ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์ม meeridium กับ 3m กับ ลามิเนียม เอายี่ห้อไหนดี ขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆทีครับ  (อ่าน 6073 ครั้ง)

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
ฟิล์ม meeridium กับ 3m กับ ลามิเนียม เอายี่ห้อไหนดี ขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆทีครับ

พอดีจองฮุนได h1 แล้วเซลล์บอกยี่ห้อ meeridium ดีกว่า ลามิน่า และ3m แต่ผมไม่เคยได้ยินยี่ห้อฟิลม์ชื่อนี้เลยว่าดีจริงเปล่าเลยมาขอคำแนะนำ เซลล์บอกยี่ห้อนี่ดีทน มีประกัน7ปี

ออฟไลน์ Lovecar

• Jr. Member
  • **
ฟิล์ม meeridium กับ 3m กับ ลามิเนียม เอายี่ห้อไหนดี ขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆทีครับ

พอดีจองฮุนได h1 แล้วเซลล์บอกยี่ห้อ meeridium ดีกว่า ลามิน่า และ3m แต่ผมไม่เคยได้ยินยี่ห้อฟิลม์ชื่อนี้เลยว่าดีจริงเปล่าเลยมาขอคำแนะนำ เซลล์บอกยี่ห้อนี่ดีทน มีประกัน7ปี

ไม่เคยได้ยินเหมือนกันยี่ห้อนี้ แต่ถ้าเอาให้ชัวห์ก็ 3m คริสตัลไลน์C40 รอบคันไป ของชัวห์ๆ ดีแน่นอน

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
3 ตัวนี้ เป็นผมเอา 3Mครับ

ออฟไลน์ SM.

เข้ามาทำตลาดนานแล้วครับ แต่ไม่ค่อยบูม เพราะไม่ได้โหมโปรโมท

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
เข้ามาทำตลาดนานแล้วครับ แต่ไม่ค่อยบูม เพราะไม่ได้โหมโปรโมท

แล้วคุณภาพเป็นไงบ้างครับตัวนี้

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
Laminna 3M รุ่นไหนครับ ต้องเจาะจงรุ่นด้วยเพราะเค้ามีหลายระดับ ถ้าเอาใส่กันร้อนก็ คริสตัลลายน์ ถ้าเอามืดก็เอาพวก คาร์บอนฟิล์ม ได้ครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

lamina ตัดออกก่อนเลย meridium ก็เหมือนกัน ถ้ามีงบติดพวก vkool / huperoptik ดีกว่าครับ ถ้างบน้อยก็ 3M FXR20 / Hikool R60 , R65

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
3M ครับ พยายามเลย ที่แถมเดาว่าเป็น FX Series พยายามเลือกตัว FXR ที่มีปรอทไว้ครับ ผมใช้ตัว FX ไม่มีปรอทอยู่ กันร้อนไม่ค่อยดีเท่าไหร่แต่แอร์ในรถสู้ไหวครับ พอดีพ่อผมเค้า Anti ปรอทเลยสั่งติดตัวนี้มาให้
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ KaIaK118

3M ครับ พยายามเลย ที่แถมเดาว่าเป็น FX Series พยายามเลือกตัว FXR ที่มีปรอทไว้ครับ ผมใช้ตัว FX ไม่มีปรอทอยู่ กันร้อนไม่ค่อยดีเท่าไหร่แต่แอร์ในรถสู้ไหวครับ พอดีพ่อผมเค้า Anti ปรอทเลยสั่งติดตัวนี้มาให้

ได้แถมมาเลือกเป็น FXR20 ก็กันร้อน ไม่ค่อยอยู่เท่าไรแต่ก็ไม่ได้แย่ ครับ

ปล. ผมว่าของที่แถม 3m ดีกว่า ลามิน่า ครับ

ออฟไลน์ chaithawat

3m น่าสนกว่าครับทนดีมาก ติดมาสี่ปีซีดลงน้อยมาก ยังขับสบายไม่ร้อน
เซลจะเชียร์ยังไงไม่ต้องสนใจครับ เพราะบางทีเซลได้เปอร์เซนต์เยอะเลยต้องเชียร์ออกหน้า อย่างที่ผมเคยโดนคือเชียร์ให้เอาฟิลม์ hanita บอกกันร้อนดีมากไม่มีค่าโฆษณาคุณภาพเต็ม ผลิตเมืองร้อนทะเลทราย บลาๆ
ไอ้เราก็เคลิ้มเอาก็เอา ทนขับได้ไม่ถึงเดือนลอกฮานิตูดทิ้งไม่ชอบเลย สะท้อนไฟกลางคืนเป็นคลื่น กลางวันภาพหยาบเหมือนเนื้อไม่ระเอียด ไม่ใสเหมือนไร้กระจกอย่างฟิลม์ดีๆ  เลยได้สามเอ็มมาแทนก็แฮปปี้ดี

ออฟไลน์ h0661036

ผมใช้ 3 M   FXR  ก็โอเคนะ  กันร้อน กันแดดได้พอประมาณ เวลามองให้ภาพที่สว่างกว่า  ให้แว่นกันแดด มองแล้วไม่ค่อยเป็นสีรุ้งเท่าไหร่

คือผมทดลองเอารถอีกคนไปเปลี่ยนเป็น film ดำ แบรนด์เจ้าของร้านนำเข้ามาเอง  กันร้อน กันแดดตอนกลางวันได้ดีกว่า แต่ข้อเสียคือขับรถตอนกลางคืนมองค่อนข้างลำบากครับ

อีกเรื่องที่ต้องเอามาพิจารณาคือค่าสะท้อนของฟิลม์   ฟิลม์บางตัวเวลาติดแล้ว สะท้อนมาก ยังกับส่องกระจก  เวลาขับรถจะไม่สบายตา 

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
3M FXR ถ้าให้เลือกได้ ผมจะไม่เอามันมาเป็นบานหน้าในคันต่อๆ ไป แต่ข้างๆ โอเคอยู่

เพราะปกติผมใส่แว่นกันแดดโพลาไรซ์ขับรถ มันรุ้งกระจายมาก

แต่สำหรับท่านอื่นที่ใส่กันแดดปกติ ใช้งานได้ครับ อย่าให้มืดกว่าเบอร์ FXR35 ก็แล้วกัน ส่วนข้างๆ FXR20 ถ้าตาดี ทางมีไฟ ก็สบายๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Darkart

ลามิเนียม เอายี่ห้อไหนดี ขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆทีครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2017, 09:41:09 »
3 M ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ force_5147

• **
ไม่เคยได้ยินเหมือนกัน ของผมก็มีหลายยี่ห้อ แต่ผมเลือกลามิน่าเกรดดีมาติดเองข้างนอกครับ แนะนำให้เล่นพวกฟิล์มเซรามิคไปเลยครับ ทีเดียวเจ็บแต่จบ

ออฟไลน์ Tapanan

รถผม Film หน้าติดรถมาเป็น Meeridium ครับ ส่งเครมกระจกหน้าโดนหิน ที่อู่ในเครือบอกไม่มี film ยี่ห้อนี้ แจ้งผมถ้าจะเอา 3M Laminar เพิ่ม 500.-  แล้วงี้มันจะเกรดเดียวกันหรือป่าว...

ออฟไลน์ Natural_Bank

• **
สาม...ระวังได้ลอตฟิล์มแถมเกรดไม่ดีเหมือนเพื่อนผมนะคับ ได้รถมา4-5เดือนแล้วยังไม่ได้เคลมเลยคับ