ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคิดว่า Sienta คือ mini MPV รุ่นแรกที่หลุดจากภาพที่น่าเบื่อที่คนไทยไม่นิยมรถทรง MPV ครับ  (อ่าน 8806 ครั้ง)

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
สีขาวนี่ เหมือน หมีแพนด้า มาก

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Hero Member
  • Whatever brews your coffee.
สีขาวนี่ เหมือน หมีแพนด้า มาก
555+ ใช่ๆ เหมือนมาก
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ hydra02

• Newbie
  • *
อยากถามพี่ๆ สมาชิกครับว่า การตกแต่งและวัสดุภายใน
แบบไหนคือดี และไม่ดีหนะครับ

อยากได้ความรู้ประกอบการตัดสินใจซื้อรถหนะครับ

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ภายนอกพอได้
ส่วนภายในพอผ่านครับ
ที่บ้านไปดู ก็เห็นปลื้มกับประตูสไลด์และขนาดที่กำลังดีไม่ใหญ่ไป
แต่กับตัวผมแล้ว ติดที่ขนาดรถมันเล็กไปนิดนึงครับ (แต่ทุกวันนี้เอ็งใช้มาร์ชเป็นหลักนะ  ;D) ถ้าไซส์ประมาณซัก crv จะแจ๋วเลยสำหรับผมครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ชอบ sienta เหมือนกันครับ น่ารักดี ดูแตกต่างจากชาวบ้าน แล้วรถแนวนี้ก็เปนรถที่ผมโปรดปรานมาโดยตลอด แต่ไปดูคันจริงมา ภายในวัสดุไม่ถูกใจเท่าไหร่ แล้วก็เปิดเวปดู freed มือสอง ว่าเมื่อไหร่ราคาจะตกมากกว่านี้ ไม่นิยมราคาก็ตกลงมาเซ่!!!!!! หึ่ยย

ออฟไลน์ SM.

ไม่ใช่ spec ผมเลย

Freed ใหม่ สวยกว่า เสียดาย ไม่มาซะที

ออฟไลน์ J_Serie5

Freed ดูสวยกว่ามาก แต่ข้อเสียทั้ง sienta และ freed คืออัตราเร่งอืดมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***