ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเจอหัวตัด mazda 3 2.5 พร้อมเกียร์ MT ในบ้านเราไหมครับ?  (อ่าน 9164 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
เกิดปิ้งไอเดียว่าผมอาจจะซื้อ CX3 หรือ Mazda 3 หรือ Civic หากว่าในที่สุดผมไม่มีเงินพอดาวน์ BRZ

ถ้าได้รถมา ผมก็คงจะต้องแต่งแบบหมด waranty ทันทีแน่ ๆ จึงมองไปที่มือสอง

ผมเคยเห็น review รถในต่างประเทศ ดูเค้าจะถูกใจ mazda 3 2.5 M/T เอามาก ๆ ขับไปหัวเราะไป

ผมล่ะอยากลองจริง ๆ

มีใครเคยเจอหัวตัด mazda 3 2.5 พร้อมเกียร์ MT ในบ้านเราไหมครับ? ราคาเท่าไหร่?

หรือใครมี Link web หรือ Facebook พวกร้านขายหัวตัดดัง ๆ ของเยอะ ๆ ในบ้านเรา ช่วยบอกผมทีครับ

เพราะผมไม่รู้จักเลยซักร้านครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

มีก็คือรุ่นเก่านะครับ รุ่นปัจจุบันไม่มี MPS

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
ที่เขาชมกันคือ 2.2 MT ดีเซลครับ ส่วนหัวตัดอาจจะต้องหา ส่วน 2.5 เพิ่งเห็นคนปล่อยครับ 2 สัปดาห์ก่อน แต่เป็น AT นะ
2014 Mazda3 Skyactiv

มีก็คือรุ่นเก่านะครับ รุ่นปัจจุบันไม่มี MPS

รุ่นใหม่ skyactiv G 2.5L ครับ ดูเหมือนญี่ปุ่นจะไม่มีรุ่นนี้ แต่ US AUS มีจริง ๆ ครับ

ที่เขาชมกันคือ 2.2 MT ดีเซลครับ ส่วนหัวตัดอาจจะต้องหา ส่วน 2.5 เพิ่งเห็นคนปล่อยครับ 2 สัปดาห์ก่อน แต่เป็น AT นะ

อ่าว เหรอครับ  :-[ เด๋วเย็นนี้ youtube ดูอีกทีครับ อิอิ แล้วหัวตัดนี่เค้าหากันจากที่ไหนครับ?

ออฟไลน์ Notez

เห็นในคลับ mz3 sky มีอยู่คัน ทำสีน้ำเงิน ลง 2.5 at แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าหามาจากไหน

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
ผมว่า  เอามาเปลียนเครื่อง กลัวจะไม่จบ รถจะ เละ สักก่อน
จะได้แค่ สตาร์ทรถได้ วิ่งได้ แบบช่างไทยทำ แต่ทำให้ทุกระบบทำงานครบสมบูรณ์ จะยากซิ
ถึงแม้จะย้ายมาทั้งคัน

ออฟไลน์ Abzolute

• ะšะ—ะกะšา‘ะฅยคโ„–ะ“ะกะŽะ“ยถะ’โ„–ยตะผ
คันนี้ 2.5 at 0-100 ได้ 8 วิต้นๆ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมว่าเอาเงินดาวน์ กับ ค่าวางเครื่องไปดาวน์ BRZ มือสองตามที่เจ้ากระทู้อยากได้ดีกว่าครับ

เพราะถ้าซื้อมาวางเลยมันโหดไปครับ ถึงจะเป็นมือสองก็ตาม แต่ถ้าเครื่องพังก็ว่ากันไป
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ paeybu

เสียดายรถครับ ยังใหม่อยู่ ถ้ารถมือสองหรือใช้ไป 4-5 ปีค่อยทำยังดูน่าทำกว่า

ออฟไลน์ CJ.

ผมว่าเอาเงินดาวน์ กับ ค่าวางเครื่องไปดาวน์ BRZ มือสองตามที่เจ้ากระทู้อยากได้ดีกว่าครับ

เพราะถ้าซื้อมาวางเลยมันโหดไปครับ ถึงจะเป็นมือสองก็ตาม แต่ถ้าเครื่องพังก็ว่ากันไป

คหสต.ผมก็คิดแบบนี้นะ เอาเงินไปจมทำไมกับการปั้นรถตลาดๆบ้านๆให้แรงขึ้นพร้อมกับหมด warranty ทำไม?

เอางบนั้นออก BRZ แบบคุณ View บอก ใช้ไปได้ยาว ขับเดิมๆก็ดูดี แถมแต่งต่อยังได้อีกเยอะด้วยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2015 Honda City SV
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Porsche 911 Carrera S
2024 Honda CR-V e:HEV RS

ออฟไลน์ meeuwarn

คันนี้ 2.5 at 0-100 ได้ 8 วิต้นๆ

งามหยดย้อยครับ

ถ้ารู้จักเจ้าของฝากชมด้วยครับ แต่งรถสวยมากๆ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ถ้าจะทำขนาดนี้ ผมว่าไปจบกับ BRZ เถอะครับ มือสอง ก็ได้ ขืนเอา Mazda 3 มาทำขนาดนี้ ถ้าไม่จบแล้วมันจะยุ่งเอานะ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Tan Int

เคยเห็นอู่มาสด้าในเชียงใหม่เอาหัวตัว MPS ตัว BK มาอยู่ เหมือนจะมี 6MT ด้วย (เครื่องมีมั้ยไม่รู้ เห็นแค่ข้างนอก)ไม่รู้เป็นไงบ้าง
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ 0%

เคยครอบครอง mz3 ตัวแรกเครื่อง 2.5 6speed อยู่ครับ แรงมาก แต่กินน้ำมันแบบไม่เกรงใจเลยนะ

ออฟไลน์ vantipz

คันนี้เจ้าของเค้าแจงรายละเอียดการแต่งรถ รวมๆแล้วประมาณล้านต้นๆ
0-100 เค้าแจ้งใหม่แล้วว่าประมาณ 6.2-6.8 วิครับ ท็อปสปีดประมาณ 233
ผมยังเซฟรายการที่เค้าแต่งไว้ทั้งหมดเลย

8 วิ ต้นๆ นี่ 2.0 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 03:43:11 โดย vantipz »

ออฟไลน์ GoatGoat

เก็บเงินต่อไหว ก็จัด BRZ ไปเถอะครับ ต่อให้คุณซื้อ 3 มาแต่งเต็มสูบ เห็น BRZ วิ่งผ่านก็ยังอยากได้อยู่ดี
ส่วนตัวผมมอง BRZ ขับเดิมๆยังหล่อกว่า 3 แต่งเต็มเลยครับ รถสปอร์ตแท้ๆกับรถบ้านแต่งซิ่ง

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ซื้อรถรอหัวตัดนี่ ผมว่าไปค่าย subaru ก็น่าสนนะครับ
ตอนนี้ผมก็ใช้ xv เดิมๆ อนาคตรอหัวตัด sti มาลง
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ SM.

เอา BRZ ก็ดีครับ จะได้จบ

แต่ถ้างบไม่ถึงจริง หา 3 มือสองมาทำ ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์

คันนี้เจ้าของเค้าแจงรายละเอียดการแต่งรถ รวมๆแล้วประมาณล้านต้นๆ
0-100 เค้าแจ้งใหม่แล้วว่าประมาณ 6.2-6.8 วิครับ ท็อปสปีดประมาณ 233
ผมยังเซฟรายการที่เค้าแต่งไว้ทั้งหมดเลย

เครื่อง 2.5 นี่มันโหดจริงๆ อิจฉาคนครอบครอง cx-5 2.5 จริงๆเลยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ delete

ทำไมหัวตัด ต้องมีแค่ญี่ปุ่นด้วยอ่ะครับ
ไม่มีหัวตัดมาจาก อเมิริกา หรือยุโรปบ้างเหรอครับ 555

ผม จขกท ขอบคุณทุกท่านที่เตือนสติครับ

พอเสพข้อมูลมาก ๆ เข้าแล้วผมเริ่มจะหลงทางครับ

มาสด้า 3 สีน้ำเงินคันนั้น แต่งเต็มเจ๋งมาก

ถ้าแต่งไปล้านนึงรวมราคารถก็ 2 ล้านละครับ  :o

ออฟไลน์ Lancer

แล้วแต่ชอบนะครับ แต่ถ้าจะแต่งจริงๆ BRZ อนาคตผมว่าดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ Impulse

ว่าแล้วก็เสียใจในการจากไปของ MT ในรถบ้านๆ อีกหน่อยอยากขับ MT คงต้องซื้อรถ Sport ไม่ก็ กระบะ  :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าจะบอกไปขับ BRZ
ทีนี้ยิ่งแต่งต่อได้อีกยาวๆเลย ผมว่าบานปลาย 55+

ออฟไลน์ cresendo31

• Newbie
  • *

แต่ก่อน 2.0 set bo แต่ไม่รุ่ง เลยมุ่งไป NA
คันนี้ไปดูที่ไดโน่ละ ลั่นทุ่ง
เจ้าของอยากได้ 200 ม้า แต่ว่าไม่ถึง อีกนิดนึง 555+
ทำเครื่องที่อู่แถวพระราม 9 ครับ
ข้อมูลตามลิ้งก์ข้างล่างนี้ครับ
http://car.boxzaracing.com/magazine/15352
งบแต่งรถคันนี้ 1 ล้าน คงไม่แปลกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 08:07:03 โดย cresendo31 »

ออฟไลน์ Pat.C

ถ้าเรื่องหัวตัดเห็นว่า mes มีอยู่ครับ ไมล์น้อยมากน่าจะไม่ถึงพันโล แต่เกียร์ไม่ทราบว่าเป็น at หรือ mt

ผมว่าเก็บตังค์ไปหา brz มือสองดีกว่าครับ ต่อยอดง่ายกว่าเยอะ