ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการจอดรถแถวสภากาชาด อังรีดูนัง จุฬา ตึกนวมนทร ในช่วงเช้าถึงบ่ายครับ  (อ่าน 8598 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
พรุ่งนี้ต้องมีธุระไปแถวนั้น ไม่ทราบว่าพอมีท่านใดให้คำแนะนำเรื่องที่จอดบริเวณ

สภากาชาดไทย ถนนอังรีดูนัง หรือจุฬาบริเวณตึกนวมินทร ได้บ้างไหมครับ

สามารถจอดริมถนนได้ไหม หรือว่าเข้าไปจอดในจุฬาเสียค่าจอดเวลาออกจะง่ายกว่าครับ

แล้วถ้าจอดในจุฬา บริเวณละเแวกนั้น มีลานจอดของคณะไหนบ้างครับ

โดยจะจอดตั้งแต่ช่วงเช้า 6 โมง ไปจนถึงบ่ายๆ เลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ M@<>Ne

• Newbie
  • *
ริมถนนจอดได้ถึง 16.00 นะครับ หลังจากนั้นจะโดนล็อคล้อ

ในจุฬามีที่จอด 2 ที่คือตรงเศรษฐศาสตร์ กับอักษร จอด ชม.ละ 20 ครับ

ปล. ผมจบมา 2 ปีละนะ ถ้าข้อมูลผิดไปจากนี้ก็ขอโทษด้วยครับ :-X

ออฟไลน์ KaIaK118

จอด อาคารภูมิสิริฯ ก็ได้แต่ค่าจอดไม่ทราบ

จอดจามจุรีสแควร์ - 2 ชม แรกฟรี ชม. ต่อไป ชม.ละ 20 บาท

จอดอาคารจอดรถ รัฐศาสตร์ ชม.ละ 20 บาท (อักษร ก็ ราคาเดียวกัน แต่ไกลกว่า)

สภากาชาด ถ้าบริจาคโลหิต จอดฟรี 2 ชม (ถ้าจำไม่ผิด)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
จอดนานขนาดนี้ เตรียมตั้งไว้ได้เลยครับ เกิน 100 แน่ๆ

แถวนั้นเก็บค่าจอดแพง

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ขอบคุณฃทุกท่านครับ  ;D

ค่าจอด 100 ถ้วนครับ

ออฟไลน์ best

อาคารภูมิสิริฯ ชั่วโมงละ 20 บาท (แต่ถ้ามีตราประทับ จะเหมา 4 ชั่วโมงแรก 20) อันนี้นานแล้ว ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

อีกที่ที่จอดได้แต่เดินไกลหน่อยคือสวนลุม
There is nothing either good or bad but thinking makes it so