ผู้เขียน หัวข้อ: ปิด  (อ่าน 2878 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lovecar

• Jr. Member
  • **
ปิด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 16:53:50 »
...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 20:21:14 โดย Lovecar »

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
Re: ระบบ ช่วยเบรค Active Brake Assist มันจำเป็นไหม ของBENZ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 17:06:33 »
คือ ระบบนี้มันจะช่วยเบรคให้เองอัตโนมัต ขับในเมืองคนส่วนใหญ่ปิดกัน เพราะ จะเร่งแซงมันก็เบรคเอง มีมอไซค์มาไกลๆมันก็หน่วงเบรค+คันเร่ง

ถามหน่อยว่าระบบนี้มันจำเป็นสำหรับคุณไหม

สำหรับผม มีให้เลือกใช้ ยังดีกว่า  เวลาจำเป็นจะใช้แล้วไม่มีครับ

อย่างน้อยเวลาขึ้นทางด่วน แมงกาไซด์ก็ตามขึ้นมาป่วนระบบไม่ได้

ช่วงเวลาเร่งด่วนฝนตกพรำๆ ขับตามๆกันซัก 80  คันหน้าเบรกกระทันหันในจังหวะที่เรากำลังมองกระจกมองข้างเพื่อจะเปลี่ยนเลน  อะไรจะเกิดขึ้น?

• **
Re: ระบบ ช่วยเบรค Active Brake Assist มันจำเป็นไหม ของBENZ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 17:44:33 »
คือ ระบบนี้มันจะช่วยเบรคให้เองอัตโนมัต ขับในเมืองคนส่วนใหญ่ปิดกัน เพราะ จะเร่งแซงมันก็เบรคเอง มีมอไซค์มาไกลๆมันก็หน่วงเบรค+คันเร่ง

ถามหน่อยว่าระบบนี้มันจำเป็นสำหรับคุณไหม

สำหรับผม มีให้เลือกใช้ ยังดีกว่า  เวลาจำเป็นจะใช้แล้วไม่มีครับ

อย่างน้อยเวลาขึ้นทางด่วน แมงกาไซด์ก็ตามขึ้นมาป่วนระบบไม่ได้

ช่วงเวลาเร่งด่วนฝนตกพรำๆ ขับตามๆกันซัก 80  คันหน้าเบรกกระทันหันในจังหวะที่เรากำลังมองกระจกมองข้างเพื่อจะเปลี่ยนเลน  อะไรจะเกิดขึ้น?

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 20:21:36 โดย Lovecar »

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 17:57:59 »

คือว่าตัว E class amg ผมได้ข้อเสนอมา ลด160K + ประกันชั้น1  ตลิ่งชันบอกว่าซื้อได้เลยไม่ต้องรอ BENZประกาศแล้วล๊อต2ก็ไม่มีระบบเบรคนี้

เห็นรถเหลือทุกศูนย์เลย  สงสัยคนซื้อคงรอดูรถคู่แข่งอยู่ครับ

ออฟไลน์ Barracuda

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 18:32:22 »
จำเป็นถ้าราคาเท่ากัน คงมีคนรอ แต่สำหรับรถราคานี้คนซื้อระดับนี้แล้วเงินไม่น่าใช่ปัญหา มีให้ดีกว่าไม่มี ข่าวออกมาแบบนี้กั๊กยอดตัวเองชัดๆ ประกาศบอกว่าไม่มาแน่ๆ แต่ถ้ามานี่เสียความรู้สึกเบย

เงินไม่ใช่ปัญหา ปัญหาของผมคือไม่มีเงิน

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 18:32:56 »
ลองถามหลายๆ ศูนย์ก่อนครับ ว่าลอต 2 ไม่มีจริงเหรอ ก่อนจะโดนลมปากของเซล

แต่ถ้าส่วนลด 160K + ประกันชั้น 1 (ต้อง Mercedes Protection มาครบนะ อลิอันซ์ วิริยะ กรุงเทพ) ไม่มี Activa Brake Assisted ผมอาจจะยอมแฮะ ต่อให้หาติดตั้งทีหลังก็น่าจะยังคุ้มกับส่วนลดเงินสด

ส่วนถามว่าจำเป็นไหม คือถ้ามีมาให้ก็เอาเถอะครับ ไม่พอใจสามารถสั่งปิดได้ ดีกว่าอยากต้องใช้แล้วต้องจ่ายเงินเพิ่มหรือไม่มีให้ใช้กัน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 20:11:11 »
ขอปิดกระทู้แต่เพียงเท่านี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 20:22:07 โดย Lovecar »