ผู้เขียน หัวข้อ: ้ฮุนได h1 ปี2017 รุ่น elite ยางติดรถผลิตในเกาหลี ควรเปลี่ยนตั้งแต่ป้ายแดงเลยไหม  (อ่าน 7708 ครั้ง)

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
้ฮุนได h1 ปี2017 รุ่น elite ยางติดรถผลิตในเกาหลี ควรเปลี่ยนตั้งแต่ป้ายแดงเลยไหมครับ ค้นหากะทู้เก่าๆ สมัย h1 รุ่นเปิดตัว บอกยางติดรถห่วย ยี่ห้อ han kook ผลิตในจีน

แต่ของรุ่นปี2017 รุ่น elite ผลิตในเกาหลีใต้ ยี่ห้อ(จำไม่ได้แต่ไม่คุ้นเลยเหมือนไม่มีขายในไทย) ควรเปลี่ยนไหมครับ ถ้าเปลี่ยนควรเปลี่ยนยี่ห้อไหนดี รุ่นไหนดี ใช้งานโดยสาร11 คนบ่อยๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
รู้สึกว่า Hyundai H-1 ที่ผลิตในเกาหลีตอนนี้จะมีแค่รุ่น Touring เท่านั้นนะครับ รุ่นอื่นจะผลิตในอินโด

ยางติดรถรุ่น Elite น่าจะเป็นยางอินโดมากกว่าครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ผมเช่าavisได้h1ป้ายแดงมาขับ  ไม่ได้ดูนะว่ายางยี่ห้ออะไรแต่ขับ120-140เงียบนิ่มกว่าaccordG9ของผมอีก  ผมว่าน่าจะใช้ได้อยู่นะ

ออฟไลน์ mothsan

ยาง Hankook ก็ไม่ได้ห่วยขนาดนั้นนะผมว่า
ที่แน่ๆ พริตตี้สวยยยย 555  ล้อเล่น

ลองใช้ดูก่อนดีกว่าครับ ถ้าไม่ชอบใจมากก อยากเสียตังค์ก็เปลี่ยนครับ
เพราะผมมองว่า H1 เป็นรถครอบครัว ไม่ใช้รถซิ่ง ซึ่งขับใช้งานแบบทั่วไป อยากติดรถใช้งานได้สบายครับ

ออฟไลน์ 12345678910

รู้สึกว่า Hyundai H-1 ที่ผลิตในเกาหลีตอนนี้จะมีแค่รุ่น Touring เท่านั้นนะครับ รุ่นอื่นจะผลิตในอินโด

ยางติดรถรุ่น Elite น่าจะเป็นยางอินโดมากกว่าครับ

รุ่นทัวริ่ง รุ่นelite. Elite. โฉมปี2016-2017 ผลิตเกาหลีใต้ครับ ส่วนรุ่นท็อป delux ที่มีประตูไฟฟ้า กล้อง4ตัว นี่ผลิตอินโดนีเซีย

ผมเห็นแปะไว้ข้างรถ

ส่วนรุ่น elite ยางติดรถเขียนว่าผลิตจากเกาหลีใต้ครับ แต่ยี่ห้อดันลืม แต่ไม่ใช่hankook เหมือนโฉมเก่า

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
Elite ใช้ Achilles Desert Hawk H/T 215/70 R16 ครับ ยางยี่ห้อนี้ผลิตอินโดนีเซียแน่ๆ

Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ AutoPlace

ออก Elite+ มาได้เป็น Hankook ครับ... ก็ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นครับ เข้าโค้ง 100  120 ก็โอเคนะครับ เติมลม หน้า 42 หลัง44 ครับ นั่ง 5 คน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
อยู่ที่เจ้าของรถละครับว่าซีเรียสรึเปล่า ถ้าซีเรียสก็เปลี่ยนถ้าไม่ก็ใช้ต่อไป แต่ถ้าจะเปลี่ยนต้องของดีๆไปเลยนะครับ ไม่งั้นตระหนกต่ออีก
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Sit: )

แต่เคยได้ยินว่า h1 เปลี่ยนสปริงแล้วดีขึ้นเยอะ
เป็นผมจะลองสปริงก่อน เพราะใส่มาแล้วใช้ไปอีกยาวเรื่องยางยังไงต้องได้เปลี่ยนแน่ๆ

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
เรื่องช่วงล่าง H1 ต้องขอแนะนำว่า
อย่าไปอ่านตามคลับ ตามเวปเยอะครับ

ใจเย็นๆ ค่อยๆ ใช้ไปก่อน
เอาอรรถประโยชน์ของตัวรถเป็นที่ตั้ง

ยางติดรถผมาของรุ่น 2011 ยางจีน
อ่านมาเยอะว่าห่วย  ว่าจะเปลี่ยนๆ ใช้ลืม
ไปถึง 40,000 km. ค่อยเปลี่ยน เป็น Yoko G051

ช่วงล่างอ่านเยอะจนงงว่าของไรดี
จนโช๊คหลังพังถึงค่อยเปลี่ยน

ถ้าตัดเรื่องความเด้งกระด้างทิ้งไป
ช่างล่างเดิมๆ มันไว้ใจได้เลยครับ
ลองเที่ยวทางไกลนั้งซัก 6 คนขึ้นไป จะชอบมัน

ดังนั้นลองซัก 20,000 กิโล ก่อนก็ได้ครับ
ถ้าไม่ไหวจริงๆ ค่อยหาเรื่องเสียเงิน

ปล. ตามเวปคลับ หน้าม้า เยอะพอสมควร
ขายของกันเป็นล่ำสัน

ออฟไลน์ SM.

ผมเช่าavisได้h1ป้ายแดงมาขับ  ไม่ได้ดูนะว่ายางยี่ห้ออะไรแต่ขับ120-140เงียบนิ่มกว่าaccordG9ของผมอีก  ผมว่าน่าจะใช้ได้อยู่นะ

ค่าเช่าประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ