ผู้เขียน หัวข้อ: ควรทำอย่างไรดีกับคนทำผิดกฏบนท้องถนน  (อ่าน 6723 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: ควรทำอย่างไรดีกับคนทำผิดกฏบนท้องถนน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 08:12:26 »
ผมนี่ปล่อยวางมาหลายปี อายุยิ่งเยอะยิ่งปลง ยิ่งป่วยเป็นมะเร็งยิ่งปลงหนัก

สู้ๆครับ ชีวิตต้องสู้

บางอย่างเวลาเปลี่ยนความคิดก็เปลี่ยนครับ อายุมากขึ้นประสบการณ์ชีวิตมากขึ้นก็ทำให้เราปลงอะไรหลายๆอย่างได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ rosaniyomdeelerd

• Jr. Member
  • **
Re: ควรทำอย่างไรดีกับคนทำผิดกฏบนท้องถนน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 08:33:39 »
จริงๆก็เบื่อพวกไร้มารยาทเหมือนกันครับ เข้าไปแลกก็เรื่องยาวปล่อยไปพวกนี้ก็ได้ใจ แปลกนะที่พวกไร้มารยาทส่วนใหญ่จะมากันเยอะไม่กลัวใครไม่เกรงใจใคร และส่วนใหญ่มักจะเห็นแก่ตัวระรานสิทธิ์ของผู้อื่น

ผมว่าคนส่วนใหญ่ไม่กล้าเข้าไปยุ่งกับพวกนี้ ทำให้พวกนี้ขยายพันธ์กันเต็มบ้านเต็มเมือง 

สำหรับผมส่วนตัวมีความเห็นว่าต้องทำใจแหละอยู่กับพวกนี้ให้ได้  และอีกอย่างผมมักจะเลี่ยงสถานที่และเส้นทางที่พวกวัยรุ่นกลุ่มใหญ่ใช้ เช่นวันหยุดนี่นครนายก บางแสน ผมไม่ไปเลย จะเลี่ยงไปหัวหิน ปราณ แทน 

กรณีวิศวกรนี่เป็นตัวอย่างที่ดีเลยครับผลคดีเป็นอย่างไรไม่รู้แต่ที่แน่ๆมีเรื่องให้เครียดได้อีกหลายปี

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 09:36:12 »
ผมคิดง่ายๆครับ โดยเฉพาะพวก แท็กซี่ มอไซด์

"อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ" ประเทศนี้มีแต่พวก uneducate ครับ

ไม่เกี่ยวกับกฏหมาย ตำรวจไรหรอก ในเมื่อมีประชากรคุณภาพแบบนี้

นึกถึงตอนไป ตปท. มันปลอดภัยจริงๆ เดินข้ามถนนรถก็เบรคให้ ไม่มีมอไซด์ให้รำคาญใจ

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 10:03:18 »
ทำใจให้ร่ม

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 10:06:20 »
เอาตามความเป็นจริงที่ควรจะเป็นก็ไม่ต้องทำอะไรครับ มันหน้าที่ของตำรวจเค้า ที่ถนนมันเป็นแบบทุกวันนี้ ส่วนหลักก็ตำรวจนั่นแหละครับ ไม่ทำงาน ตั้งด่านเป็นหลักมันง่ายครับ

เอาตามความเป็นจริงๆจริงๆก็ปล่อยไปครับ ถ้าไม่น่าเกลียดมากมาย เราทำตัวเองให้ดีก็พอ ก็คิดเหมือนเวลาเราขับรถแล้วเจอตัวเหี้ยขวางทางอะครับ เราก็แค่หลบให้มันไปก่อน

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 11:05:34 »
อย่างมากสุดก็แค่เตือนครับ ที่เหลือก็ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของผู้รับผิดชอบครับ

ส่วนเราก็พยายามทำตามกฏหมาย ช่วยกันสร้างบรรยากาศที่ดีบนท้องถนนครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 21:09:08 »
ทำอะไรได้ล่ะครับ ตำรวจยังไม่จับเลย

มอไซ สวนเลน ผมเจอทุกวัน ตำรวจบอกจับไม่ไหว มันเยอะ ก็แบ่งๆๆกันไปนะ เพราะคิดแบบนี้ไงครับ มันถึงสวนเลนกันเยอะ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 23:30:15 »
ประเทศไทยจะเจริญได้ ต้องปฏิวัติตำรวจก่อนครับ

เห็นด้วยครับ พวกกฏระเบียบความเรียบร้อยในสังคมก็ต้องปรับใหม่ครับ บทลงโทษมันน้อยไปหรือเปล่าทำไมคนทำกันจนเป็นเรื่องปกติ และต่อด้วยปฏิวัติจิตสำนึกของคนในสังคมตั้งแต่ผู้ใหญ่ยันเด็กเลยครับ ยังไงต้นเหตุก็คนทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ sayuno

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 09:41:56 »
คงทำอะไรไม่ได้ นอกจากหาทางแก้กฎหมายให้รุนแรงขึ้น ไม่ใช่แค่จ่ายเงินแล้วก้อไปได้ เช่นส่งฟ้องศาล บำเพ็ญสาธารณะประโยชน์ ยึดใบขับขี่ ยึดรถ หรืองดขับ แต่ทั้งหมดนี้จะทำไม่ได้เลยถ้าขาดการตรวจจับแบบเอาจริงเอาจัง จากท่านผู้บังคับใช้กฎหมายทั้งหลาย โดยไม่เลือกปฏิบัติ ครับ