ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip เมื่อเกิดอุบัติเหตุ ในอุโมงค์ เกาหลีใต้ ดูสิ่งที่เกิดขึ้น... *-*  (อ่าน 3610 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
บ้านเรา พอติดหน่อยก็เปิดเลนพิเศษ....  ;D

ออฟไลน์ ps000000

ผมเห็นละ ช่องตรงกลางว่าง 555

ออฟไลน์ dht_tubes

หวังว่าจะได้เห็นคนไทยหมู่มากเป็นแบบนี้ให้ได้ครับ ช่วยๆกันคนละไม้คนละมือ

อย่าหมดหวังครับ คุณภาพคนสะท้อนคุณภาพชีวิตครับ

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
เมื่อคืนผมฝันว่าทำได้แบบเยอรมันนี

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ผมไม่คิดว่าจะได้เห็นแบบนี้ในเมืองไทยในช่วงชีวิตผม ทุกวันนี้ในอุโมงค์ยังมีมอเตอร์ไซค์ย้อนศรมาเลย รวมถึงถนนอื่นๆด้วย  :-\
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ Nott1959

บ้านเราก็คล้ายๆกันครับ
ต่างกันตรงที่ถนน2เลนจะกลายเป็น4เลน :-X
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ meeuwarn

ชาติที่เจริญแล้ว ย่อมมีคุณภาพ DNA เฉลื่ยที่เหนือกว่า ชาติด้อยพัฒนา 8)

เยอรมัน ญี่ปุ่น เกาหลี 

เทียบกับชนชาติ ว่าที่แชมป์โลกคนตายจากอุบัติเหตุ :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Boyja

สำหรับบ้านนี้ เมืองนี้ ยากครับ  :-\ ที่จะทำอย่างเขาได้

ออฟไลน์ Barracuda

ได้แต่หวัง เอาแค่ไม่ย้อนศรให้ได้ก่อนเถอะ บ้านเรา

ออฟไลน์ delete

กทม. ผมก็ทำบ่อยไป สะพานข้ามแยก วิ่ง2เลน พอมีรถฉุกเฉินมา ก็หลบซ้ายหลบขวา ให้รถฉุกเฉินวิ่งผ่านไป

แต่อเมซซิ่งไทยแลนด์คือ เคยมีรถตู้วิน วิ่งตามมาด้วย เป็นของแถม หุหุ

ออฟไลน์ Lancer

บ้านเราก็หลบกันนี่ครับ เพียงแต่ว่า มีท่านที่ชอบเปิดเลนส์พิเศษ ทำให้ที่ๆจะหลบบางครั้ง มันไม่ค่อยจะมีเท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ SM.

ร่วมมือกัน จากไม่มีช่องว่าง ก็มีได้  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ apinui

ไม่เข้าใจ ว่าจะก่นด่า คนประเทศตัวเองกันทำไม ก่นด่าคนอื่นทำไมครับ .....

ก่อนจะเอ่ยปากว่า ไม่คาดหวังกันคนไทย .... บ้านเมืองนี้เห็นแบบนี้ยาก หรืออื่นๆ เนี่ย ...

ถามตัวเองกันก่อนเถอะครับว่า ถ้าคุณอยู่ในเหตุการแบบนี้ คุณเองจะเป็นคนแรกที่ขยับรถให้หรือเปล่า ......
คุณจะเป็นคนเริ่มขยับรถตัวเอง และลงไปโบกรถแบบในคลิปไหม .....

ถ้าทุกคน มองที่ตัวเองพิจารณาที่ตัวเอง เริ่มปฏิบัติที่ตัวเองก่อน ก็เชื่อได้ว่า คนอื่นๆก็จะปฏิบัติตาม โดยที่ไม่ต้องมานั่งด่ากันลอยๆ

ถามตัวเองกันก่อนครับว่าถ้าเป็นเรา เราจะขยับเป็นคนแรกป่าว ...ไม่ใช่มองกระจกหลังแล้วมองคนอื่นว่าขยับก่อนไหม รอคนอื่นเริ่ม แต่ตัวเองไม่กล้าเริ่ม .......

มันก็คนไทยนี่ล่ะครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 16:53:45 โดย apinui »

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
ถนนบางเส้นก็ทำแบบในคลิปได้ แต่ถนนบางเส้นก็ทำไม่ได้

ทั้ง2คลิป ลองสังเกต รถต่อกันเป็นแนวเดียว และ ไม่มีจักรยานยนต์เลย

เดี๋ยวโผล่ซ้าย เดี๋ยวโผล่ขวา เดี๋ยวเบียดซ้าย เดี๋ยวเบียดขวา เดี๋ยวตัดซ้าย เดี๋ยวตัดขวา

ถ้าลงมาแบบในคลิปเจ้าของหัวข้อ มีโอกาสโดนเฉี่ยวสูงมากสำหรับถนนในเมืองไทยโดยเฉพาะกรุงเทพ

ถ้าประเมินสถานการณ์รอบคันแล้วหลบได้ ผมหลบให้ตลอด

ขั้นแรก ฝึกขับรถต่อกันให้ได้แนวก่อน เผื่อจักรยานยนต์จะได้เลิกปาด

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ประเทศที่เจริญแล้ว อิๆ