ผู้เขียน หัวข้อ: Accord และ Camry รุ่นใหม่ จะเหมาะกับลูกค้าผู้ใหญ่และหน่วยราชการไหมครับ  (อ่าน 3417 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) :) :) ดูจาก Honda Accord MC ใหม่ และ Toyota Camry รุ่นใหม่ที่เปิดตัวในต่างประเทศ แนวทางการออกแบบล้วนดู Sport ล้ำยุค ดูอวกาศ เส้นสายจัดจ้าน กล้าในการออกแบบมากขึ้น Accord ที่จะเป็นตัว Model change ก็น่าจะเป็นแนวนี้ เลยสงสัยว่าลูกค้า D segment เป็นกลุ่มผู้ใหญ่ และ หน่วยงานราชการ ก็ไม่น้อยเลย อาจจะเป็นกลุ่มใหญ่ด้วยซ้ำ เลยคิดว่าการยอมรับในการออกแบบแนวนี้ จะถูกใจท่านเหล่านี้ไหมครับ  หรือว่าทางค่ายรถได้ทำการสำรวจมาแล้วว่า ชอบ Design รถแบบน้ีมากขึ้นครับ

:) :) :) อีกหน่อยคงได้เห็นรถประจำตำแหน่งท่านผู้ว่า ออกแนวสปอร์ตน่าดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 12:52:30 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ nonp

ผมว่าค่ายรถเมืองไทยไม่ได้โง่ และน่าจะรู้อยู่ว่า market segment กลุ่มนี้ยอดเยอะแค่ไหนครับ
น่าจะต้องมีรุ่นที่ดูเรียบๆ สุภาพๆ ออกมาแน่นอน กะจับลูกค้าคนกลุ่มนี้
ดูอย่าง camry ตอนนี้แทบจะผลักรุ่น Esport กับ Extremo จนจะเกิดได้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
เค้าจัดซื้อตามสเป็คที่ล็อคไว้ครับ

หน้าตายังไงไม่สนใจ

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
ผมก็สงสัยเรื่องนี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

โตต้าต้องปรับตัว

ออฟไลน์ O_o"

camry สเปคไทยคงได้เห็นกระจังหน้าโครเมียม แทนทีกระจังหน้าสีเดียวกับรถเท่านั้นเอง

หน่วยงานราชการ ก็เป็นรถประจำตำแหน่งผู้ว่าราชการจังหวัด ตำรวจทางหลวง

เส้นสายทางการเมืองยังมีเยอะ Camry มารูปร่างหน้าตาแบบไหน คงไม่เกี่ยว

Accord ยังไม่เห็นรูปร่างหน้าตาแบบชัดเลย มีแต่พลางตัววิ่ง

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
สำหรับหน่วยราชการ หน้าตาภายนอกของรถยนต์เรื่องเล็กนะผมคิดว่างั้น ถ้ารุ่นเดิมใช้ดีก็ได้ไปต่อล่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Accord ยังใช้กันเพียบเลยไม่น่าห่วง

ออฟไลน์ Eddy5659

เค้าจัดซื้อตามสเป็คที่ล็อคไว้ครับ

หน้าตายังไงไม่สนใจ

เป็นเช่นนั้นครับ 555+
แค่สเปกรถกระบะสเปกเครื่อง+ช่วงความยาว ก็ซื้อได้แค่กระบะเครื่อง 2.4 ของค่ายใหญ่
ส่วนรถ D-seg เนี่ย เดี๋ยวจะมีการจัดซื้อล๊อตใหญ่ ขององค์กรใหญ่ที่อนุมัติงบมา รับรองได้ว่าจะมีรถสีน้ำตาล แดงเลือดหมู Camry และ Accord อีกเพียบ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Impulse

ผู้สูงอายุใกล้ตัวผม ส่วนใหญ่เป็นนักธุรกิจ ค่อนข้างมีมุมมองเชิงบวกกับงานออกแบบ Camry รุ่นใหม่(คันแดง)นะครับ
ท่านๆก็ลองสำรวจตลาดเล่นๆดูกันได้นะ
Wait and see..  8)

ออฟไลน์ SM.

ขายแบบ Fleet อยู่ที่การต่อรองครับ และอะไรอีกหลายๆอย่าง จุ๊ๆๆ อย่าพูดไป

เรื่องรถหน้าตายังไง ไม่เอามาคุยกันหรอกครับ