ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันโตเกียวมารีนกับวิริยะอันไหนดีกว่ากันครับ  (อ่าน 8848 ครั้ง)

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
ประกันโตเกียวมารีนกับวิริยะอันไหนดีกว่ากันครับ  ตอนแรกกะจะเลือกวิริยะ แต่เจอนโยบายวิริยะเข้าไปเลยถอยเลย

เซลล์ฮุนได h1 บอกกว่า ถ้าประกันวิริยะ ไม่มีซ่อมห้าง ซ่อมอู่นอกที่ได้รับมาตราฐานของวิริยะ แต่เบิกอะไหล่ของแท้ไป ไม่ต้องเพิ่มส่วนต่าง
ประกันโตเกียวมาริน ซ่อมห้าง

ถ้าเป็นเพื่อนๆจะเลือกอะไรครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: ประกันโตเกียวมารีนกับวิริยะอันไหนดีกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 09:26:04 »
เท่าที่ทราบ
1.กรุงเทพ
2.วิริยะครับ
ประกันจะซ่อมห้างถึงปีที่ 4 ครับ
ถ้าปีที่ 5 ซ่อมห้างก็จะเป็นของตัวอื่นครับ ที่ดีหน่อยก็ทิพยะ
บางที่เซลล์ก็โม้ครับ จะบังคับให้ทำประกันที่ตัวเองทำคอนแท็กไว้ ถ้าเป็นประกันแถมก็ใช้ไปก่อนเพราะจะเปลี่ยนยาก ถ้าประกันซื้อเองอย่ายอมครับ

ออฟไลน์ Barracuda

Re: ประกันโตเกียวมารีนกับวิริยะอันไหนดีกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 09:31:23 »
พึ่งเจอมากับตัวแต่ไม่โทษใคร โทษตัวเองที่ไม่ดูให้ดี ใช้วิริยะ ผ่านทาง Tesco lotus broker จ่ายเงินต่อประกันเรียบร้อยมาดูรายละเอียดเอ้าว์ซ่อมอู่แล้วหรอรถเข้าปีที่ 4 (3 - > 4) งงเลยโทรกลับไปถามทาง broker บอกเป็นนโยบายของทางวิริยะ จบเลยไม่ดูเองทนไป

หลังๆมานี่ได้ยินไปในทางค่อนข้างลบกับทางวิริยะพอโดนกับตัวเองจำได้เลย

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 10:13:30 »
วิริยะ บางที เงื่อนไขเยอะครับ

รถผม จ่ายเงินวิริยะไปแล้ว
แต่ถูกปฏิเสธการทำประกัน หลังจากถ่ายรูปรถ
โดยอ้างว่า มีแผลอยู่มากรอบคัน
(ก็แจ้งแล้วว่า กำลังเคลมรอยกับประกันเดิม)
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 11:18:22 »
แม้โดยภาพรวม กรุงเทพ วิริยะ จะโอเคร
แต่บางยี่ห้อบางศูนย์ อาจจะไม่โอหรือมีเงื่อนไขเยอะก็ได้
อยากให้สอบถามฝ่ายเคลมประกัน ศูนย์ใหญ่ๆที่เราสะดวก สัก 2-3 ที่ครับ
น่าจะได้คำตอบ ว่าจ้าวไหนที่เหมาะกับเรา

โดยส่วนตัว ปีที่ 1-5 ผมเลือก กรุงเทพ>วิริยะ>คุ้มภัย
แต่ถ้าเกิน 5 ปีไปแล้ว หลักๆก็ วิริยะ-คุ้มภัย แล้วแต่กรณีครับ(ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับยี่ห้อรถด้วยนะครับ)
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 11:40:48 »
โตเกียวมารีน สมัยก่อนใช้อีกชื่อหรือเปล่า

ถ้าจะเทียบไปเทียบกับพวกกรุงเทพจะดี class เดียวกันมากกว่า   ของที่บ้านใช้วิริยะครับ  (อุดหนุนธุรกิจของเสี่ยเล็ก ถึงแม้ว่าวันนี้จะไม่มีเสี่ยเล็กแล้วก้ตาม)

ออฟไลน์ ๋Job Pongpun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 12:22:14 »
คู่นี้ ใจผมเลือก วิริยะ

แต่จากเงื่อนไขที่เจ้าของกระทู้เล่ามา ขอเลือก โตเกียวน่าจะลงตัวกว่า
เพราะ อู่ในเครือวิริยะปัจจุบันไม่เพิ่มจำนวนมากนัก แต่ลูกค้าเยอะขึ้นในสัดส่วนที่มากกว่าจำนวนอู่ในเครือฯ
ทำให้ลูกค้าวิริยะต้องรอคิวเข้าซ่อมนาน ต้องจองคิวนัดล่วงหน้าเป็นเดือน
           สมมุติ รถเกิดอุบัติเหตุแล้ว รถขับไม่ได้ต้องทำให้รถเราต้องเพื่อรอซ่อมเป็นเดือน จะทำให้เราเสียเวลาในการเข้าซ่อมมากขึ้น ยกเว้นแต่จะสามารถเข้าซ่อมที่ 0 ฮุนได ได้ค่อยน่าสนใจ
           ดังนั้นโตเกียว เข้าซ่อม 0 ฮุนไดได้ มีความน่าสนใจกว่า วิริยะคับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 12:23:42 »
วิริยะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 12:29:39 »
ลองหายี่ห้ออื่นดูดีมั๊ยครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 12:44:40 »
คิดดีๆก่อนจะเอาโตเกียว
ไปหากรุงเทพ ธนชาติ กสิกร ก่อนไหมถ้าจะเอาโตเกียวครับ
วิริยะ หลังๆออกแนวเขี้ยวแล้วนะ ค่าประกันก็แพงใช่ย่อย หลังๆละเอียดยิบเก็บลายละเอียดทุกเม็ดทุกหน่วย
โตเกียวส่วนมากประกันแถมตอนซื้อรถ เคยโทรเครม ติดต่อยากพอได้
ผมชอบของ กรุงเทพ ธนชาติ มากกว่า

ออฟไลน์ paeybu

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 13:17:30 »
หาอันอื่นครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 13:54:51 »
โตเกียวมารีน เข้าคลับพวกยี่ห้อมิตซูครับ แล้วจะได้คำตอบที่จะลืมไม่ลง เพราะเจ้านี้ประกันแถมกับรถมิตซู

วิริยะ เห้อ.. เพลียกับยุคนี้ของเจ้านี้มาก พยายามจัดโปรพ่วงเซลขายรถ ไม่ก็พ่วงโบรคเกอร์ขายประกันลดแถม แต่ผมไม่เอาละ พอกันที

แต่เคสนี้ผมว่าโดนเซลหลอก ลองสอบถามตัวแทนประกันเจ้าอื่นดีกว่า หากจะไปทำเองระวังพวกโบรคเกอร์ที่เสนอราคาถูกด้วย อ่านเงื่อนไขดีๆ ซ่อมห้าง/อู่ ทุนประกันเท่าไร วงเงินต่างๆ เหมือนกันไหม
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ TRcdi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 15:25:08 »
ผมขายเอง  รถที่บ้านทำวิริยะทุกคัน
แต่ยอมรับว่าหลังๆ มานี้  ต้องออกแรงมากขึ้น
เพื่อเรียกร้อง/ติดตามให้ลูกค้า

จนท.  / นโยบาย  ตึงไปหน่อย

ที่ลูกค้าชอบสุดคือ กรุงเทพ  เบี้ยแพงแต่จบ

ส่วนโตเกียว... เน้นแถมจาก mutsu
ลูกค้าเปลี่ยนหนีทุกรายครับ  เอาไว้แถมพอละ

ออฟไลน์ iamnobody

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 19:21:19 »
ใช้วิริยะอยู่ครับ
ปีที่ 5 แล้วก็ยังซ่อมห้างอยู่นะครับ
สำหรับผมเคลมง่ายนะ ตอนออกรถผมไม่ได้ติดฟิล์ม ไปติด v kool กับบานหน้าเป็น huper optik แล้วก็มีเปลี่ยนล้อแม็ก TRD ข้างนอกแล้วไม่ได้แจ้งประกันเพิ่มเติม
ตอนเคลมกระจกโดนหินเค้าก็มาดูใบรับประกันฟิล์มแล้วก็ยอมให้เคลม ตอนนั้นได้ค่าฟิล์มบานหน้ามา 7 พัน
ส่วนล้อโดนชนเป็นรอยขูดกว้างxยาวประมาณ 1 นิ้ว ก็อนุมัติเปลี่ยนให้ เพียงแต่ผมต้องไปซื้อล้อมาแล้วสำรองจ่ายไปก่อน
โดยรวมสำหรับผมถือว่าบริการโอเคครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 19:31:05 »
กรุงเทพ+1 วิริยะยอดขายประกันภัยรถยนต์สูงสุดอันดับ1ก็จริง แต่บริการในปัจจุบัน =  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 20:08:55 »
วิริยะครับ เบอร์1 เลย

เจ้าของคือ ธนบุรีประกอบรถ ช้างเอราวัณ ปราสาทไม้พัทยา และยาน้ำแก้ไอวิริยะ  เก่าแก่คู่คนไทย

รถเล็ก รถใหญ่ผมทำที่นีหมด

โตเกียวยังห่างไกลมากครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2017, 08:54:04 »
วิริยะครับผม รถที่บ้านทุกคันใช้วิริยะหมดครับ

มีแต่มิตซูผมที่แถมฟรีมาครบปีก็เปลี่ยนหนีแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2017, 09:44:28 »
วิริยะ หรือ ลองหายี่ห้ออื่นๆดูก่อนก็ได้ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2017, 10:20:43 »
ผมหนีจากวิริยะมากรุงเทพหมดละ
ห่วยแตกครับวิริยะที่ผมเจอ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2017, 17:26:38 »
โตเกียว เสียงลือเสียงเล่าอ้างมากมายจริงๆ
ทั้งคลับมิตซู ทนายประชาชน มีเคสกันทุกเดือน