ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง มิชลิน super sport กับ พิเรลลี่ p zero ยางตัวไหน oversize มากกว่าครับ  (อ่าน 4243 ครั้ง)

ออฟไลน์ pichet_hua

• Jr. Member
  • **
พอดีกำลังตัดสินใจอยู่กับ 2ยี่ห้อนี้
ในขนาด 245/35 r20 และ 275/30 r20
แต่ยังไม่รู้ว่าตัวไหนจะมีขนาด oversize
มากว่ากัน  ใครพอทราบข้อมูล ช่วยตอบด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
เรื่องขนาดไม่รู้  แต่ P Zero บอบบางมาก ตกหลุมนิดเดียว ยางแตก
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
ผมใช้ P Zero อยู่ ใช้มาประมาณ 15,000 กม. แล้วครับ รู็สึก Happy ดีครับ ขนาด 235/40/18 ครั้งหน้าจะหา 235/45/18 ดู ไม่รู้ทำหรือเปล่า
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Ron

• **
พอดีกำลังตัดสินใจอยู่กับ 2ยี่ห้อนี้
ในขนาด 245/35 r20 และ 275/30 r20
แต่ยังไม่รู้ว่าตัวไหนจะมีขนาด oversize
มากว่ากัน  ใครพอทราบข้อมูล ช่วยตอบด้วยครับ
ขอบคุณครับ

โดยมาตรฐาน Michelin หน้ายางของมิชลินจะกว้างกว่าครับ Pilot Super Sport เป็นหน้ายางแบบหน้าตัดตรง ส่วน Pirelli Pzero ช่วงไหล่ยางจะปาดไว้ให้เข้าโค้งครับ ยางสองตัวนี้ดีทั้งคู่ครับ ต่างกันที่บุคลิกครับ

แต่ข่าวที่ทราบมา คือ Pilot Super Sport จะยกเลิก เปลี่ยนเป็น Pilot Sport 4 S และ Pzero ออกรุ่นใหม่มาเป็น New Pzero ซึ่งไม่แน่ใจว่าทั้งสองรุ่นมีจำหน่ายในไทยรึยังครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ผมใช้ P Zero corsaอยู่ครับ ซีรีย์ใกล้เคียงกัน ของผม หน้า 255 หลัง 295 ขอบ20 ถามว่า P Zeroดีไหมต้องตอบว่าดีมาก สาดโค้งเอาอยู่ แต่ตอนผมลองสาดโค้งถนนเป็นยางมะตอย ไม่ดิ้นไม่แบะ แต่ยางบาง ชุดนึงของผมไม่เกิน1,7000กิโล ก็เริ่มโล้นแล้ววิ่งแบบปกติไม่ได้ใช้สมรรถนะแบบเต็มที่
ส่วน pilot SS ยังไม่เคยใช้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 23:38:37 โดย Super hornet »
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ tom46

เคยใช้ p zero แก้มมันบางๆดีนะครับ แต่ส่วนตัว p zero ผมว่าเขาเป็นยางดี เกาะถนนจริง แต่ไม่เหมาะกับการใช้จริงแบบบ้านเรา ที่ถนนไม่ดีโอกาสที่ล้อจะดุ้งได้ง่าย ต้องคอยมาซ่อมล้อ

พอมีการซ่อมล้อที่ต้องถอดยาง หน้ายาง เขาจะเสียเลยที่ผมเคยเป็นมา ลมยาง มันก็ออกมาทางหน้ายางส่วนที่เป็นดอกยางเลย ปะก็ไม่ได้ อันลองปะมาสองรอบปะอย่างไงก็ปะไม่อยู่ เหมือนโครงสร้างยางมันเสีย ลมเลยวิ่งจากจุดนึงมาออกอีกจุดแทน ปะตรงที่เจอลมออกไม่ได้ ที่สำคัญเป็นทั้งสองข้างซ้ายขวาเลย ลงท้ายต้องทิ้งยางคู่นั้นไปเลย

ส่วนตัวผมถ้าแนะนำ ผมว่าใช้ มิชลิน ดีกว่าครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ V221

เคยใช้ทั้ง2รุ่นกับW212และA8ครับ จากประสบการณ์ผมไปทางPirelliเพราะรู้สึกว่าเบรคมั่นใจกว่าครับและตอนนี้Pirelliราคาก็ลงมาสู้กันแล้วด้วย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
เคยใช้ p zero แก้มมันบางๆดีนะครับ แต่ส่วนตัว p zero ผมว่าเขาเป็นยางดี เกาะถนนจริง แต่ไม่เหมาะกับการใช้จริงแบบบ้านเรา ที่ถนนไม่ดีโอกาสที่ล้อจะดุ้งได้ง่าย ต้องคอยมาซ่อมล้อ

พอมีการซ่อมล้อที่ต้องถอดยาง หน้ายาง เขาจะเสียเลยที่ผมเคยเป็นมา ลมยาง มันก็ออกมาทางหน้ายางส่วนที่เป็นดอกยางเลย ปะก็ไม่ได้ อันลองปะมาสองรอบปะอย่างไงก็ปะไม่อยู่ เหมือนโครงสร้างยางมันเสีย ลมเลยวิ่งจากจุดนึงมาออกอีกจุดแทน ปะตรงที่เจอลมออกไม่ได้ ที่สำคัญเป็นทั้งสองข้างซ้ายขวาเลย ลงท้ายต้องทิ้งยางคู่นั้นไปเลย

ส่วนตัวผมถ้าแนะนำ ผมว่าใช้ มิชลิน ดีกว่าครับ

ผมใช้ pilot super sport 255/35 r19 เคยโดนตะปูตำ เอาเข้าร้านยางปะได้และใช้งานต่อได้ทุกวันนี้ครับ

ออฟไลน์ pichet_hua

• **
ขอบคุณทุกความเห็นครับ