โพลล์

?????????????????????

????
32 (94.1%)
???????
2 (5.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 32

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ Hyundai Accent ขายในไทยป่าวฦ  (อ่าน 6607 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
อยากให้ Hyundai Accent ขายในไทยป่าวฦ
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 23:45:46 »
ตัวนี้ลืมตั้งกระทู้

คิดว่ามีหลายคนอยากได้นะ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: อยากให้ Hyundai Accent ขายในไทยป่าวฦ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 23:48:05 »
แต่ว่ามันจะขายได้เหมือนกับ H-1 เปล่าอะ ราคาไม่โดน กลับบ้านเลยนะเนี่ย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากให้ Hyundai Accent ขายในไทยป่าวฦ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 23:48:22 »
อยากครับ

อยากให้ตั้งใจขายด้วย และ สรัางภาพพจน์ดีๆให้กับลูกค้า และ ถ้าเป็นไปได้ ถ้าบริการให้กับลูกค้าฮุนไดรุ่นเก่าๆด้วยก็น่าจะดีนะครับ

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 00:12:58 »
ขอเป็น sonata ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 00:32:01 »
เคยมี ฮุนได exel มันก็โอเคดีนะ ไม่เคยทำมันเจ็บเลย ตอนนี้ขายไปแล้ว แต่ก็คิดถึงมันอยู่ดี เจ้าของใหม่ดันอยู่ใกล้ๆ ซื้อไปไม่กี้วัน ไม่รู้เอาไปขูดกับอะไรเห็นแล้วเศร้า :'(
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 00:53:37 »
ขอเป็น sonata ดีกว่าครับ

ผมคิดตรงกันข้ามแฮะ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 00:57:05 »
ผมว่าเหนื่อยครับ

ทางที่ดีผมว่าฮุนไดควรเปิดตลาด segment อื่นที่มีคู่แข่งน้อยจะดีกว่า  อย่างเช่น H-1 ที่สำเร็จมาแล้วครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 02:26:04 »
ถ้าทำราคาได้ดี+สร้างมาตรฐานศูนย์บริการให้ดีกว่าคู่แข่ง ผมว่ามีลุ้นนะ

ที่แน่ๆทีมการตลาดต้องทำงานให้ดีกว่าที่เป็นอยู่เนี่ยแหละ

ดูเคสของน้องสองเป็นตัวอย่างดีๆละกัน

ผมเชื่อว่าฮุนไดทำได้ ตัวรถ ณ วันนี้ผมว่าไม่แพ้ใครแล้วละ

เหลือแต่เรื่องการตลาด+บริการเนี่ยแหละ

แอบบ่นนิดนึง โชว์รูมฮุนไดตากสินทำไมดูร้างผู้คนจริงๆเลยเนี่ย ผ่านทีไรเห็น H-1 จอดอยู่คันสองคันบางวันก็ไม่มี เหอๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 02:28:35 »
เทคโนโลยี Hyundai ก็เริ่มจะไปไกลกว่าหลายๆค่ายจากญี่ปุ่นในหลายๆด้านแล้ว
และนำบ้างค่ายจากยุโรป และอเมกาไปในหลายๆเรื่องแล้วเช่นกัน

ของถูกไม่มีดีที่สุด
แต่ของดีก็ไม่มีทางถูกที่สุด

ฉนั้นถ้า Hyundai ขนเทคโนโลยีในแบบที่ ขายในบ้านตัวเองหรือแบบที่บุคตลาดอเมกายุโรป มาบ้านเราแบบไม่ตกหล่นมากนัก
และราคาสมเหตุสมผล เชื่อว่าคนมีเหตุผลรับกันได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2010, 02:33:46 โดย U9WS »

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 06:57:39 »
ราคาได้ คุณภาพโดน ก็คงได้ใจคนไทยไปไม่ยากครับ ;D

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 07:59:56 »
ราคาได้ คุณภาพโดน ก็คงได้ใจคนไทยไปไม่ยากครับ ;D
อย่าลืมแปะยี่ห้อ Toyota ด้วยครับ ขายดีแน่นอน

ออฟไลน์ lufi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 09:45:48 »
 i30 ไม่มาเหรอครับ ชอบตัวนั้นมากกว่า

ออฟไลน์ denkmit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 09:49:40 »
ฮุนได มีโรงงานประกอบในไทยไหมครับ
เพราะเป็นห่วงเรื่องอะไหล่ ถ้าต้องนำเข้ามาอย่างเดียว เดี๋ยวราคาอะไหล่ก็สูงเหมือนโปรตรอน

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 11:34:09 »
ฮุนได มีโรงงานประกอบในไทยไหมครับ
เพราะเป็นห่วงเรื่องอะไหล่ ถ้าต้องนำเข้ามาอย่างเดียว เดี๋ยวราคาอะไหล่ก็สูงเหมือนโปรตรอน

ยังไม่มีเป็นของตนเองครับ   ที่ผ่านมาเจ้า sonata ก็จ้างบริษัทอื่นในไทยประกอบ  โดยนำเข้ามาเป็นชิ้นส่วนๆ ครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 13:00:27 »
อยากให้รถทุกยี้ห้อเข้ามาขายในไทยให้เยอะๆครับ

พวกที่ขายอยู่แล้วก็ให้เอามาขายให้เยอะๆรุ่นหน่อย

ผมเบื่อตลาดเมืองไทย ที่มีตัวเลือกให้กับลูกค้าน้อยเหลือเกิน จริงๆนะ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 13:07:51 »
อยากได้ Elantra wagon ดีกว่าครับ เพราะตอนนี้ตลาดรถท้ายตัดกำลังมาแรง

และตลาดแวกอนก็มีแต่รถบ้านๆอย่างออพตร้าเอสเตท ไม่มีทรงเปรี้ยวๆมั่งเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 13:41:03 »
รถคอมแพกต์แวกอ ถือเป็นตลาด นิช ในกลุ่ม แมส

ทุกวันนี้ ลองไปดูยอดขาย ของ ออพตร้า เอสเตท ได้เลย จะเห็นว่า ขายได้น้อยมากๆ
เป็นแค่ทางเลือกไม้ประดับเท่านั้นเลย

ไม่คุ้มที่จะเอาเข้ามาขายครับ ซีกโลกที่นิยมรถแวกอน กลับเป็น ยุโรปครับ

อย่าเพิ่งนึกถึง Accent เลย
เมื่อวานนี้ เพิ่งไปออฟฟิศ ฮุนได มา

จะบอกว่า เว็บเรา อัพเดทข่าว เร็วกว่าสำนักงานใหญ่จ้ะ

อันนี้ผมว่าไม่ต้องโทษเมืองไทยหรอก เขาทำงานของเขาดีที่สุดเท่าที่จะทำได้แล้วละ
แต่ให้ไปโทษบริษัทแม่ที่เกาหลีใต้ได้เลย!!

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 18:14:12 »
ผมว่าเหนื่อยครับ

ทางที่ดีผมว่าฮุนไดควรเปิดตลาด segment อื่นที่มีคู่แข่งน้อยจะดีกว่า  อย่างเช่น H-1 ที่สำเร็จมาแล้วครับ

เห็นด้วยครับๆ

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 23:01:51 »
ถ้าถามผม

ตอบได้เลยครับ อยากครับ ^^

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 00:59:39 »
อยาก...........