ผู้เขียน หัวข้อ: MGC-Asia เป็นตัวแทนนำเข้า Maserati อย่างเป็นทางการ  (อ่าน 2814 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
MGC-Asia เป็นตัวแทนนำเข้า Maserati อย่างเป็นทางการ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 14:33:16 »
หวังว่าอนาคตของ Maserati ในเมืองไทยจะดีขึ้นนะครับ

ตอนนี้ถือว่า MGC มีหลายยี่ห้อในมือมากๆ แถมมีแต่หรูๆๆ ทั้งนั้นเลย

ออฟไลน์ ps000000

Re: MGC-Asia เป็นตัวแทนนำเข้า Maserati อย่างเป็นทางการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 15:04:58 »
ไฮโซฝุดๆ

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
Re: MGC-Asia เป็นตัวแทนนำเข้า Maserati อย่างเป็นทางการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 17:52:18 »
เฟอร์มา นี่เค้าเลิกเอา เฟอรารี่ มาเซราตี้ เข้ามาขายนานรึยัง พี่ๆพอจะทราบมั้ยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 19:48:53 »
แถวบ้านเจอบ่อยชิบ...

ออนไลน์ muzaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 06:34:17 »
เฟอร์มา นี่เค้าเลิกเอา เฟอรารี่ มาเซราตี้ เข้ามาขายนานรึยัง พี่ๆพอจะทราบมั้ยครับ
Ferma เสียสิทธิ์ ferrari ให้ cavalino motor ตั้งแต่ประมาณปี 2010-2011 แล้วครับ
ส่วน maserati ของferma  ในนาม empire motor เพิ่งโอนให้ mgc ช่วงปลายปีที่แล้วครับเพราะรับภาระหนี้ไม่ไหว mcg รับทั้ง stock รถและอะไหล่ทั้งหมดรวมถึง showroom ที่paragon ก็รับมาครับแต่รอการปรับปรุงเล็กน้อยครับตอนนี้ที่ paragon มีรถจอดอยู่ 2 คัยแต่การตกแต่งคงรอสักพักครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 12:18:51 »
ตลาดโลกยังลำบากเลย สำหรับยี่ห้อนี้

ตลาดบ้านเราจะทำได้แค่ไหน???

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2017, 10:37:27 »
นึกว่าเลิกขายไปแล้ว 1 ปี ขาย ถึง 20 คัน รึเปล่า?  :-\

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 13:32:31 »
Ferma เสียสิทธิ์ ferrari ให้ cavalino motor ตั้งแต่ประมาณปี 2010-2011 แล้วครับ
ส่วน maserati ของferma  ในนาม empire motor เพิ่งโอนให้ mgc ช่วงปลายปีที่แล้วครับเพราะรับภาระหนี้ไม่ไหว mcg รับทั้ง stock รถและอะไหล่ทั้งหมดรวมถึง showroom ที่paragon ก็รับมาครับแต่รอการปรับปรุงเล็กน้อยครับตอนนี้ที่ paragon มีรถจอดอยู่ 2 คัยแต่การตกแต่งคงรอสักพักครับ

ขอบคุณคร้าบบ
เมื่อก่อนนั่งรถผ่านโชว์รูม ferma ตรงวิภาวดีขาเข้าทีไร จะหันไปมองตลอด ว่ามีรถ ferrai รุ่นอะไรจอดอยู่ในโชว์รูมครับ  :-* :-* :-*