 (15.5%)
เข้าเกียร์ "P" หรือเกียร์ว่าง ดึงเบรคมือ เล่นโทรศัพท์ คุยเล่นกับเพื่อน ไม่สนใจสัญญาณไฟจราจร จะออกตัวเมื่อคันข้างหลังกดแตรเตือน
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 54

ปิดการโหวต: มีนาคม 09, 2017, 05:45:11

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าท่านจอดติดไฟแดงเป็นคันแรก ท่านจะทำอะไรระหว่างรอไฟเขียว  (อ่าน 5606 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ส่วนตัวเป็นข้อ 1 ในกรณีที่ขับมาคนเดียว
เป็นข้อ 2 ในกรณีที่มากับครอบครัว หรือคุยโทรศัพท์โดยใช้ small talk
เพราะไม่อยากให้คันข้างหลังต้องมาช้าเพราะผม

แต่ผมเจอรถคันหน้าผมเป็นข้อ 5 หลายครั้งมาก กดแตรบอก บางทีออกตัวมีเบรคใส่ด้วย เฮ่อ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ps000000

เกียร์ว่าง ตลอด

ถ้าผมขับรีโว ผมจะดึงเบรคมือ หรือ เหยียบเบรคค้างไว้

ถ้าวันไหนอัลติส ถ้ารถไม่ไหลบางทีก็ไม่ได้เบรค

นั่งมองไปรอบๆ หน้าหลัง ซ้ายขวา

เผื่อมีรถเบรคแตกมาสอยตูดจะได้วิ่งลงไปแอบที่ข้างทาง

ออฟไลน์ No Trespassing

ถ้าไม่เกิน 120 วินาที ผมใส่ D แล้วเหยียบเบรคค้างไว้ คอยมองสัญญาณไฟ พอไฟเขียวก็ให้ผู้กล้า (มอเตอร์ไซค์) นำไปก่อน เราค่อยตาม

แต่บางครั้งก็หลอก พอวินาทีนับหมด แทนที่จะไฟเขียว กลับแดงต่อซะงั้น ฮ่วย ...... >:(

แต่ถ้าไฟแดงซัดยาว 300 วินาที ก็เข้า N + ดึงเบรคมือครับ

ออฟไลน์ JeansZ

เข้าเกียร์ P แล้วก็นั่งพัก ดูรถคันอื่นเล่น
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ HHHsung

ถ้าเกินนาทีขึ้นไปผมเข้าเกียร์ N ดึงเบรคมือครับ ต่ำกว่านั้นเหยียบเบรคค้างรอ

แต่ตอนนี้รถคันปัจจุบัน มีฟังชั่นเบรคโฮล เลยไม่เปลี่ยนเกียร์ไม่ว่าจะกีนาที

ออฟไลน์ Krongbun

;) มากกว่า 30 sec ผมเข้าเกียร์ว่างดึงเบรคมือ
เหลืออีก 5 sec ใส่เกียร์ D รอออกตัวครับ

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
ต้มามาม่ารอครับ
ไม่ใช่ๆๆมองรอไฟเขียว
เกรงใจคันหลังครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าเกิน 2 นาทีก็เข้าเกียร์ว่างดึงเบรคมือ ถ้าไม่เกินหรือวิ่งมาไกลๆน้ำมันเกียร์ร้อนก็เหยียบเบรครอสัญญาณไฟเขียวพร้อมกับมองกระจกหลังและข้างเผื่อมีสิบล้อเบรคแตกวิ่งมาจะได้หาทางหนีทีไล่ได้ทัน เหลือแค่เครื่องบินตกใส่นี่แหละที่จะเตรียมใจไม่ทัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ PAN

เข้าNดึงเบรคมือ ฟังเพลง ร้องเล่น เต้นบ้าง  5555555 คนอื่นเห็นคงหาว่าบ้า
ป.ล. ไม่กล้าเข้า P เผื่อเกิดรถข้างหลังชนกันมาเรื่อยๆเดี๋ยวเกียร์พัง

ออฟไลน์ เต๋า AV

ดูเวลาไฟแดงก่อน ถ้านานเกิน 150 วินาที ไป N ดึงเบรคมือ น้อยกว่านั้น D เหยียบเบรค

ออฟไลน์ MystogaN

รถเรามี Brake Hold หนะ ... เราเหยียบเบรค ก้อจบเลย

ออฟไลน์ Pegasus7700

เป็นคันหน่าได้ไม่กี่วินาที  จะมีมอเตอไชตมาแทนที่ไม่น้อยกว่า4-5คัน
ออกตัวคงต้องระมัดระวังเป็นพิเศษ...
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ cadherin

รอดูว่าจะมี รถปาดหน้าอยากเลี้ยวขวาเป็นคันแรกไหม

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ระวังมอไซค์
ระวังว่าจะมีคันไหนวิ่งพิเรนๆมาหารึเปล่า

ออฟไลน์ mothsan

ถ้าไม่มีมมเตอร์ไซด์มาขวาง (โอกาศน้อยมาก)
ก็เปิด launch control กดเบรคค้าง เร่งคันเร่ง 3000 รอบ ปล่อยเบรค แล้วก็ ออกตัวล้อฟรี สุดทุกเกียร์ 555

ความเป็นจริง มอเตอร์ไซด์มาปิดทุกดอก เซ็ง

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ไม่โหวตครับ เพราะไม่มีตัวเลือก ผมไม่ใส่ P

ใส่ N และ ดึงเบรคมือ ที่เหลือก็ เล่นโทรศัพท์ กินข้าว กินขนม ร้องเพลง แต่ระลึกอยู่เสมอครับว่าเรามีเวลาเหลือเท่าไร และเข้า D เมื่อเหลือ 5 วิ ครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าเกิน 60 วิ ผมใส่ N นะ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เกิน 30 วิ เข้า N เหยียบเบรกมือ มองรอบๆข้างไปเรื่อยเปื่อยสลับกับมองสัญญาณไฟครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าติดไฟแดงเป็นคันแรก เมื่อถึงไฟเขียวผมจะออกตัวให้เร็วและแรงที่สุดครับ5555

ปล.และไปเจอกันใหม่ที่ไฟแดงหน้า

ตามนี้ครับ ออกล้อฟรีได้ก็ออก แต่ต้องว่างจริงไม่มีรถแถม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kittiphat123

ไม่โหวตครับ เพราะไม่มีตัวเลือก ผมไม่ใส่ P

ใส่ N และ ดึงเบรคมือ ที่เหลือก็ เล่นโทรศัพท์ กินข้าว กินขนม ร้องเพลง แต่ระลึกอยู่เสมอครับว่าเรามีเวลาเหลือเท่าไร และเข้า D เมื่อเหลือ 5 วิ ครับ

N กับ เกียร์ว่าง ไม่เหมือนกันเหรอครับ มันก็มีในช้อยนี่ครับ
Pหรือเกียร์ว่าง แล้วก็มีเล่นโทรศัพท์ คุณก็เลิอกช้อยข้อนี้ได้ มันไม่ได้เป๊ะๆ100%ครบๆนี่ครับกับคำถามช้อยให้เลือกแบบนี้

" เข้าเกียร์ "P" หรือเกียร์ว่าง ดึงเบรคมือ เล่นโทรศัพท์ คุยเล่นกับเพื่อน แต่มองสัญญาณไฟเป็นระยะ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 17:51:17 โดย kittiphat123 »

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขอบคุณทุกโหวต ทุกความเห็นนะครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัด บางแยกก็ยังไม่มีเลขนับถอยหลัง ถ้าผมอยู่คันแรกก็หมายความว่าอีก 3 แยกเขียวไปหมดเมื่อไหร่ก็ตาผม

เตรียมออกตัวได้ แต่ก็ต้องเอามือคาที่แตรรถรอด้วย เพราะรถแถมตามน้ำ หรือพวกรอจิ้มปาดเราก็เยอะเช่นกัน

8) 8) 8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ bluelawn

N ดึงเบรคมือครับ  P ไม่เอาเดี๋ยวชนท้ายเกียรแตก

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เข้าNดึงเบรคมือ ฟังเพลง ร้องเล่น เต้นบ้าง  5555555 คนอื่นเห็นคงหาว่าบ้า
ป.ล. ไม่กล้าเข้า P เผื่อเกิดรถข้างหลังชนกันมาเรื่อยๆเดี๋ยวเกียร์พัง

อาการเดียวกันเลยครับ ถ้าเกิน 60 วิ ผมนี่เข้าเกียร์ N ดึงเบรคมือ บางทีก็พับกระจกมองข้างด้วย กลัวมอไซค์เฉี่ยว หลังจากนั้นก็ ร้อง เล่น เต้น บ้าๆบอๆอยู่ในรถคนเดียว ให้รู้สึกผ่อนคลายเวลารถติด ไม่ก็เปิด Youtube ดูผ่านจอในรถครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
เบรคHold , เบรคมือ + N + กิจกรรมต่างๆ + เหลือบมองเป็นระยะ + D เมื่อเหลือ 5 วินาที

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เข้าเกียร์ "P" หรือเกียร์ว่าง ดึงเบรคมือ เล่นโทรศัพท์ คุยเล่นกับเพื่อน แต่มองสัญญาณไฟเป็นระยะ แต่ถ้าสัญญาณไฟนั้น มีเลขวินับถอยหลัง พอ10วิสุดท้าย เหยียบเบรค เข้าD รอไว้ พอเขียวปุ๊ป ยังไม่ออกครับ บางทีพวกฝ่าไฟแดงลักไก่อีก +2ถึง3วิ จึงออก เพื่อความปลอดภัย แต่ถ้าเคลียร์จริงๆ ก็ออกตัวเร็วมาก

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

เข้า N แล้วใส่ เบรคมือ เมื่อเกิน 90 วินาที มองไฟแดง และเล่นโทรศัพท์ ถ้าไม่เกิน ยังคง D ค้างไว้ พร้อมเหยียบเบรค จ้องไฟแดง และมองซ้ายขวา และกระจกหลัง

ก่อนออกรถ ออกช้า ๆ ดูให้ดีว่า ไม่มีรถฝ่าไฟแดงมา พอพ้นแยกไฟแดงแล้ว ค่อยเร่งแรง ๆ

น้องชายเคยติดไฟแดงคันหน้า แล้วพอไฟเขียว ออกตัวอย่างเร็ว เจอ รถฝ่าไฟแดงพุ่งเข้ามา เหยียบเบรคจนรถหมุน แต่โชคดี ไม่ชน

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
N เช็คให้แน่ใจว่ารถไม่ไหลและไม่จอดอยู่บนเนิน แล้วปล่อยเท้าหันไปคุยกับแฟนบ้าง เช็คอีเมลบ้าง เข้ากลุ่มแชทบ้าง จอดต่อท้ายรถสวยๆก็จะพินิจพิจารณากันไป น้อยมากๆที่จะดันเกียร์P นอกจากไฟแดงนรกติดที่หลายสิบนาที
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ KaIaK118

ถ้าคนเดียวจะนั่งดู รอบเครื่อง เดินเบา ฟังเสียงว่ามีอะไรผิดปกติมั้ย ดูรถรอบข้าง ฟังเพลงไป

ถ้ามีคนนั่งก็คุยเล่นไป

ปล. จอดไฟแดง ใส่ P ไม่กลัวรถมาซัดท้ายเหรอครับ ผมหลอนๆ ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
คอยด่าพวกฝ่าไฟแดงครับ

พอเขียว ผมจะออกตัวแบบอย่าให้ใครแซงกรูนะ 55555

ออฟไลน์ Nouiii1

เข้า N ดึงเบรคมือ

เผื่อมีใครมาชนท้ายถ้าเข้า P เกียร์ พัง ส่วนถ้าเข้า D กลัวเท้าหลุดแป้นหรือถ้าแดงนานๆจะเมื่อย :-X :-X