ผู้เขียน หัวข้อ: Ranger WT อาจจะไม่มีภาพลักษณ์แบบ SUV ขั้นบันได แต่คิดว่าหน้ามันหล่อกว่า PPV รุ่นไหนบ้าง  (อ่าน 5130 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
กระทู้ที่แล้วผมให้ความเห็นว่าในเมืองไทยกระบะยังไม่มีภาพลักษณ์อะไร
ยิ่งเทียบกับ PPV ยิ่งคนล่ะม้วน Ranger WT ก็เช่นกัน
แต่ถ้าเป็นในหัวข้อว่าใครหล่อกว่าใคร ส่วนตัวผมให้ Ranger WT สวยกว่า PPV
ทุกรุ่นในปัจจุบันครับ แต่ล่ะท่านมีความเห็นเหมือนเห็นต่างยังไงบ้างครับ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สำหรับผม 3.2WT สวยครับยิ่งเทียบกับกระบะด้วยกันยิ่งสวย
แต่ถ้าเทียบกับPPV ผมว่าPPVสวยกว่า(ยิ่งPPVแต่งหน่อยๆยิ่งสวย เพราะWTก็แต่งมาแล้ว) ความสวยไม่ใช่แฟคไม่มีผิดถูกอย่าไปซีเรียส อิๆ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ส่วนตัวผมว่ามันสวยนะ แต่ PPV แต่ละยี่ห้อมักจะพยายามทำรถ PPV ของตัวเองให้ดูสวยกว่ากระบะของตัวเองอยู่แล้ว ยกเว้น Ford ที่ผมว่าหน้ารถของ Ranger Wildtrak มันสวยกว่า Everest กับ Isuzu ที่เหมือนกันกับกระบะจนมองความแตกต่างแทบไม่เห็น

ผมว่า Ranger Wildtrak มันสวยกว่า Everest กับ Mu-X นอกนั้นภาพลักษณ์ PPV ดูสวยกว่าจริงๆ
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
เอาตรงๆเลยนะ

Ranger WT หล่อกว่า Everest มากกกกกก

คือ Ranger WT ประมาณหนุ่มหล่อกล้ามใหญ่  แต่ Everest ออกแนวอาเสี่ยอ้วนลงพุงใส่รองเท้าแพงๆ ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ ps000000

ส่วนตัวผมชอบ ถึกๆ บึกบึน แบบ กระบะฟูลไซส์ ของมะกัน

ออฟไลน์ kittiphat123

เอาตรงๆเลยนะ

Ranger WT หล่อกว่า Everest มากกกกกก

คือ Ranger WT ประมาณหนุ่มหล่อกล้ามใหญ่  แต่ Everest ออกแนวอาเสี่ยอ้วนลงพุงใส่รองเท้าแพงๆ ประมาณนี้ครับ

+1ครับ แถมหล่อเหลากว่า MU-X ณ ปัจจุบันด้วยครับ

ออฟไลน์ Trafalgar

• Sr. Member
สงสัยผมคิดแปลกกว่าคนอื่น

ผมมองว่า Toyota Sport Cruiser สวยมากๆ

ส่วน PPV ผมให้ Fortuner โฉมแรกสวยสุด
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
ชอบครับ Ranger WT ชุดแต่งสวย ๆ เยอะ แต่แบบดุดันก็แยะ (มีบางคนต่างค่ายพยายามแต่งใหม่เหมือน) ส่วน PPV ก็ชอบนะครับ
แต่ความอเนกประสงค์ต่าง ๆ (พอดีมีรถเก๋ง เหมือนแค่ขยายส่วนเก็บของด้านท้ายให้โตขึ้น) แต่ชอบมากกว่าต้องถึก ๆ คันใหญ่ ๆ ครับ

ชอบมากมายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 16:33:47 โดย huiimanoid »

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

กระทู้ที่แล้วผมให้ความเห็นว่าในเมืองไทยกระบะยังไม่มีภาพลักษณ์อะไร
ยิ่งเทียบกับ PPV ยิ่งคนล่ะม้วน Ranger WT ก็เช่นกัน
แต่ถ้าเป็นในหัวข้อว่าใครหล่อกว่าใคร ส่วนตัวผมให้ Ranger WT สวยกว่า PPV
ทุกรุ่นในปัจจุบันครับ แต่ล่ะท่านมีความเห็นเหมือนเห็นต่างยังไงบ้างครับ  ;D

อันนี้คงเป็นความชอบส่วนตัว ส่วนบุคคล แล้วมั้ง

เพราะคนที่เขามี Paj , For, Mux, Tra, Eve เขาก็มองว่ารถเขาสวยกว่าอยู่แล้ว

ความชอบ ความสวย ของแต่คน นิยาม ไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ tnp_super

สวยกว่ามิว กับ ฟอร์ตัวธรรมดา และร่างขยายอย่างเอฟ   แต่ด้อยกว่าปา เทล กับฟอร์ TRD ในสายตาผมนะคนอื่นไม่รู้

อันนี้คงเป็นความชอบส่วนตัว ส่วนบุคคล แล้วมั้ง

เพราะคนที่เขามี Paj , For, Mux, Tra, Eve เขาก็มองว่ารถเขาสวยกว่าอยู่แล้ว

ความชอบ ความสวย ของแต่คน นิยาม ไม่เหมือนกันครับ

ใช่ครับ ผมเขียนไว้ว่าส่วนตัว  ;D

ออฟไลน์ Pegasus7700

Wt แมน เท่ห์ บึกบึน เสื้อผ้าหน้าผมเป๊ะ

Eve เรียบหรู บึกบึน ลงพุงหน่อยๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

JONNY

• บุคคลทั่วไป
 WT  ก่อนไมเนอร์  ผมว่ามันเทียบได้นะ
Ftn Eve pjs ตัวใหม่ยังไม่เปิดตัว

ออฟไลน์ masuoka

ผมว่ามันยังหล่อถึกไม่สุดนะ ชอบแบบนี้หล่อถึกๆดี อิอิ

ผมว่ามันยังหล่อถึกไม่สุดนะ ชอบแบบนี้หล่อถึกๆดี อิอิ

หรือว่าที่สุดแล้วมันจะมาเป็นแบบนี้โคตถึก  ;D

ออฟไลน์ Skyforce

เคยเห็น ppv ตัวนึง ที่ม่อนแจ่ม จอดคู่กับ WT  ทำให้คนไม่มอง WT เลยมองคันนี้กันหมด มันแบบดูเป็นรถเจ้าพ่อจริงๆ สีดำติดฟิลม์ทึบๆ (TR Tranformer) 55

- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

เคยเห็น ppv ตัวนึง ที่ม่อนแจ่ม จอดคู่กับ WT  ทำให้คนไม่มอง WT เลยมองคันนี้กันหมด มันแบบดูเป็นรถเจ้าพ่อจริงๆ สีดำติดฟิลม์ทึบๆ (TR Tranformer) 55

อ่าว ก็อันนี้มันไออ้อนแมนเพ่  ;D

ออฟไลน์ superpaman

• Jr. Member
  • **
Wtมันก็สวยดีครับ
เเต่คนออกกันเยอะ จนมันเกลื่อนถนนไปหมดเเล้ว มันสวยเเต่ไม่โดดเด่นเลย คหสต  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 21:36:38 โดย superpaman »

Wtมันก็สวยดีครับ
เเต่คนออกกันเยอะ จนมันเกลื่อนถนนไปหมดเเล้ว มันสวยเเต่ไม่โดดเด่นเลย คหสต  :'(

ใช่ครับ มองไปก็ชินตานะ

ออฟไลน์ SM.

รู้ว่าคือร่างแปลง กระบะ toyota แต่อย่างน้อย ไทยรุ่ง ก็น่าจะเปลี่ยนเอา logo toyota ออกบ้างนะ เอาของตัวเองใส่ไปแทน นี่บนพวงมาลัยยังมีอยู่เลย เป็นการสร้างแบรนด์ที่แปลกมาก

รู้ว่าคือร่างแปลง กระบะ toyota แต่อย่างน้อย ไทยรุ่ง ก็น่าจะเปลี่ยนเอา logo toyota ออกบ้างนะ เอาของตัวเองใส่ไปแทน นี่บนพวงมาลัยยังมีอยู่เลย เป็นการสร้างแบรนด์ที่แปลกมาก

เห็นด้วยครับ
กับอยากให้มีถึกๆ รุ่นนึง เฉี่ยวๆ แบบ Rangerover Evogue อีกรุ่น น่าจะทำมานะ
สร้างแบรนด์ให้ชัดเจนว่าเป็น suv