ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเจอข้อเสนอ ส่วนลดต่อประกันปีที่ 2 ของรถอายุไม่เกิน 3 เดือน บ้างครับ ???  (อ่าน 2970 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
วันนี้มี ฝ่ายดูแลส่วนลดของ Honda (เค้าบอกมาประมาณนี้ ผมจำชื่อเป๊ะๆไม่ได้) โทรมาหาผมแล้วบอกว่า

"จะมอบส่วนลดต่อประกันภัยชั้น 1 ปีที่ 2 ให้ 30% (ประมาณ 5,000 บาท) หากจะต่อประกันภัยในปีที่ 2 เป็นข้อเสนอพิเศษสำหรับรถที่ออกมาไม่เกิน 3 เดือน (รถผมออก 21 Nov 2016) แต่ชำระค่ากรมธรรม์ช่วงเดือนพฤศจิกายน และหากปีนี้มีการเคลมประกัน จะไม่มีการบันทึกประวัติในกรมธรรม์ของปีหน้า"

ผมเลยขอคิดดูก่อน แล้วถามเจ้าของรถก่อน (รถชื่อแม่ แต่ผมใช้) เลยยังไม่ได้ถามรายละเอียดอะไรมาก เค้าบอกผมว่าจะติดต่อกลับมาในวันเสาร์หน้า

ผมเลยอยากรู้ว่า
- มีใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มั้ยครับ
- ฝ่ายดูแลส่วนลดอะไรเนี่ยมันมีจริงมั้ย
- มีใครเคยต่อประกันแบบนี้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. แอพ Who's Call ในโทรศัพท์มันขึ้นว่า (ต่อประกัน วิริยะ) ผมนึกว่าของอีกคันเลยรับ เลยมาเจอข้อเสนออันนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 21:54:40 โดย ToRToNGPaT »
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ FyGI

ผมเคยโดนตอนใช้ HRV กลยุทธการขายประกันแบบใหม่
เพราะต่อก่อนต่อหลัง เบี้ยไม่ได้ต่างกันมากมายขนาดนั้น

นี่ใกล้เวลาที่ HRV ที่ขายไปต้องต่ออีกรอบ โทรมากันเพียบ
เลยสวนกลับไป ไม่ได้อัพเดทข้อมูลกันเลยรึ รถผมขายไปตั้งนานแล้ว

แปลกที่ผมและคนรอบตัวผมที่ใช้ Honda โดยทำนองนี้กันหมด
แต่ยี่ห้ออื่นกลับไม่โดนแบบนี้

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
วันนี้มี ฝ่ายดูแลส่วนลดของ Honda (เค้าบอกมาประมาณนี้ ผมจำชื่อเป๊ะๆไม่ได้) โทรมาหาผมแล้วบอกว่า

"จะมอบส่วนลดต่อประกันภัยชั้น 1 ปีที่ 2 ให้ 30% (ประมาณ 5,000 บาท) หากจะต่อประกันภัยในปีที่ 2 เป็นข้อเสนอพิเศษสำหรับรถที่ออกมาไม่เกิน 3 เดือน (รถผมออก 21 Nov 2016) แต่ชำระค่ากรมธรรม์ช่วงเดือนพฤศจิกายน และหากปีนี้มีการเคลมประกัน จะไม่มีการบันทึกประวัติในกรมธรรม์ของปีหน้า"

ผมเลยขอคิดดูก่อน แล้วถามเจ้าของรถก่อน (รถชื่อแม่ แต่ผมใช้) เลยยังไม่ได้ถามรายละเอียดอะไรมาก เค้าบอกผมว่าจะติดต่อกลับมาในวันเสาร์หน้า

ผมเลยอยากรู้ว่า
- มีใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มั้ยครับ
- ฝ่ายดูแลส่วนลดอะไรเนี่ยมันมีจริงมั้ย
- มีใครเคยต่อประกันแบบนี้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. แอพ Who's Call ในโทรศัพท์มันขึ้นว่า (ต่อประกัน วิริยะ) ผมนึกว่าของอีกคันเลยรับ เลยมาเจอข้อเสนออันนี้ครับ

ถ้าจำไม่ผิด ประกันปีแรกที่ศูนย์แถมให้  ศูนย์เค้าจะดูแลการต่ออายุก่อนครบกำหนด  เบี้ยปีต่อก็จะถูกกว่าหาเองข้างนอกเยอะพอสมควร

ลองโทรกลับไปถามที่ศูนย์ที่ซื้อรถก่อนดีกว่าครับ  เผื่อจะเป็นพวกที่ซื้อรายชื่อโทรมาสวมรอยเป็นศูนย์

ออฟไลน์ Stp

โดนมั่วอ้างแล้วมั้งครับ อะไรจะให้ส่วนลดล่วงหน้า 9 เดือนเชียว ต่อให้เป็นของศูนย์ปกติเต็มที่ก็ 3 เดือนก่อนหมดประกัน ไม่ใช่ 3 เดือนหลังออกรถแน่ๆ

จะยี่ห้อไหนก็อ้างหมดแหละครับ รถยุโรปดังๆ ก็อ้างข้อมูลชนิดที่งงไปเลยว่า มันรู้ข้อมูลเป๊ะขนาดนี้เลยหรือ ทั้งที่น่าจะเก็บความเป็นส่วนตัวน่าจะดีกว่ารถตลาดทั่วไป
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ไม่ใช่ประกันจากศูนย์โทรมาครับ เป็นโบรกเกอร์นอกศูนย์ แหมมาเป็นแพทเทิร์นเดิมเป๊ะเลย ปีที่แล้วซื้อ2คัน พูดเหมือนกันเป๊ะ ธค.ที่ผ่านมา เพื่อนเพิ่งออกรถ สัปดาห์ที่แล้วก็โทรมาถาม ก็มีโทรมาพูดแบบนี้เลย ในศูนย์ฮอนด้าที่ผมเข้าไป ถึงกับแปะป้ายเตือนแล้วครับในเรื่องนี้ อยากได้ยอดขายประกันจนถึงกับต้องโกหก แค่ตอนแรกก็โกหกกันแล้ว จะเชื่อใจอะไรได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 23:57:47 โดย gundam126 »

ออฟไลน์ whoami

app who's call ช่วยคุณได้ บล็อคมันให้หมดครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

ต่อประกัน อย่าเห็นแก่ของถูก ดู ทุน ประกันด้วย
เบี้ยเท่ากัน แต่ทุนประกัน ไม่เท่ากัน คับ
ทุนประกัน - ช่อง ความเสียหายต่อรนยนต์ (กรอบสีม่วง)
มันจะลดลงเรื่อยๆ อย่าให้มันลดเยอะไป
รถ 5 ปี ควรเหลือไม่ต่ำกว่า 60% ของราคาวันที่ออกรถ

รูปจาก google

ออฟไลน์ nuntapon.s

ต่อล่วงหน้าแบบนี้  พอใช้รถไปอีก9เดือนเกิดมีอุบัติเหตุประวัติเสียขึ้นมา  ประกันที่ต่อไว้จะถูกแจ้งเพิ่มเบี้ยกันอาน  ทีนี้จะไม่เอาก็ต้องทิ้งเงินที่จ่ายไปแล้วส่วนหนึ่งจะเอาก็ต้องจ่ายเพิ่มในราคาที่ไร้เหตุผล

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมโดนใน Civic ครับ ซื้อมาได้ เดือนเดียว
โทรมาขายประกัชั้น 1 ปีต่อไปให้แล้ว เสนอราคาให้เสร็จ
บอกให้โอนก่อน 3000 ครับ ที่เหลือ ค่อยจ่ายวันครบกำหนด

ผมไม่เอา เพราะเช็คกับญาติที่ขายประกันแล้ว พวกนี้มีจริงๆครับ
ถูกต้องไม่โดนโกงแน่นอน แต่วันนี้ตกลงอย่างนึง พอถึงเวลาต่อ
ก็จะมีเงื่อนไขเพิ่มขึ้นมาครับ ประมาณว่าส่วนดประวัติดีขอตัดลดให้ไม่เต็ม
หรือว่าเพิ่มเบี้ยลดเท่าเดิม อะไรทำนองนี้ครับ

ถึงเวลานั้น อ้อยเข้าปากช้าง ไปแล้ว ก็ต้องยอมๆกันไป เพราะ 3000 เค้าไม่คืนทุกกรณี

ถ้าใครจะทำๆได้ครับ แต่ผมไม่ทำ ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Nikle_pk

ต่อประกัน อย่าเห็นแก่ของถูก ดู ทุน ประกันด้วย
เบี้ยเท่ากัน แต่ทุนประกัน ไม่เท่ากัน คับ
ทุนประกัน - ช่อง ความเสียหายต่อรนยนต์ (กรอบสีม่วง)
มันจะลดลงเรื่อยๆ อย่าให้มันลดเยอะไป
รถ 5 ปี ควรเหลือไม่ต่ำกว่า 60% ของราคาวันที่ออกรถ

รูปจาก google

ดูราคาตลาดมือสองด้วยก็ดีครับ
เทียน่าผมตอนนี้มือสอง ขายอยู่ 4 แสนต้นๆ +
แตตัวแทนเสนอทุนมาให้ตั้ง 650,000 บาท
เห็นแล้วอยากให้ใครมาขโมยรถซะจริงๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ nuoOF

• Jr. Member
  • **
 >:(   ผมก็โดนครับ Honda เช่นกัน ประมาณ3เดือน เริ่มโทรมาเดือนละ1-2ครั้ง โทรมาทุกเดือน เดือน 10-12  เดือนละไม่ต่ำกว่า 5 ครั้งพอบล๊อคเบอรก็เปลี่ยนเบอรโทรมาอีก  ตอนผมออกรถเซลล์ก็บอกว่า ลูกค้าโทรมาบ่นหลายคนแระว่า ประกันโทรหาจัง  วันหลังผมจะซื้อรถ  honda    ผมต้องซื้อ sim ใหม่สำหรับติดต่อแล้วมั่งเนี้ย 

ออฟไลน์ SM.

555 ตลกดีครับ คนขายประกัน ก็หามุขอะไรใหม่ๆๆมาอ้างเนอะ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
 ;D ขอบคุณทุกท่านมากครับ  ;D

ตอนนี้ผมจัดการ Block เบอร์โบรกเกอร์คนนี้ผ่าน Who's Call แล้ว เลยเจอชื่อปรากฎในแอพด้วย :) :)

จริงๆวันที่รับรถมา ศูนย์ผมมีจดหมายเตือนเรื่องการเสนอขายประกันของโบรกเกอร์พวกนี้มาด้วย เพราะชอบอ้างและสวมรอยศูนย์ แต่ข้อมูลมันรู้จริงเป๊ะมาก (ไม่รู้เอามาจากไหน) แอบสงสารบริษัทกับศูนย์ที่โดนแอบอ้างเหมือนกันนะครับ คงโดนลูกค้าบ่นกันบ่อยๆแน่

ส่วนเรื่องประกันที่มาถาม เพราะส่วนตัวไม่เคยจัดการเรื่องประกันเลย แถมครั้งสุดท้ายที่บ้านผมออกรถใหม่ก็ 12 ปีมาแล้ว เลยไม่มีประสบการณ์ด้านนี้ จริงๆผมกะซื้อกับคนที่รู้จักหรือไม่ก็ใช้ส่วนลดพนักงานของคุณแม่ (ประกันภัยในเครือของบริษัทที่แม่ผมทำงานอยู่) และคงซื้อ 3 เดือนก่อนหมดครับ เจอข้อเสนอมาแบบนี้นี่งงและไปไม่เป็นเลย แถมเอาชื่อ Honda มาอ้างด้วย  ;D ;D
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เคยเจอของ mazda เช่นกันครับ
ส่งเอกสารมาที่บ้านเลย
แต่ไม่มีรายละเอียด ทุน เบี้ย ถ้าสนใจจะส่งตามมาอีกที

ซึ่งผมก็ไม่เอาครับ
ตังไม่ค่อยมี ไม่อยากเอาไปจ่ายไปก่อนตั้งนานครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"