ผู้เขียน หัวข้อ: มาชมรีวิว Mix Pick-Up กันเถอะๆ!!  (อ่าน 4706 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
มาชมรีวิว Mix Pick-Up กันเถอะๆ!!
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 11:36:27 »

เห็นพีธีกรรายการแล้วมีหน้าคุ้นๆอยู่สองคนนแนะ  ;D

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Re: มาชมรีวิว Mix Pick-Up กันเถอะๆ!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 11:38:21 »
ผมชอบรายการนี้ ละเอียดดีครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

Re: มาชมรีวิว Mix Pick-Up กันเถอะๆ!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 11:53:45 »
ส่วนตัวแล้วผมติดตามรายการนี้มาตลอดโดยเฉพาะ คุณมิตร สุรมิตร รีวิวตัวรถได้ครบเครื่องจริงๆ ;D
ปล. เสียดายที่ขาด D-max ไปแค่รุ่นเดียวไม่งั้นคงจะครบทุกยี่ห้อไปแล้ว

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 12:07:00 »
ขอบคุณครับ

ออนไลน์ Tapanan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 12:14:21 »
พี่แพน...
พี่หมู...

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 15:49:23 »
ผมใช้รีโวครับ

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 19:21:34 »
ส่วนตัวแล้วผมติดตามรายการนี้มาตลอดโดยเฉพาะ คุณมิตร สุรมิตร รีวิวตัวรถได้ครบเครื่องจริงๆ ;D
ปล. เสียดายที่ขาด D-max ไปแค่รุ่นเดียวไม่งั้นคงจะครบทุกยี่ห้อไปแล้ว

NISSAN ด้วยครับ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 21:12:10 »
ผมใช้ซีวิคครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 22:15:40 »
Mazda ลากขายมานาน และจะลากกันต่อไป

ผมว่ามันเหมาะกับคนที่ไม่คิดเรื่องความล้ำของเทคโนโลยีมากไป แลกกับราคาที่ถูกกว่าเจ้าอื่น

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 22:28:40 »
ทำไมผมดุแล้วพิธีกรรุ่สึกอวยเรนเจอเว่อมากๆ.
ทำเหมือนกับสำกรับรถซิ่ง สลาลมซัดโค้ง

นี่มันรถกะบะอะครับ

ออฟไลน์ dinpordinpuen

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 00:00:57 »
ก็ไม่แปลกใจถ้าพิธีกรจะชอบฟอร์ดมากกว่า
ก็ฟอร์ดเด่นเรื่องช่วงล่างกว่าอยู่แล้วในกลุ่มเพื่อน
แล้วการทดสอบในสนามคนขับก็ต้องชอบรถที่เข้าโค้งได้ตามสั่งกว่าคันอื่น ในขณะที่คันอื่นอาจจะต้องแกเอาการมากกว่าก็ได้.....

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 08:10:50 »
ชอบรายการนี้ครับ จัดรายการดูเป็นสากลดีครับ

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 09:31:22 »
ทำไมผมดุแล้วพิธีกรรุ่สึกอวยเรนเจอเว่อมากๆ.
ทำเหมือนกับสำกรับรถซิ่ง สลาลมซัดโค้ง

ก็เขาทดสอบการขับขี่ที่โหดเอาเรื่องนี่ครับ แล้วเรนเจอมันก็ทำได้ดีจริงๆ แล้วจะให้ไปเขาว่าเหรอครับ ผมว่าเขาก็เป็นกลางดีนะ เพราะเขาก็เคยว่าการออกแบบภายในห้องโดยสารของ focus ที่ทำได้แคบกว่าคู่แข่งในรุ่นเดียวกันทั้งๆที่ขนาดตัวรถพอๆกันอยู่นะ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 09:53:34 »

ก็เขาทดสอบการขับขี่ที่โหดเอาเรื่องนี่ครับ แล้วเรนเจอมันก็ทำได้ดีจริงๆ แล้วจะให้ไปเขาว่าเหรอครับ ผมว่าเขาก็เป็นกลางดีนะ เพราะเขาก็เคยว่าการออกแบบภายในห้องโดยสารของ focus ที่ทำได้แคบกว่าคู่แข่งในรุ่นเดียวกันทั้งๆที่ขนาดตัวรถพอๆกันอยู่นะ
Point ผมคือ ก่อนหน้านี้ผมถามเรื่อง การทดสอบแนวนี่จากต่างประเทศ
แล้วสมาชิกส่วนหนึ่งก็มองว่ามันไม่มีประโยชน์

แต่พอคนไทยทดสอบ กับเฉยๆ...

น่าคิดนะ. คนกลุ่มนี้

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 18:43:07 »

Point ผมคือ ก่อนหน้านี้ผมถามเรื่อง การทดสอบแนวนี่จากต่างประเทศ
แล้วสมาชิกส่วนหนึ่งก็มองว่ามันไม่มีประโยชน์

แต่พอคนไทยทดสอบ กับเฉยๆ...

น่าคิดนะ. คนกลุ่มนี้

ผมคิดว่าข้อมูลทุกอย่าง รวมถึงการทดสอบทั้งในประเทศหรือต่างประเทศนั้น
มีประโยชน์ทั้งหมด แล้วแต่ว่าเราจะใช้ความคิดว่าจะเลือกเชื่อได้แค่ไหน

เพราะว่าเรื่องของ "รถยนต์" เป็นศาสตร์ที่เราไม่ถนัด ไม่ได้เล่าเรียนมา
ไม่ใช่เป็นวิชาที่เราใช้ประกอบอาชีพ ไม่ได้มีประสบการณ์ยาวนาน

ดังนั้นเราต้องอาศัยข้อมูลหรือการทดสอบจากบุคคลอื่นที่มีความรู้ มีประสบการณ์มากกว่า
แล้วเราเอามาตัดสินใจใช้ข้อมูลนั้น เลือกเชื่อข้อมูลนั้นด้วยเหตุผลของตัวเอง

หลายคนที่วิจารณ์แบบว่า ก็ไม่ได้มีความรุ้มากมายด้านนี้เหมือนกัน ก็พอๆกับเรานั่นล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 18:48:11 โดย tarahlm »

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 10:29:38 »
ผมเห็นข้ออ้างสารพัด ทั้งๆที่สถานการณ์เดียวกัน
รถที่ผมดูแล้วผบทดสอบออกมาได้ดี

Ford Porsche Renault