ผู้เขียน หัวข้อ: อุทาหรณ์คนใจเย็น!หนุ่มขอโทษวินมอเตอร์ไซค์ทั้งที่ถูกบีบแตรไล่-หาเรื่อง  (อ่าน 4154 ครั้ง)

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
อุทาหรณ์คนใจเย็น!หนุ่มขอโทษวินมอเตอร์ไซค์ทั้งที่ถูกบีบแตรไล่-หาเรื่อง
https://goo.gl/2gGIOp

สบายใจ ยอมๆกันไป จบๆ เยี่ยมครับ

ตอนแรกอ่านหัวข้อนึกว่า ใจเย็นแล้วยังไม่รอด เพราะพี่แกใช้คำว่า อุทาหรณ์
ที่จริงคำว่า อุทาหรณ์ มันควรใช้กับทางลบมากกว่า

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
อุทาหรณ์ใช้ในแง่ลบครับ นี่เรียนการเขียน Click bait มารึเปล่า 5555

ถ้าใช้ให้ถูกใช้แนวๆ ชื่นชม! ตัวอย่าง! แนวๆ นี้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
มีอยู่คืนนึง ผมเลี้ยวซ้ายออกจากแยกแรงไปหน่อย (เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด)

มอไซที่ซ้อนมา 2 คนเค้าหวาดเสียว เหมือนไม่พอใจ ทำปากขมุบขมิบ

ผมเลยขับไปตีคู่ เปิดกระจกลง ตะโกนว่าขอโทษครับไป 3 ครั้ง

ไม่รู้เค้าเข้าใจหรือเปล่า เค้าขับหนีไปเลย...

อุทาหรณ์ใช้ในแง่ลบครับ นี่เรียนการเขียน Click bait มารึเปล่า 5555

ถ้าใช้ให้ถูกใช้แนวๆ ชื่นชม! ตัวอย่าง! แนวๆ นี้ดีกว่าครับ

ก็ว่างั้น เหมือนพยายามเล่นคำให้น่าสนใจ คนจะได้คลิ๊กเข้าไปอ่าน
แต่ใช้แบบนี้ ผมว่า มันออกจะขัดกับเนื้อหามากไปหน่อย 555

ออฟไลน์ ps000000

สมัยนี้ต้องใจร่มๆ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
คนเรานี่เปนไร โดนมองไม่ได้เลยหรอ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ผมเคยขับๆอยู่ขวาสุดแล้วเปิดไฟซ้าย เผื่อจะเปลี่ยนเข้าเลนกลาง ผมเข้าไปครึ่งคันได้ กระบะส่งของปาดหน้าจากเลนซ้ายแบบไม่สนใจรถผม ผมเลยเบรคแล้วหักขวากลับ มอไซต์ที่ขี่มาคงตกใจเลยเบรคแล้วลื้นล้ม (วันนั้นฝนตก) พอพี่เค้าลุกขึ้นมาแล้วขี่จะแซงรถผม ผมเลยเปิดกระจก "ขอโทษนะครับ" พี่เค้าก็ยิ้มให้

วันนั้นโคตรรู้สึกดีอะ เราได้ขอโทษเค้า สบายใย  ;D :D
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Krongbun

ออฟไลน์ SM.

จบๆๆกันไป แยกย้าย ดีครับ ไม่มีเรื่อง

ออฟไลน์ neutrino

ตอนแรกอ่านหัวข้อนึกว่า ใจเย็นแล้วยังไม่รอด เพราะพี่แกใช้คำว่า อุทาหรณ์
ที่จริงคำว่า อุทาหรณ์ มันควรใช้กับทางลบมากกว่า
ปัจจุบันคนไทยใช้คำผิดๆกันมาก

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ออฟไลน์ Barracuda

ขอโทษครับเพ่ ผมกระพง ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***